Egreat R300 đầy sức mạnh với chip 1186 , công nghệ E-Bus , USB 3.0 , sata ngoài , phím cảm ứng ....

ksxdcd

Member
Ðề: Egreat R300 đầy sức mạnh với chip 1186 , công nghệ E-Bus , USB 3.0 , sata ngoài , phím cảm ứng .

Các bạn cho hỏi 2 việc sau về R300 :
1. Mình xem các film đuôi .avi (dvdrip) trên laptop thì vẫn đầy màn hình (15.6') nhưng phát qua R300 lên TV thì bị co ngang gần như vuông (hở đen 2 bên mép phải và trái màn hình rất nhiều). Tại sao và có cách gì chỉnh được không?
2. R300 có chức năng lock folder cho các folders "nhạy cảm"?

Các pro đã vọc nhiều cho biết cách xử lý nếu đã trải qua nhé.

Rất cám ơn anh em.

Ðề: Egreat R300 đầy sức mạnh với chip 1186 , công nghệ E-Bus , USB 3.0 , sata ngoài , phím cảm ứng .

Tại bài post số 69 của anh explorer có nói về duyệt fanart và anh ấy có post hình duyệt fanart rất tốt trên R300 nhưng sao mình không cách nào làm được.Anh explorer xin giúp mọi người được ko ạ > duyệt fanart là tính năng cực kỳ cần thiết cho các đầu HD mà sao R300 làm hoài ko được anh ạ !!!

orekaminh

Member

Tại bài post số 69 của anh explorer có nói về duyệt fanart và anh ấy có post hình duyệt fanart rất tốt trên R300 nhưng sao mình không cách nào làm được.Anh explorer xin giúp mọi người được ko ạ > duyệt fanart là tính năng cực kỳ cần thiết cho các đầu HD mà sao R300 làm hoài ko được anh ạ !!!

chưa có đầu 1186 nào duyệt được đâu bạn à ( V9 thì không biết sao ) , R300 thì chỉ có thể duyệt qua hình ảnh chép trong thư mục phim mà thôi, cũng gần như tương tự duyệt fanart nhưng không chuyên nghiệp bằng thôi. Bạn có thể chép file hình fanart vào trong thư mục phim, nhấn menu chọn all file. lúc đó sẽ hiện lên file hình này luôn, chọn file và ok để mở hình lên xem)

hdd-hdp

Với RT1186, hiện chỉ có HDlife V9 là duyệt được Fan-art như những đầu trước đây. hi

Tình hình là e mới mua 1 em R300, nhưng không biết làm sao để setting duyệt film bằng Fan art dc, chỉ có thể duyệt film bằng Cover được thôi, bác nào đã làm được, xin chỉ giúp kinh nghiệm cho e với nha, e cảm ơn nh ! Còn 1 điều nữa là e muốn cắm thêm 1 HDD sata 3.5" ở ngoài qua cổng sata của R300 mà sao vào duyệt file thì thấy nó chỉ nhận được ổ HDD gắn trong thôi, có phải setup gì trong máy nữa ko các bác? E gà quá !

orekaminh

Member

Tình hình là e mới mua 1 em R300, nhưng không biết làm sao để setting duyệt film bằng Fan art dc, chỉ có thể duyệt film bằng Cover được thôi, bác nào đã làm được, xin chỉ giúp kinh nghiệm cho e với nha, e cảm ơn nh ! Còn 1 điều nữa là e muốn cắm thêm 1 HDD sata 3.5" ở ngoài qua cổng sata của R300 mà sao vào duyệt file thì thấy nó chỉ nhận được ổ HDD gắn trong thôi, có phải setup gì trong máy nữa ko các bác? E gà quá !

phần fanart chịu khó đọc lại đi nha bro, mới trang trước thôi, hãy tự tìm đọc trong forum trước khi nhờ người khác giúp đỡ. Vụ sata thì e chưa thử nên chưa bít, up lên bác nào bít thì giúp

ksxdcd

Member

Các bạn cho biết R300 có chơi được file nhạc dts có đuôi .wv ? Đầu R300 của tôi không nhận được file này, tôi thử đổi tên đuôi .wv sang .wav nhưng nó cũng không chơi được ( tuy có nhận được).
Có bạn nào chỉ giúp cách giải quyết vụ này không?
Cám ơn nhiều!

inlexus

Active Member

Mình cũng vừa lấy con này, các bạn cho hỏi setup chế độ Audio va video thế nào cho tốt. Hiện tại mình đấu R300 HDMI-> Rec HDMI ->tivi, thì chi xem được fim khi vao thư mục video và chỉ nghe được nhạc khi vào Music, vào cái này thì không thấy cái kia. Và trong video thi tiếng rất to, trong Music tiếng lại bị nhỏ. Các bạn xem giúp cho, thanks.
Các bạn trả lời giúp mình câu này với

orekaminh

Member

Các bạn trả lời giúp mình câu này với

Vào các thư mục tương ứng thì chỉ thấy cái tương ứng rồi. Mấy mục Video, Music này là khi bật chế độ Scan đĩa lên, khi khởi động nó sẽ quét đĩa để lọc ra các file video hay nhạc vào các mục tương ứng để người dùng dễ quản lý, còn bạn muốn hiện ra cả video và nhạc thì vào phần File manager đó. Còn phần tiếng to hay nhỏ có thể do source mà thôi bạn à, video có thể dịnh dạng audio cao cấp như DTS chẳng hạn, sẽ nghe to hơn bạn nghe nhạc file MP3 rồi

glory3010

Member

Lưu ý : Nút RESTORE là nút chìm, nằm trong 1 cái lỗ nhỏ. Phải dùng vật nhọn như cái kẹp giấy chẳng hạn, chọc vào.
Lúc upgrade firmware nên rút hết các HDD đang gắn vào máy

Có phải gỡ luôn cái HDD gắn bên trong R300 ko anh?
Em ko rành, anh chỉ giúp. Thanks anh

glory3010

Member

explorer dịch luôn Phương pháp nâng cấp thứ 2. Anh em PHẢI dùng firmware đã mod bởi Bác HNcomer nha. Dùng bản firmware trên trang web của Egreat thì kg hiển thị phụ đề tiếng Việt được đâu. Font tiếng Việt của Bác HNcomer đưa vào hiển thị rất chuẩn :

Sao nhà phân phối PHẠM HOÀNG MAI kg kiến nghị Egreat sửa cái vụ này nhỉ? Để Bác HNcomer mod mãi sao ?

Cách nâng cấp firmware bằng nút RESTORE :
Cách này ngoài việc nâng cấp firmware còn giúp phục hồi lại máy bị treo
1. Tải firmware về
2. Giải nén file mới tải về, được file "install.img". Chép vào thư mục gốc của một USB flasdisk có dung lượng còn trống tối thiểu 1G
3. Cắm vào bất kỳ cổng USB host nào của đầu HD. (explorer cắm vào bên hông)
4. Tắt nguồn đầu HD (bằng công tắc sau lưng) và nhấn nút RESTORE sau lưng máy (cứ giữ nhé) rồi bật nguồn lên lại
5. Màn hình nâng cấp sẽ xuât hiện cả trên TV và màn hình của đầu HD. Lúc này mới nhả nút RESTORE ra
6. Đầu HD sẽ bắt đầu chạy quá trình nâng cấp, mất khoảng 3 - 5 phút

Xong thì đầu HD sẽ tự khởi động lại. Thế là xong

Lưu ý : Nút RESTORE là nút chìm, nằm trong 1 cái lỗ nhỏ. Phải dùng vật nhọn như cái kẹp giấy chẳng hạn, chọc vào.
Lúc upgrade firmware nên rút hết các HDD đang gắn vào máy

cho em hỏi có phải rút HDD gắn bên trong R300 ra luôn ko anh ?
em không rành, anh chỉ giúp. Thanks

orekaminh

Member

cho em hỏi có phải rút HDD gắn bên trong R300 ra luôn ko anh ?
em không rành, anh chỉ giúp. Thanks

Không cần tháo mở gì hết, quay đít em nó lại, kiếm cây tăm chọt vô là xong ( nó cũng là 1 nút nhấn thôi, nhưng thiết kế âm bên trong)

Sunken

có cả wifi trong ngon nhĩ :D

phần fanart chịu khó đọc lại đi nha bro, mới trang trước thôi, hãy tự tìm đọc trong forum trước khi nhờ người khác giúp đỡ. Vụ sata thì e chưa thử nên chưa bít, up lên bác nào bít thì giúp

Dạ thưa bác , trong vài trang trước rõ ràng em có thấy bác explorer minh họa bằng hình ảnh duyệt film bằng fan art mà, chứ không phải là e chưa đọc đâu ạ !

Hôm nay, expolrer (Người thám hiểm) tiếp tục thám hiểm em Egreat R300 này.

- Về phần mạng : Trước đây, khi dùng đầu Egreat S7A Pro và Datage HD Pro X2+, explorer nối mạng LAN bằng cách auto rất khó, phải manual nhập các thông số vào phần Network. Bây giờ với R300, explorer chỉ việc mở ON phần Wired LAN là xong :

Egreat R300 cũng hiển thị tốt Fanart. Coi thử vài Fanart tiếng Việt của PHIMHD360 :

Fanart của PHIMHD360 có độ phân giải thấp, chỉ có 800 x 540 nên hơi mờ. explorer sẽ post lên vài Fanart nước ngoài Full HD 1920 x 1080 đúng với độ phân giải của TV sẽ đẹp hơn nhiều, chữ rõ ràng sắc nét

Sẽ còn "thám hiểm" tiếp ... Đầu Egreat R300 này thật là nhiều thứ để vọc ...
Bằng chứng như em nói đây nè !!!

hdd-hdp

R300 hay những đầu chạy chip RT1186 khác đều chưa duyệt được Fan-art trừ 1 cái là đầu HDlife V9. :D
như vậy, có thể nói V9 hiện là đầu chạy RT1186 Chiến nhất ở thời điểm này.

orekaminh

Member

Thật ra R300 chưa duyệt được fanart đúng nghĩa mà chỉ là poster thôi. Nhưng ta cứ lấy file ảnh fanart, cho vào thư mục chứa phim, đổi tên thành folder.jpg, cũng thấy ảnh poster với "nội dung" fanart.

HD360 có rất nhiều fanart tiếng Việt. Bạn có thể download trên website của họ

Bạn tham khảo trang 24 nha, cái này chỉ là coi file hình fanart thôi, chưa đúng nghĩa là duyệt fanart

orekaminh

Member

Thật ra R300 chưa duyệt được fanart đúng nghĩa mà chỉ là poster thôi. Nhưng ta cứ lấy file ảnh fanart, cho vào thư mục chứa phim, đổi tên thành folder.jpg, cũng thấy ảnh poster với "nội dung" fanart.

HD360 có rất nhiều fanart tiếng Việt. Bạn có thể download trên website của họ

À, có cách này "khỏe" hơn nè. Khỏi cần phải đổi tên gì ráo. Cứ cho file ảnh vào thư mục phim. Bấm nút MENU, sẽ hiện ra 1 bảng menu. Chọn 2 cái này :
- Thumbnail (cái trên cùng) : Để chuyển sang chế độ coi các thư mục trên đĩa bằng hình ảnh
- All Media (cái thứ 4 từ dưới lên) : Để hiển thị bất cứ dạng dữ liệu nào, dù là phim, nhạc, ảnh

Khi đã chọn 2 cái này rồi thì sẽ thấy tất cả hình ảnh chứa trong thư mục, bất kể tên file là gì (ưu tiên cho file folder.jpg). Muốn phóng lớn hết màn hình để đọc chữ trong file fanart cho rõ thì bấm OK vào thư mục phim, chọn file fanart rồi bấm OK.

Bạn tham khảo trang 24 nha, cái này chỉ là coi file hình fanart thôi, chưa đúng nghĩa là duyệt fanart

chaien78

Member

đã bác nào thử cài android lên r300 chưa, mình cài toàn failed. Hiện đang dùng fw 1.2.1.3

orekaminh

Member

đã bác nào thử cài android lên r300 chưa, mình cài toàn failed. Hiện đang dùng fw 1.2.1.3

tuỳ soft mà cài được hay không , adroid R300 2.2 nên không hỗ trợ nhiều soft cho lắm, hiệm mình mới cài thử 2 soft để nghe nhạc trên zing và nhaccuitui -> ok

Bên trên