Egreat R300 đầy sức mạnh với chip 1186 , công nghệ E-Bus , USB 3.0 , sata ngoài , phím cảm ứng ....

KainPMT

Member
Ðề: Egreat R300 đầy sức mạnh với chip 1186 , công nghệ E-Bus , USB 3.0 , sata ngoài , phím cảm ứng .

đã bác nào thử cài android lên r300 chưa, mình cài toàn failed. Hiện đang dùng fw 1.2.1.3

tuỳ soft mà cài được hay không , adroid R300 2.2 nên không hỗ trợ nhiều soft cho lắm, hiệm mình mới cài thử 2 soft để nghe nhạc trên zing và nhaccuitui -> ok

Không biết có phải riêng mình bị không, nhưng cài soft Android trên R300 rất khó khăn. Một số soft như Zing, NCT thì được, nhưng cài Flash, Game (Angry Bird ..), Video Player hay Kfilm thì toàn báo lỗi.

Mình muốn xem TV trực tuyến, không biết có được không? Nên cài soft nào vậy?

orekaminh

Member
Ðề: Egreat R300 đầy sức mạnh với chip 1186 , công nghệ E-Bus , USB 3.0 , sata ngoài , phím cảm ứng .

Không biết có phải riêng mình bị không, nhưng cài soft Android trên R300 rất khó khăn. Một số soft như Zing, NCT thì được, nhưng cài Flash, Game (Angry Bird ..), Video Player hay Kfilm thì toàn báo lỗi.

Mình muốn xem TV trực tuyến, không biết có được không? Nên cài soft nào vậy?
ko xem tv online + cài flash đựoc đâu bạn

gatronggoloa

Bác nào bị hiện tượng chạy em R300 tầm nửa tiếng 1 tiếng, sau đó quay ra xem phim khác thì xảy ra hiện tượng tiếng bị đứt quãng rất khó chịu, e đang bị vụ này đây không biết lỗi do fw hay do đầu, các bác đừng bảo check nguồn phim nhé, vì lúc bắt đầu xem thì không bị thế đâu, phải xem 1 lúc sau đó mới bị!!

kman_373

Có thể sắp tới R400 ra sẽ có duyệt fanart chăng?

hdd-hdp

bác thử up lên bản Firm mới xem sao, nhớ up bản của bác HNComer rồi thử lại bằng chính cái phim đấy nhé! :D
Hoặc giả là phim có 2 track tiếng nên thỉnh thoảng nó đá nhau đấy.

quangst

Banned

r300 wifi đang hiếm hàng quá...

kman_373

bác quang mới nâng cấp từ 90T lên 100T rồi ah?

ngc_luu

Well-Known Member

Bác nào bị hiện tượng chạy em R300 tầm nửa tiếng 1 tiếng, sau đó quay ra xem phim khác thì xảy ra hiện tượng tiếng bị đứt quãng rất khó chịu, e đang bị vụ này đây không biết lỗi do fw hay do đầu, các bác đừng bảo check nguồn phim nhé, vì lúc bắt đầu xem thì không bị thế đâu, phải xem 1 lúc sau đó mới bị!!

Bác dùng đĩa cứng gắn trong hay gắn ngoài?

gatronggoloa

Bác dùng đĩa cứng gắn trong hay gắn ngoài?

E dùng cả đĩa ngoài và ổ cứng gắn trong .... nhất là mấy cái phim bộ có thuyết minh ý ... rất hay bị đứt tiếng như thế ...

sondmy

Egreat r2ooII

Toi o usa vua mua xong egreat r200ii ( ho tro srt,smi, sub, ssa,idx+sub va pgs ) dem ve thu thi xem phu de vn bi mat chu khong doc duoc trong khi xem tren dien dan thay egreat s7 lai doc duoc phu de rat tot, minh nghi chac tai xuat qua usa nen ho tro phu de ko tot. trong khi do minh co 1 cai khac la Viewsonic VMP75 lai doc phu de vn rat tot ( ho tro srt, sm,i sub, ssa, idx+sub, idx, ass, txt). Cac ban co y kien gi khong.

ngc_luu

Well-Known Member
Ðề: Egreat r2ooII

Toi o usa vua mua xong egreat r200ii ( ho tro srt,smi, sub, ssa,idx+sub va pgs ) dem ve thu thi xem phu de vn bi mat chu khong doc duoc trong khi xem tren dien dan thay egreat s7 lai doc duoc phu de rat tot, minh nghi chac tai xuat qua usa nen ho tro phu de ko tot. trong khi do minh co 1 cai khac la Viewsonic VMP75 lai doc phu de vn rat tot ( ho tro srt, sm,i sub, ssa, idx+sub, idx, ass, txt). Cac ban co y kien gi khong.
Cái này là do fw hoặc bác để định dạng font phải là Unicode UTF8 thì mới hiển thị được phụ đề tiếng việt

glory3010

Member

trường hợp film xem trên R300 vừa có thuyết minh vừa có Sub Việt. Em muốn tắt cái tiếng thuyết minh đi thì làm thế nào ạ? Bác nào biết chỉ giúp dùm em. Cảm ơn các bác

bincarot

Member

trường hợp film xem trên R300 vừa có thuyết minh vừa có Sub Việt. Em muốn tắt cái tiếng thuyết minh đi thì làm thế nào ạ? Bác nào biết chỉ giúp dùm em. Cảm ơn các bác

Bấm vào nút Audio trên remote, trên màn hình sẽ hiển thị menu chọn Audio bên phía phải, bạn chọn english rồi Ok là xong.

explorer

Well-Known Member
Ðề: Egreat r2ooII

Bấy lâu nay bận rộn nên explorer ít lên diễn đàn

Bạn mua đầu R300 về dùng ngay thì phụ đề Việt nam sẽ như thế này :

Bạn hãy dùng fw do Bác HNcomer chỉnh sửa lại, thì phụ đề sẽ ngon lành như thế này :

Đây là chỗ để download fw của Bác HNcomer :

Xin chào,

Bản firmware v2.0.1.8 (20120116) do Egreat phát hành vẫn bị lỗi hiển thị tên file và phụ đề tiếng Việt unicode.

Tôi đã sửa lỗi và thay đổi một số chi tiết về giao diện trong bản firmware gốc:

Các bạn có thể tải về theo địa chỉ sau:

Lưu ý:

1.Hãy sử dụng nút 'restore' phía sau máy để cập nhật/nâng cấp firmware!

2. Bản firmware này đã được cài thử trên Egreat R300

Xin chào,

Bạn nào gặp lỗi khi nâng cấp lên v2.0.1.8 có thể sử dụng tạm firmware v1.2.1.3 hoặc v1.3.1.4 (Đây là bản không chính thức nhưng tôi đang sử dụng bản này và thấy rất ổn)

Đường dẫn để tải về:

FW v1.2.1.3:

FW v1.3.1.4:

Dân Mỹ bắt đầu chơi đầu HD rồi hả bạn ? Chịu không thấu tiền mua đĩa Bluray vài chục USD / cái sao ? Còn vấn đề bản quyền phim ảnh thế nào hả Bạn ? explorer hỏi nghiêm túc đó

explorer

Well-Known Member

Các bạn vọc R300 nhiều cho hỏi 1 chút : vừa rồi mình thử cắm USB có các files nhạc với đuôi là .dts nhưng R300 không nhận ra và không chơi các files nhạc này. Các files nhạc khác với đuôi flac, ape, wav, ra thì đều nhận ra được và chơi được.
Đây là do máy hay firmware? có cách nào khắc phục không?

Do chưa có kinh nghiệm nên muốn tỉnh giáo các cao thủ như explorer, Hd360, ....

Cám ơn các bạn.

R300 hiện tại chỉ chơi các file nhạc có định dạng như sau : FLAC, OGG, AAC, M4A, WAV, WMA, MP1, MP2, MP3, MPA

Còn video là : RM, RMVB, M1V, M2V, M4V, M2P, MPG, TS, TP, TRP, M2T, M2TS, MTS, VOB, AVI, ASF, WMV, MKV, MOV, MP4, RMP4, IFO, DVD-ISO, BD-ISO; After connect with DVD ROM or BD ROM, MINI BD, BD-9, BD25, RBD, D5, D9, DVD, CD

Bác đưa "hàng lạ" vào thì em nó "ngỡ ngàng" là phải rồi. Nhưng "cao thủ" HNcomer có giải pháp này, Bác thử đi :

Xin chào,

Các bạn chỉ cần đổi file extention từ .dts sang .wav là được. Tôi vẫn chơi dts audio trên R300 một cách bình thường mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member

Có phải gỡ luôn cái HDD gắn bên trong R300 ko anh?
Em ko rành, anh chỉ giúp. Thanks anh

Không cần tháo mở gì hết, quay đít em nó lại, kiếm cây tăm chọt vô là xong ( nó cũng là 1 nút nhấn thôi, nhưng thiết kế âm bên trong)

Khi nâng cấp fw, nên lấy luôn HDD bên trong ra đi. explorer đã suýt bị mất hết phim trong internal HDD khi nâng cấp fw rồi đó. May là chạy chkdisk để phục hồi lại

Chỉnh sửa lần cuối:

orekaminh

Member

con R300 này mình ON process BT rồi, từ laptop gõ địa chỉ IP của HDP vào trình duyệt thì không hiện giao diện add torrent, chỉ hiện

A simple html+cgi example

Enter first number
Enter second number

Đã thử http://x.x.x.x/bt thì báo Not found

Có bác nào thử torrent trên con R300 này chưa vậy cho e bít với

HNcomer

Member

con R300 này mình ON process BT rồi, từ laptop gõ địa chỉ IP của HDP vào trình duyệt thì không hiện giao diện add torrent, chỉ hiện

A simple html+cgi example

Enter first number
Enter second number

Đã thử http://x.x.x.x/bt thì báo Not found

Có bác nào thử torrent trên con R300 này chưa vậy cho e bít với

Chào bạn,

Muốn sử dụng BT bạn gõ dòng này nhé:

"http://IP/unicgi/"

sau vài tuần sử dụng e nó e có mấy thắc mắc mong các bác giải đáp giúp:
1. Làm thế nào để duyệt đc các file nhạc lossless dạng thư mục chứ ko phải cứ xếp tràn lan ra như trong mục music.
2. làm thế nào R300 hiện và scan đc các file nhạc trong chế độ chia sẻ mạng lan.
3. mỗi khi muốn xem youtube trên r300 e đều phải vào setup và bật on ở chế độ mạng thì mới vào mạng đc. nếu tắt nguồn vào lại lại phải vào để on lên rất là lâu.có cách nào để nó ko bị nhảy như thế ko ah.
4. phần sub e luôn bị load ở chế độ sub off, các tinh chỉnh về màu sắc kiểu font đề về mặc định khi bật tắt lại máy.hình như nó ko lưu đc phần tinh chỉnh thì phải

Bên trên