EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

meomatto

Active Member
Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Lỗi cái gì mới được chứ? Tớ Dùng bình thường chả thấy sao cả. Chiến Blu-ray 50G lên đèn Xanh lè DTS-HD như cơm bữa, phụ đề ngon lành. Mình không dùng Lan nên không quan tâm đến vấn đề Share nên không bàn về chức năng đấy. Còn những cái cơ bản thì ngon, không có gì phải bàn nhiều.

ngc_luu

Well-Known Member
Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Con S7A này sao kết nối optical với receiver toàn báo unlock không nghe nhạc được, mặc dù đã chỉnh âm thanh ra ngõ optical? Có ai kết nối thành công chưa, nếu có thì các bác chỉ em với, thanks.

Bác vào setting phần âm thanh, trong dòng cuối của mục âm thanh có dòng tiếng anh (tôi không nhớ rõ là gì, tiếng anh kém), chọn dòng này trong đó có 3 đường xuất âm thanh: Analoge, HDMI, Optical bác chọn là mở ở phần nào bác muốn xuất âm thanh

ceo-sitcom

Member

Thật sự là con S7a này lỗi quá trời, như em bây giờ sẵn sàng bán lỗ lại cho nhà phân phối, không biết nhà phân phối có đồng ý không nhỉ, chứ thật sự là em nản với con này lắm rùi. Nếu nhà phân phối chịu thu lại như kiểu thu hồi sản phẩm thì em xin tiên phong ...

Bán lỗ bao nhiêu bạn ? hehe rẻ là mua ah2

khuongvu

Member

Sau ko mấy thành công của Egreat S800, trên website ra con Egreat S900 Ultra/Pro nhìn good quá: http://www.egreatworld.com/en/product-detail-271.html. Blueray gắn sẵn, HDMI 1.4; 3D, kính 3D kèm theo. Thấy có nơi ship hàng giá khoảng 297$ http://www.singingegg.com/new-egrea...ation-2d-movie-change-to-3d-wifi-dual-os.html, ngang ngửa chú Popcorn C200!

Như HD Dune Max, Kaiboer K550i và giờ Egreat S900, có lẽ tới đây xu thế đầu phát HD sẽ gồm 1HDD + 1BD chăng?

Chỉnh sửa lần cuối:

saibon

Active Member

Bán lỗ bao nhiêu bạn ? hehe rẻ là mua ah2

Anh nào muốn mua em nó thì cho em cái giá vào inbox nhé :D , em gả luôn :D , mua ngày 23/2 tại tamnhinso

liztrung

Bác vào setting phần âm thanh, trong dòng cuối của mục âm thanh có dòng tiếng anh (tôi không nhớ rõ là gì, tiếng anh kém), chọn dòng này trong đó có 3 đường xuất âm thanh: Analoge, HDMI, Optical bác chọn là mở ở phần nào bác muốn xuất âm thanh
Ái dà, mình có làm rồi nhưng vẫn không được, và đã mua dây optical xịn khác thay vào cũng không được, trong khi cái đầu DVD từ năm 2002 vẫn phát ầm ầm. Con này chuối quá...!

Xiaoxiao

Ở đây có ai copy phim từ máy tính lên con này qua mạng LAN cho mình hỏi với. Tốc độ copy chỉ đạt tầm 4MB/s trong khi tốc độ copy bình thường giữa các máy tính là tầm 8-9MB/s. Không hiểu sao con này copy lại chậm như vậy. Cắm ổ USB vào rồi copy qua HDD vẫn chậm. Chỉ có tháo HDD đem qua cắm vào HDD Box rồi copy từ máy tính thì nhanh thôi. Mà như thế thì thật bất tiện. Có cách khắc phục không hay chờ firmware mới nhỉ.

ngc_luu

Well-Known Member

Ái dà, mình có làm rồi nhưng vẫn không được, và đã mua dây optical xịn khác thay vào cũng không được, trong khi cái đầu DVD từ năm 2002 vẫn phát ầm ầm. Con này chuối quá...!

Vậy thì bác đem đến chỗ bán nhờ người ta test lại giúp cho, nếu bị hỏng thì bảo hành luôn cho nhanh, ở nhà tui vẫn xài bình thường

hd360hcm

Banned

Bác phải chỉnh hai cái đó một là mở cổng Optical hai là set phần âm thanh ra là optical nữa nha .

ceo-sitcom

Member

Anh nào muốn mua em nó thì cho em cái giá vào inbox nhé :D , em gả luôn :D , mua ngày 23/2 tại tamnhinso

Bác muốn bán lại bao nhiều ? Con ai người đó đặt tên ah

socbay_na

Tôi có mua một chiếc USB DVB nhưng không biết cắm vào như thế nào (Tôi thấy trên máy có tính năng DVB) , cài đặt ra sao, hôm qua đưa về cắm thẳng đường USB nó không nhận, con này có disk đi kèm, Vậy kính nhờ các cao thủ chỉ giáo, tôi xin chân thành cảm ơn

soiloi

bác ở đâu thế cho em thử với, ko biết có bắt dc mấy kênh free ko

brother7

Bình tĩnh đã, coi chừng là bạn chưa mở đúng đó.
Bạn chọn output road gì đó nữa mới được.
Cứ mang lên cho người ta test cho đã, chưa gì đã kết luận.
Mình đang xài 2 em S7 này và thực sự rất hài lòng.

dance

chắc bác ý chưa biết cách dùng nên nói vậy, mình cũng dùng S7a 4-5 tháng nay rồi, thấy cực ổn.

ceo-sitcom

Member

S7A chạy rất ổn trong các dòng chip Sigma 8655 có mặt trên thị trường hiện tại ở Việt Nam .Đặc biệt là vấn đề support 1 đối 1 cho khách hàng cho tới thời điểm hiện tai vẫn đang làm tốt

neo8x

Well-Known Member

cho e hỏi là cái S7A Ultra bắt wifi có tốt ko vì S7A e để tầng 1, bộ phát wifi e để tầng 2
Nếu bắt tốt thì e lấy Ultra, ko thì đành lấy Pro vậy

hdd-hdp

Bắt ngon bác ạ! Có cái là bộ phát tốt tốt 1 tí thì ngon hơn! :D
Không gian rộng, không bị cản nhiều thì càng có sóng khỏe. Nói chung là nó còn phụ thuộc vào 1 số yếu tố nữa ạ! :D

ceo-sitcom

Member

cho e hỏi là cái S7A Ultra bắt wifi có tốt ko vì S7A e để tầng 1, bộ phát wifi e để tầng 2

Phụ thuộc vào nhiều yếu tố . Tốt nhất Bác kiếm đại lý tới gắn oki trả tiền . Không thì trả tiền xăng cho a kỹ thuật nào đi gắn , gọi là hỗ trơ lẫn nhau .

hoacvxd

Nhà tôi cũng đặt như thế và mọi việc đều tốt đẹp với s7a pro. Tuy nhiên chất lượng sóng còn phụ thuộc vào tình hình cụ thể của bạn.
Tôi dùng TL-WR940N loại 3 râu (300Mbps), từ router đến s7a khoảng 20m, sóng đầy căng.

hoacvxd

Sau khi đổi đến em thứ 3, chạy thử 1 tối chưa thấy có vấn đề gì, cầu chúa mọi việc an lành.
Bực nhất thao tác tắt máy, theo hướng dẫn của kỹ thật viên thì phải thoát từ trình đơn setup sau đó hiện thông báo an toàn rồi mới được bấm nút nguồn trên điều khiển. Đây là việc cực kỳ phiền toái đối với một thiết bị như thế này, không biết sắp tới có thay đổi phần mềm cho s7a hay không.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên