Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Sony chiếm 40% thị phần TV tại Việt Nam (02/2013) | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

Các bác yên tâm sài Sony, nhưng nhớ để giành cho mình 1 chỗ ở thread này nhé.

3 tháng liền Sony dẫn đầu thị phần tivi ở Việt Nam (40% là con số khổng lồ so với bao nhiêu đại gia trong ngành) : cá nhân em không tin, cho dù cuối 2012 Sony giảm giá khá mạnh mặt hàng tivi.
Số liệu này do Sony công bố nên có thể không khách quan.

Xem bên Tinh tế cũng nhiều cmt nghi ngờ về thông tin này.
Nếu em nghi ngờ sai thì sorry, nhưng nếu Sony công bố số liệu tầm bậy thì Sony VN đang làm hại mình. Hàng trăm thứ khác chả ai tin vào Sony nữa, và cũng một phường với "LG" là lừa gạt.

Trích từ Tinh tế : "Hôm qua tại sự kiện giới thiệu sản phẩm mới của Sony, hãng đã công bố một vài kết quả kinh doanh và thống kê thị phần của mình trên nhiều lĩnh vực kỹ thuật số khác nhau. Trong đó đáng quan tâm nhất là mảng TV với khoảng 40% thị phần trong tháng 2/2013 thuộc về Sony. Cụ thể hơn trong ba tháng 12/2012, 01/2013 và 02/2013, Sony liên tục dẫn đầu thị trường TV tại Việt Nam với thị phần lần lượt của mỗi tháng là 44%, 41,9% và 39,2%.

Ngoài ra ở các lĩnh vực khác như điện thoại, máy ảnh, máy tính... Sony cũng giữ những thứ hạng khá cao ví dụ như đứng thứ hai thị trường máy chụp hình kỹ thuật số (31,3% - 02/2013, sau Canon), đứng thứ ba thị trường máy tính (18,7% - 01/2013, sau Dell, ASUS) và chiếm vị trí thứ hai trong thế giới các máy smartphone chạy hệ điều hành Android (10%, tháng 01/2013)."

Hai Scm

Active Member
Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Đứng top 3 thì em tin bảo đứng đầu thì không chắc.

hdd-hdp

Nói chung là ông nào cũng vỗ ngực cho là mình đứng đầu hết, ai mới là đứng đầu thì chả ai biết chính xác vì ông nào chả nổ cho to?! Nhưng đứng trong Top 3 thì chắc chắn, bao gồm: SS, SN, LG. Riêng 3 thằng này thì ở VN, hiếm khi nào vị trí trượt khỏi 3 thằng này cả, thay nhau thì có thể. Thế thôi! :D

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Làm sao để biết mình mua hàng chính hãng sony hả các bác? Khi mua về cần kiểm tra những gì? Cái tem bảo hành có quan trọng không? Sao em thấy lúc có lúc không?

thanlongxx

Mình đang xài main GIGA B75M-D3H cắm vào Tivi Sony bravia 32s550abằng cáp HDMI thì gặp mấy vấn đề sau:
1. trên Tivi hiển thị không full màn hình(bị tràn màn hình ra 1 chút xíu) mình đã hạ độ phân giải xuống mà không được
2. xem thử 1 lúc thì nó mất hình hoặc tiếng đen thui khoảng 1-2s lại lên.
Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Có thể add yahoo chỉ trực tiếp thì tốt quá:
yahoo: janitor.no13

hidro

Member

Có bác nào có bảng so sánh các mẫu tv sony model 2013 không? Nếu có cho e xin 1 bản với. Em đang muốn so sánh với các model 2012 xem có khác biệt nhiều không, ví như 46W704A ~ 46HX750 hay không không, tks các bác.

hangpham2712

Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Có bác nào có bảng so sánh các mẫu tv sony model 2013 không? Nếu có cho e xin 1 bản với. Em đang muốn so sánh với các model 2012 xem có khác biệt nhiều không, ví như 46W704A ~ 46HX750 hay không không, tks các bác.

của bác đây So sánh các TV LCD : Chọn TV LCD của bạn : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Các Loại TV : Sony Electronics Việt Nam

Hai Scm

Active Member

Mình đang xài main GIGA B75M-D3H cắm vào Tivi Sony bravia 32s550abằng cáp HDMI thì gặp mấy vấn đề sau:
1. trên Tivi hiển thị không full màn hình(bị tràn màn hình ra 1 chút xíu) mình đã hạ độ phân giải xuống mà không được
2. xem thử 1 lúc thì nó mất hình hoặc tiếng đen thui khoảng 1-2s lại lên.
Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Có thể add yahoo chỉ trực tiếp thì tốt quá:
yahoo: janitor.no13

Bác vào control panel --> display xem độ phân giải resolution có phù hợp với tivi không ?

không biết model 32s550a thì máy tính có tự nhận biết không chứ model 32EX310 thì cắm vào máy tính tự nhận ra model tivi rồi điều chỉnh resolution tương ứng

komasd123

Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Ko anh ạ. Chỉ có chơi đc Dolby thôi anh ạ : Giả lập âm thanh vòm 3D (S-Force Front Surround 3D)Dolby® Digital/ Dolby® Digital Plus/ Dolby® Pulse
Trời, ko chơi đc DTS à, lỡ hẹn con 40ex430 để chờ con 2013 này ra mà nó lại ko đọc đc DTS seo..??
Định rước em 42w674a về xem mà ko đọc đc DTS, chán, phim HD giờ toàn DTS mà nó ko đọc đc, chả hiểu sony làm ăn gì kì, trong khi đó samsung đọc ầm ầm, nãn toàn tập....!

komasd123

À. Tất cả các dòng của sony đều tích hợp đầu KTS nhé. Nhưng pải mất tiền mới xem đc ạ.

Thật ko ông, con 42w674a cũng tích hợp vào luôn hả, z đầu thu KTS nó chuẩn gì thế? phải DVB-T2 theo chuẩn chung của cả nước sắp áp dụng ko? :mad:)

nhungsieunhan9x

Active Member

Thật ko ông, con 42w674a cũng tích hợp vào luôn hả, z đầu thu KTS nó chuẩn gì thế? phải DVB-T2 theo chuẩn chung của cả nước sắp áp dụng ko? :mad:)

Em cũng đang tìm hiểu cái món này. Hôm đi training Sony có hỏi về tính năng tích hợp KTS thấy ông thuyết trình trả lời chung chung lắm. Để em nghiên cứu thêm ròi trả lời bác nhé.

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Trời, ko chơi đc DTS à, lỡ hẹn con 40ex430 để chờ con 2013 này ra mà nó lại ko đọc đc DTS seo..??
Định rước em 42w674a về xem mà ko đọc đc DTS, chán, phim HD giờ toàn DTS mà nó ko đọc đc, chả hiểu sony làm ăn gì kì, trong khi đó samsung đọc ầm ầm, nãn toàn tập....!

Em sẽ ghi nhận ý kiến này, tại mấy năm trc nhân viên bán hàng phản ánh ý kiến của khách hàng về vấn đề USB nên sony quyết định dồn 1 thể vào tivi 2013. Ấy cơ mà vẫn thiếu cái này. Cũng tệ thật.!!1

NHUANKHOM

Member

mình ko mua thêm đc gói gia hạn bảo hành của sony,nó bảo tivi mình mua lâu rồi nên ko mua đc

Haxen

Well-Known Member

mình ko mua thêm đc gói gia hạn bảo hành của sony,nó bảo tivi mình mua lâu rồi nên ko mua đc

Gói bảo hành mua thêm là Sony nó kết hợp với một thằng khác nên khi mình muốn mua thì phải hàng mới thì nó mới bán gói bảo hành mở rộng đó bác

monokuro

Mọi người ơi cho mình hỏi, con 42w674a mình mới mua bị một vết nhọ đen hơi mờ ở góc cuối màn hình. Không biết là có bị sao không :(

cuocsongsovq

Mọi người ơi cho mình hỏi, con 42w674a mình mới mua bị một vết nhọ đen hơi mờ ở góc cuối màn hình. Không biết là có bị sao không :(

Nên đổi con khác thôi bạn ơi! Bạn nhớ review chi tiết và đánh giá em nó cho mọi người biết với nhé? đang ngắm em này và em SS 46f5000

komasd123

nhungsieunhan9x ơi..! con 42w674a ko đọc đc film HD có chuẩn âm thanh DTS, vậy có cách nào converter qua chuẩn khác cho nó đọc đc ko?. Làm như vậy thì có mất thời gian nhiều ko? tại vì film HD lên tới vài GB tới vài chục GB lận X(

SnoopyKen

Well-Known Member

nhungsieunhan9x ơi..! con 42w674a ko đọc đc film HD có chuẩn âm thanh DTS, vậy có cách nào converter qua chuẩn khác cho nó đọc đc ko?. Làm như vậy thì có mất thời gian nhiều ko? tại vì film HD lên tới vài GB tới vài chục GB lận X(

Bạn convert qua MP4 AC3 thôi. Bạn dùng Xilisoft Converter Ultimae nhé. Mất thời gian nhanh hay chậm là do cấu hình máy tính của bạn.

khongthenaoquen

Well-Known Member

Bác nào là shop kinh doanh thì cho mình gửi lời là : khi nào có giá và thông tin chi tiết về cấu hình cùng phụ kiện , thông tin khuyến mãi , chính sách hậu mãi về mẫu Sony w954a và w904a các kích cỡ thì cho mình hay nhé .

Bên trên