EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

usbvn

Ðề: EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

FIRMWARE MỚI NHẤT eGREAT s7A , các bác download và upgrade, thông tin ADD and FIX sẽ được review sau , link : USBVN-s7a.09.023.rar

meobeo

Anh em nào up rồi cho biết thông tin xem fix lỗi gì đi.

ceo-sitcom

Member

Ơ thế nếu có tem này mà không có tem của nhà phân phối thì đem đâu bảo hành hả bác ? Nếu chỉ có mỗi cái tem XỊN này thì bác Lộc sitcom vỡ alo bảo hành rùi...hahaha...mai em bảo ku em gửi từ TQ về 1 rổ hàng có tem xịn như này ngay .

Có cái tem Trung Hoa Anh Hùng không thì đem qua nhà Bác Hồ Cẩm Đào bảo hành nhé . Hehe .còn e chỉ có tem kia thui là e bảo hành hehe

chenzenvl

Well-Known Member

Anh em nào up rồi cho biết thông tin xem fix lỗi gì đi.

pác để ý nó đánh số y chang nhau muh :D tức là nó chả khác firmware .23 của Kaiboer đâu :p vui thiệt, lúc thèn này ra trước, lúc thì thèn kia lại ra trước :p nghe nói được nhất là duyệt thư mục nhiều file nhanh hơn, để test thử :D

ruoubimbip

pác để ý nó đánh số y chang nhau muh :D tức là nó chả khác firmware .23 của Kaiboer đâu :p vui thiệt, lúc thèn này ra trước, lúc thì thèn kia lại ra trước :p nghe nói được nhất là duyệt thư mục nhiều file nhanh hơn, để test thử :D
Theo tớ nghĩ nó cùng thuê 1 công ty phần mềm viết firmware nên các lỗi của 8655 sẽ fix như nhau, chúng chỉ khác nhau ở mặt function thôi .

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Lượn một vòng quanh Hà Nội kiếm con Ultra nhưng không có đành bấm bụng thêm xèng rinh em S800, nhưng đi đâu cũng thấy tem
không thấy tem NLS nào cả , cũng thấy bác Phi Tuyến làm Egreat từ lâu , chắc bây giờ nghỉ rồi !
Tem naỳ mà không có thì mết lắm.....hihihihihi egreat có dịch vụ bảo hành rất nhanh ...cac1 bác cứ yên tâm........

Các bác cho em hỏi là đã có FW chính thức của R200 chưa ạ và cách upgrade như thế nào.
Em xin cảm ơn!

hnhp

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là đã có FW chính thức của R200 chưa ạ và cách upgrade như thế nào.
Em xin cảm ơn!

R200,R1,R1B,R2A,R4A,R6A firmware, ver:1.0.5.39 (2011-01-21 update) R200,R1,R1B,R2A,R4A,R6A firmware ver:1.0.5.39 (2010-01-21 update)

Fixed
1.Modified German translation

Upgrade method:
1. download, decompression, rename as install.img and then copy to U disk.
2. Find out the restore button,press the button of the restore, then open turn on the player
3. Wait around 5 seconds, then loose the restore button,it will show the update screen after 10-15 seconds
4. wait for the upgrade

ftp://down:[email protected]/Firmware/R1_FW_20110121/EGR_R1_1.0.5.39.rar

hnhp

Well-Known Member

@bác usb: Bác kiến nghị với hãng về FW cho R1,r2a,R200 phần duyệt list phim có hình minh họa bên cạnh nhé
Giờ các HD còn toàn duyệt covertart, Hd bình dân khác duyệt list còn có hiện hình bên cạnh nếu trong thư mục đó có file ảnh.
Đằng này FW thằng egeat còn chả hiện cái gì
Thanks for support

usbvn

@bác usb: Bác kiến nghị với hãng về FW cho R1,r2a,R200 phần duyệt list phim có hình minh họa bên cạnh nhé
Giờ các HD còn toàn duyệt covertart, Hd bình dân khác duyệt list còn có hiện hình bên cạnh nếu trong thư mục đó có file ảnh.
Đằng này FW thằng egeat còn chả hiện cái gì
Thanks for support

100% là hãng sẽ không add ảnh bên cạnh list cho r200 bác ạ, sản phẩm sau dùng 1185 mới có firmware mới để duyệt poster, em đã hỏi cặn kẽ rồi ạ !

usbvn

Bác có thể kiến nghị với hãng về cái vụ này ko ạh
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=146462&p=1464084#post1464084
Cảm ơn bác!

Cái này cũng đã có ý kiến rồi ạ, vấn đề do cấu tạo của bộ SDK SIGMA8655 đưa ra nên ngừoi lập trình dựa trên SDK để phát triển sản phẩm, do đó chức năng SHUTDOWN SAFELY lại nằm trong phần Hệ thống, tắt theo kiểu máy tinh, cái này thì 8655 hơi ngu so với các dòng chip khác.

binhhc

Moderator

Đề nghị bạn USBVN xử lý giúp tôi vụ này:
Tôi cũng có cái S7A pro khi chạy bất kỳ thư mục gì thì nó lại tạo ra 1 thư mục rỗng hoặc có file ảo trong đó, thư mục đó có tên là miniature.hide
Tôi thử xóa trên đầu thì không xóa được mà phải nối HDD với PC thì mới xóa được.
Có thể là vi rút nên tôi dùng BKAV và Kaspersky quét thì không xóa được. Xóa bằng tay thì được.
Đưa HDD sang PC xóa từng cái một - hết. reset lại đầu thu - lắp HDD vào, chạy file nào nó lại sinh ra thư mục đó tại thư mục có file vừa chạy
.
Đề nghị bạn cho biết cách xử lý. Cảm ơn.

usbvn

Đề nghị bạn USBVN xử lý giúp tôi vụ này:
Tôi cũng có cái S7A pro khi chạy bất kỳ thư mục gì thì nó lại tạo ra 1 thư mục rỗng hoặc có file ảo trong đó, thư mục đó có tên là miniature.hide
Tôi thử xóa trên đầu thì không xóa được mà phải nối HDD với PC thì mới xóa được.
Có thể là vi rút nên tôi dùng BKAV và Kaspersky quét thì không xóa được. Xóa bằng tay thì được.
Đưa HDD sang PC xóa từng cái một - hết. reset lại đầu thu - lắp HDD vào, chạy file nào nó lại sinh ra thư mục đó tại thư mục có file vừa chạy
.
Đề nghị bạn cho biết cách xử lý. Cảm ơn.
Em kiểm tra rôi , file miniature.hide xuất hiện là do sao lưu các file mình đang xem nhưng thoát ra bác ạ. Nghĩa là chỉ cần đang xem dở file film hay nhạc và thoát ra thì sẽ xuất hiện file miniature.hide

Chỉnh sửa lần cuối:

dante04

Well-Known Member

bác usbvn đã thử xuất coaxial với s7a chưa ạ.. chất lượng thế nào..mình đang muốn tìm 1 em sài sigma xuất coaxial ra DAC ngoài nghe lossless vì thấy bên topic âm thanh bảo sigma xuất coaxial tốt hơn realtek.. chứ chất lượng mà như bài viết này thì =((=((
For the 500x I tested both coaxial and optical out to an external DAC; this was done with internal hard drive and with an external hard drive, played with audio out setting and volume set to max, etc etc. No matter what configuration the audio quality for music was terrible. The bass seemed to be rolled off and the music was grating. I don't know if this is a software issue but I had to return the unit. I remember a similar sound to the Patriox Box office. Is it the Realtek chip?
r

usbvn

bác usbvn đã thử xuất coaxial với s7a chưa ạ.. chất lượng thế nào..mình đang muốn tìm 1 em sài sigma xuất coaxial ra DAC ngoài nghe lossless vì thấy bên topic âm thanh bảo sigma xuất coaxial tốt hơn realtek.. chứ chất lượng mà như bài viết này thì =((=((
r
Nếu nghe 2 kênh thì em lại thiên về Sigma 8643 hơn, có sự khác biệt hẳn,còn 8655 và realtek em nghĩ khó có sự khác biệt, nó còn phụ thuộc DAC, loa và cảm nhận của người chơi nữa.

ar3a

Member

Bác USB cho em hỏi có dùng firmware này cho Dopodo plus được không?

Bên trên