EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

dây thì không hỏng anh, em đã test rồi, có duy nhất chỉ một film thi nghe được nhân vật nói chuyện, các film khác thi không. hay do máy bị lỗi ?

Vậy thì do cắm nhầm dây. ( Khả năng cao nhất là center - Vì hầu hết các film tiếng nhân vật đều do center đảm nhiệm) . Còn phim mà bạn nghe được nhân vật nói chuyện có lẽ là không phải âm thanh 5.1 mà là ste. Bạn kiểm tra lại thử. Bạn xem lại dây center đã cắm đúng chưa nhé... Thân

kenyvo

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Vậy thì do cắm nhầm dây. ( Khả năng cao nhất là center - Vì hầu hết các film tiếng nhân vật đều do center đảm nhiệm) . Còn phim mà bạn nghe được nhân vật nói chuyện có lẽ là không phải âm thanh 5.1 mà là ste. Bạn kiểm tra lại thử. Bạn xem lại dây center đã cắm đúng chưa nhé... Thân
cảm ơn anh nhiu, để về xem lại thé nào :)

Titan

mấy cái folder là lưu lại mấy đoạn flim mà bạn đang xem rồi sau này có thể resume mà.....virus gì đâu??!!!!!
Ko biết sao chứ mấy cái đầu khác không bị như vậy, S7 này đôi khi không tự động chuyển qua lại giửa dts & steote, phải tắt máy khởi động lại, ko biết bác nào bị như vậy ko?

Ko biết sao chứ mấy cái đầu khác không bị như vậy, S7 này đôi khi không tự động chuyển qua lại giửa dts & steote, phải tắt máy khởi động lại, ko biết bác nào bị như vậy ko?

mình cũng bị y như vậy chắc là do fw thôi....chỉ chờ nó ra fw mới mà thui....

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

mình thì nản con này lắm rùi.về hình ảnh thì tuyệt vời nhưng khi mua về thì cái anten wifi lỏng le.đem ra fix lại về vẫn bị.nản chả muốn đem ra.xài được vài tháng thì cái màn hình hiển thị lúc hiện lúc ẩn.giờ đây tắt hẳn hoàn toàn.rồi tới nút power phía trước của nó giờ không chịu hoạt động luôn.giờ chỉ mở nhờ remote thui.không bít mấy đại cai usb.vn có ý kiến gì không chứ nản chả muốn đem ra bảo hành nữa??????????

mình thì nản con này lắm rùi.về hình ảnh thì tuyệt vời nhưng khi mua về thì cái anten wifi lỏng le.đem ra fix lại về vẫn bị.nản chả muốn đem ra.xài được vài tháng thì cái màn hình hiển thị lúc hiện lúc ẩn.giờ đây tắt hẳn hoàn toàn.rồi tới nút power phía trước của nó giờ không chịu hoạt động luôn.giờ chỉ mở nhờ remote thui.không bít mấy đại cai usb.vn có ý kiến gì không chứ nản chả muốn đem ra bảo hành nữa??????????

ủa,bạn đem bảo hành có được đổi cái mới ko vậy??nếu lỗi nhìu vậy nói mấy nơi bán đổi đi chứ fix hoài sao??

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

ủa,bạn đem bảo hành có được đổi cái mới ko vậy??nếu lỗi nhìu vậy nói mấy nơi bán đổi đi chứ fix hoài sao??

tại thấy chưa bị gì bên trong coi vẫn ngon nên chưa đem ra đổi.vì theo mình lỡ đổi cái khác tệ hơn nữa thì tiêu.mà nói thiệt từ lúc mua xong thấy nản cái vụ firmware dễ sợ.cái sau tệ hơn cái trước.mình comment đã mấy ngày có thấy usb.vn vào nói câu nào đâu nên nản lun.lúc trước thì phản hồi ghê lắm.

tại thấy chưa bị gì bên trong coi vẫn ngon nên chưa đem ra đổi.vì theo mình lỡ đổi cái khác tệ hơn nữa thì tiêu.mà nói thiệt từ lúc mua xong thấy nản cái vụ firmware dễ sợ.cái sau tệ hơn cái trước.mình comment đã mấy ngày có thấy usb.vn vào nói câu nào đâu nên nản lun.lúc trước thì phản hồi ghê lắm.

nói chung hàng TQ thường hay bị vậy lắm bạn ah,lúc trước mình cũng mua con này bị lỗi xem 1 chút là bị đứng hình,có lẽ là do fw,mang ra bảo hành thì đc đổi cái mới lun,giờ thì hết rồi....mà công nhận thằng này fw sau gọi là mới mà lỗi nhiều quá...mình thấy fw .18 là ok nhất mà ko bít giờ có upgrade xuống đc ko nữa.....

usbvn

Chào bác, tình hình là bên em đi triển lãm Canton Fair nên mấy ngày không vào HDVN, bác có lỗi gì với S7a vui lòng mang qua cửa hàng đã mua hoặc qua TTBH của VIỆT AN nhé, mọi lỗi Kỹ thuật do nhà sản xuất sẽ dc nhanh chóng giải quyết . Firmware bản gần đây có 1 số lỗi, sẽ kiến nghị giải quyết trong firmware sau của hãng. Chúc bác vui vẻ !

pemaptheki

LỖI NANG NỀ NHẤT LÀ WIFI ÍU WÁ TRỜI LUN À RÙI SHARE FILM WA MÁY TÍNH NỮA NẢN CON NÀY WÁ

soiloi

LỖI NANG NỀ NHẤT LÀ WIFI ÍU WÁ TRỜI LUN À RÙI SHARE FILM WA MÁY TÍNH NỮA NẢN CON NÀY WÁ
không thích thì bán quách nó đi bác lên đời S800 chạy Popcorn C200 cho máu, mà bác dùng mạng gì nhỉ, em đang dùng trọn gói của VNN vào youtube qua wifi phe phé, firm 023 thì share film qua máy tính dễ thế ròi còn gì bác ơi...

Eagethd

Có FW 0.24 không biết nhà phân phối phổ biến hco người dùng chúng tôi chưa . ? Chứ cứ thấy a Hoang Mai thổi kèn đi trước không nản quá

hoacvxd

Thất vọng với em này quá.
Vừa mua một em, chạy được khoảng gần 1 tháng thì tịt không khởi động được, đem đi bảo hành được đổi 1 em mới tinh, về chạy được 2 ngày cũng tịt luôn. Chẳng biết có đổi lại được không.
Anh em thấy có cái nào hay hơn không cho ý kiến với.

tat

Mình sử dụng em này hơn nữa năm nay thấy có bị gì đâu,chỉ mỗi tội share mạng không được thôi,chắc HDP của Bác có vấn đề gì rồi

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

không bít chừng nào con s7 này coi truyền hình internet được nhỉ?? rồi còn fanart nữa chứ.

ceo-sitcom

Member

Thất vọng với em này quá.
Vừa mua một em, chạy được khoảng gần 1 tháng thì tịt không khởi động được, đem đi bảo hành được đổi 1 em mới tinh, về chạy được 2 ngày cũng tịt luôn. Chẳng biết có đổi lại được không.
Anh em thấy có cái nào hay hơn không cho ý kiến với.

Có tường hợp đó hả Bạn ? Đem qua mình coi thử cho

socbay_na

Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Mình vừa sắm 1 em S7a pro về sáng nay , test thử thấy nói chung ổn , máy load nhanh , điều khiển dễ dàng , các phím Volum - chỉnh time phụ đề không phải bấm nhiều lần , chỉ cần giữ chặt . Có điều hình như máy chỉ cho 1 đường âm thanh ra duy nhất thì phải , nếu xài đường 5.1 thì alalog và HDMI không có , hơi bất tiện tý , không như em M6 , mình xài đường analog ra ARV còn HDMI ra TV , khi không bật ARV thì vẫn xài tiếng ở TV được . Hay do mình chưa biết cách setup , ai biết setup Audio của S7a để xài cả HDMI + Analog 5.1 làm ơn chỉ dùm nhé . Thanks

Có chớ, sao không, vào hệ thống ->đương ra âm thanh - > chọn -> OK

liztrung

Con S7A này sao kết nối optical với receiver toàn báo unlock không nghe nhạc được, mặc dù đã chỉnh âm thanh ra ngõ optical? Có ai kết nối thành công chưa, nếu có thì các bác chỉ em với, thanks.

saibon

Active Member

Thật sự là con S7a này lỗi quá trời, như em bây giờ sẵn sàng bán lỗ lại cho nhà phân phối, không biết nhà phân phối có đồng ý không nhỉ, chứ thật sự là em nản với con này lắm rùi. Nếu nhà phân phối chịu thu lại như kiểu thu hồi sản phẩm thì em xin tiên phong ...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên