Em cần cắm 6 hoạc 8 ổ trên 1 main có 4 chân SATA thì làm thế nào?

bbbooo

Member
Ðề: Em cần cắm 6 hoạc 8 ổ trên 1 main có 4 chân SATA thì làm thế nào?

Có chậm hơn đấy. Mình cài lại máy thấy khởi động nhanh lắm, nhưng tới khi đấu 10 con hdd vào là chậm hẳn.
vậy sau này đợi nó ra ổ 10Tb rồi mua luôn cho rồi, khỏi lăn tăn ha bác ha =))

achin82

ban het cac o cu~, mua mot cai lớn là xong.

hd_vn123

Bác dùng gì mà cần nhiều ổ cứng vậy. bác có thể mua card chuyển đổi giống mấy bác kia nói ý, nhưng phải chú ý nguồn cần cung cấp đủ, không thì lúc nào điện chập chờn thì bác dùng khó chịu lắm

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Mua Box CFI loại 5BAY có USB 3.0 và Esata là xong luôn.... đỡ phải tìm giải pháp loằng ngoằng làm gì cho mệt.....

phamhongson

Well-Known Member

Bay giờ ổ 3T và 4T bán đẫy rồi. với main các bác có 6 cổng thì dung lượng = 6 x 4TB= 24TB nếu tối nào cũng xem 1 phim thì phải 2 đời main mới hết thời gian đó vì thường main chỉ dùng 3 năm là vứt rồi.

hoacola

Bay giờ ổ 3T và 4T bán đẫy rồi. với main các bác có 6 cổng thì dung lượng = 6 x 4TB= 24TB nếu tối nào cũng xem 1 phim thì phải 2 đời main mới hết thời gian đó vì thường main chỉ dùng 3 năm là vứt rồi.

Bác này xài có vẻ thoải mái quá nhỉ? Main nào mà 3 năm vứt vậy, bác cho mình xin!. Thứ 2, bác đã xài thử HDD 4TB chửa mà phát biểu hoành tráng thế!!! Thực tế chút đi bác ơi.

explorer

Well-Known Member

Mua Box CFI loại 5BAY có USB 3.0 và Esata là xong luôn.... đỡ phải tìm giải pháp loằng ngoằng làm gì cho mệt.....

Giải pháp của Bác nguyenvinh1973 này hay nè. Dùng cái này khỏi lăn tăn vấn đề nguồn, giải nhiệt ...

Ồi giời, giá cao quá. http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1279&p=16437#post16437

Đây là giải pháp cho nhà giàu

explorer mới mua 1 cái card gắn vào khe PCI Express, ra 2 cổng USB 3.0. Với External HDD USB 3.0, copy cũng nhanh lắm

Ai chịu khó lùng sục thì ra chơ Nhật Tảo (TP HCM). Thấy có bán nhiều card cũ PCI ---> USB 2.0, PCI ---> ESATA, PCI ---> FireWire. Chỉ có mấy chục ngàn / cái

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhkieu

Cho mình hỏi copy phim hd cho ổ External HDD USB 3.0 qua PC usb 3.0 (trực tiếp/ qua card pci chuyển đổi) tốc độ là bao nhiêu và có gì khác nhau ?

thanhkieu

Card chuyển cho ra usb 3.0 gắn vào khe pci express (16x,4x,1x) nào vậy ? Và giá nhiêu ?

happyboylego

Bạn gắn ổ cứng nhiều vậy thì mua một con NAS 5 hoặc 7 Bay cho tiện có cơ chế ISCSI tích hợp.

Bên trên