EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

HDStart

Ðề: EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

Bác USBVN giúp em với, em mới lấy 1 cái đầu S7a Ultra, bình thường em toàn play phim từ máy tính qua mạng Lan đỡ fải copy vào ổ cứng. Cái HD Start em đang dùng thì play rất bình thường. Cái S7A này Em vào Network Browser -> xong chọn Group, vào đúng Group có máy tính mình Share, nhìn thấy tên Máy mình Share rồi xong vào đó thì trống trơn hết ko nhìn thấy gì cả. Mặc dù máy tính đó mình đã Share thư mục rồi, vào máy tính đó trên đầu HD Start thì bình thường. Bác cho e hỏi fải làm cách nào thì mới vào đc.
Em đã thử share ở cả máy tính khác nhưng đều bị tình trạng đó

hungbeolt

Em kiểm tra rôi , file miniature.hide xuất hiện là do sao lưu các file mình đang xem nhưng thoát ra bác ạ. Nghĩa là chỉ cần đang xem dở file film hay nhạc và thoát ra thì sẽ xuất hiện file miniature.hide

hô hô ! Mình ngứa tay nên chót nỡ xóa mất cái Folder này , nên giờ mỗi khi xem lại Film bất kỳ nó ko Resum được nữa , giờ làm sao đây ?

usbvn

Bác USB cho em hỏi có dùng firmware này cho Dopodo plus được không?

Mỗi một thương hiệu sẽ có phần cứng khác nhau nên Firmware sẽ khác nhau để nhận diện phần cứng bác ạ. Hiện tại Dopodo đã có firmware 0.23 giống S7a nhưng sau khi test kỹ và đọc phần đã FIX không có gì mới, chủ yếu hỗ trợ xem DTV nên em không post lên để mọi người cập nhập. Bác thích thử thì em gửi link cho bác nhé .
Bác USBVN giúp em với, em mới lấy 1 cái đầu S7a Ultra, bình thường em toàn play phim từ máy tính qua mạng Lan đỡ fải copy vào ổ cứng. Cái HD Start em đang dùng thì play rất bình thường. Cái S7A này Em vào Network Browser -> xong chọn Group, vào đúng Group có máy tính mình Share, nhìn thấy tên Máy mình Share rồi xong vào đó thì trống trơn hết ko nhìn thấy gì cả. Mặc dù máy tính đó mình đã Share thư mục rồi, vào máy tính đó trên đầu HD Start thì bình thường. Bác cho e hỏi fải làm cách nào thì mới vào đc.
Em đã thử share ở cả máy tính khác nhưng đều bị tình trạng đó
Cái này có cả một bài viết hướng dẫn rồi đó bác, bác check 1 tí ra luôn.
hô hô ! Mình ngứa tay nên chót nỡ xóa mất cái Folder này , nên giờ mỗi khi xem lại Film bất kỳ nó ko Resum được nữa , giờ làm sao đây ?
Xóa rồi thì làm sao dc nữa bác, bao giờ xem và dừng lại thì nó lại lưu lại từ đầu thôi bác ạ .

binhhc

Moderator

Em kiểm tra rôi , file miniature.hide xuất hiện là do sao lưu các file mình đang xem nhưng thoát ra bác ạ. Nghĩa là chỉ cần đang xem dở file film hay nhạc và thoát ra thì sẽ xuất hiện file miniature.hide
Rất cảm ơn bạn.
Vậy là không phải virut chứ gì, vậy mà mình cứ tưởng....
Nhưng mà cái cách resum này nghe chừng không được hay lắm nhỉ.

fotechvnu

Member

Cái này sao đọc RSS lởm thế nhỉ?
Film online toàn tiếng Trung :(

toiyeuphoco

Cái này sao đọc RSS lởm thế nhỉ?
Film online toàn tiếng Trung :(
vietnam làm gì có sever Film mà link tới, lại không chả tiếng Trung hả bác, 8->
Em chỉ thấy cái chức năng RSS của con đầu HD nào cũng lởm như nhau, có chẳng để làm deck gì, mịa đã có mạng cắm vào đầu HD thì ra bố máy tính ngồi cho nhanh , RSS dùng cho điẹn thoại nghe còn có lý,chứ RSS dùng cho HD thấy buồn cười thế nào í.

binhhc

Moderator

Có cách nào để tắt đc chức năng Resume này đi ko nhỉ, e ko cần dùng đến chức năng này :D
Mình nghĩ là bấm nút stop thay vì dùng nút trở về
Chưa có thời gian thử nên không hiểu có được không.

hnhp

Well-Known Member

Có cách nào để tắt đc chức năng Resume này đi ko nhỉ, e ko cần dùng đến chức năng này :D

Hình như trong setting có phần tắt tính năng xem tiếp phim đấy.
Nhưng dung thật có mình bác không thích xem tiếp chỗ đang dở mà thích xem lại từ đầu thôi 8->

toiyeuphoco

e cũng muốn dùng lắm. Nhưng em xem file ISO stop xong resume playing lại thì nó ko có tiếng. Toàn fải Begining... ko hiểu sao :-??
có lẽ mỗi Iso như vậy còn film MKV bình thường thì phải , con 530i của mình cũng vậy.

binhhc

Moderator

e cũng muốn dùng lắm. Nhưng em xem file ISO stop xong resume playing lại thì nó ko có tiếng. Toàn fải Begining... ko hiểu sao :-??
Thế thì hoặc là đầu của bạn bị lỗi hoặc file iso bị lỗi, chứ tôi cũng chủ yếu xem file iso (ca nhạc Thúy Nga) nhưng không thấy bị như thế.
Tôi để ý chỉ khi nào mình chạy file iso nào bị lỗi thì sau đó chạy tiếp file tốt thì nó cũng bị lỗi theo. Chỉ còn cách hơi tiêu cực là khởi động lại đầu thôi.
mà nhấn Stop xong chạy lại nó vẫn resum bình thường, trong phần cài đặt không thấy chỗ nào thiết lập về phần này cả.
Mà quan trọng gì, trước khi chạy nó hỏi: chơi tiếp hay chơi từ đầu đó thôi. mình chỉ việc chọn và bấm thôi.

socbay_na

Bác USB.VN có thể cho một bài viết hướng dẫn kỹ lưỡng về cách kéo torent trên Egreat S7a Ultra được không, em muốn làm lắm nhưng mãi không làm được
Nó cứ báo đang download nhưng là 0Kb/s. Vậy thì có đến tết Tây mới xong. Bác cố gắng giúp mọi người trên 4rum nha (em chắc là nhiều người cần như em)

Bác USB.VN có thể cho một bài viết hướng dẫn kỹ lưỡng về cách kéo torent trên Egreat S7a Ultra được không, em muốn làm lắm nhưng mãi không làm được
Nó cứ báo đang download nhưng là 0Kb/s. Vậy thì có đến tết Tây mới xong. Bác cố gắng giúp mọi người trên 4rum nha (em chắc là nhiều người cần như em)

dòng S7A này down torrent thì chỉ down đc ở những tracker public thui còn nếu down ở nhưng tracker private thì bạn dùng transmission ngay trong S7A có hỗ trợ đó....

phungcongtu

dòng S7A này down torrent thì chỉ down đc ở những tracker public thui còn nếu down ở nhưng tracker private thì bạn dùng transmission ngay trong S7A có hỗ trợ đó....

Bác sonhai2705 có thời gian thì hướng dẫn anh em cụ thể được không ? nếu có hình thì càng tốt, em nhớ 1 lần bác đã nói vấn đề này nhưng em vẫn đang mày mò. Công nhận down file public thì nhanh thật .
Thanks bác nhiều nhiều !

leha2000

Member

Ý kiến em thì ko nên down torrent = cái hdp vì cả xem fim cả seed lại ổ cứng sợ ko khảm nổi ---> lag khi xem fim

Bác sonhai2705 có thời gian thì hướng dẫn anh em cụ thể được không ? nếu có hình thì càng tốt, em nhớ 1 lần bác đã nói vấn đề này nhưng em vẫn đang mày mò. Công nhận down file public thì nhanh thật .
Thanks bác nhiều nhiều !
hi,bạn làm như sau nhé:
- vào mục quản trị -> truyền lệnh -> mở Transmission, chọn Version là 2.04
- sử dụng web đăng nhập vào transmission web bằng http://ip hdp:9091, chọn open và upload file Torrent lên và chờ đợi thôi.

Bên trên