[Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

hangbinhdan

Member
Ðề: [Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

Mà sao các bác lại thích chạy WF thế nhỉ. Em thì lại khoái xài RJ45. Chi phí rẻ, tốc độ ổn định không bị ảnh hưởng bởởi sóng sánh và chất lượng của AP. Mà đằng nào thì quanh cái máy vẫn phải có dây cấp điện, HDMI rồi nhiều loại dây âm thanh hình ảnh khác :D thêm sợi dây mạng cũng chẳng làm to cái mạng nhện đó thêm được là bao :D

tethien

Active Member

Mà sao các bác lại thích chạy WF thế nhỉ. Em thì lại khoái xài RJ45. Chi phí rẻ, tốc độ ổn định không bị ảnh hưởng bởởi sóng sánh và chất lượng của AP. Mà đằng nào thì quanh cái máy vẫn phải có dây cấp điện, HDMI rồi nhiều loại dây âm thanh hình ảnh khác :D thêm sợi dây mạng cũng chẳng làm to cái mạng nhện đó thêm được là bao :D

Hì.
Vấn đề của mình là do nhà mình khi làm không có kéo sẵn dây mạng. Toàn bộ hệ thống điện & điện thoại thì đều đã chôn tường hết rồi.
Sau đó thì mình có thiết kế được 01 cái "khung" nhỏ rồi bỏ hết router ADSL, AccessPoint ... lên chỗ đó.
Nhà thì lại có nhiều máy tính (2 laptop + 01 HTPC) nằm ở khắp nơi. Toàn truy cập Net qua wifi hết.
Bây giờ khi chơi HD thì mình sắm thêm 01 cái NAS và bỏ nó chung chỗ với mấy cái kia.
Lâu ni vẫn xem HD qua HTPC (cũng qua wifi) Có điều con bé con nhà mình nó không tự mở phim ra xem được.
Do vậy mới cần sắm cái HD Player.
Cái Tivi nó cách cái router khá xa. Bi giờ mà tính chuyện kéo cáp thì cũng oải mà lại xấu cả nhà.
Vậy mới nên chuyện. :-?

trandzung

@ tethien, bạn xem HD qua HTPC qua wifi , xin cho biết khoản cách giữa 2 thiết bị là bao nhiêu mét xem HD dược ổn định ? mà phim HD 720p hay 1080 p vậy ? có bị giật hình không ? Cám ơn trước nha .

tethien

Active Member

@ tethien, bạn xem HD qua HTPC qua wifi , xin cho biết khoản cách giữa 2 thiết bị là bao nhiêu mét xem HD dược ổn định ? mà phim HD 720p hay 1080 p vậy ? có bị giật hình không ? Cám ơn trước nha .

Mình xem HD qua Wifi chuẩn N. Tốc độ kết nối 270Mbps.
NAS là WD World 2TB.
Khoảng cách Từ HTPC - Access point khoảng 10m, cách 01 bức tường.
Xem cả 720p lẫn 1080p không bao giờ bị giật.

full1080

Em thấy dùng WF cũng hay. Nếu cần mang đi đâu dù trong nhà hay nơi khác thì ko phải lo lắng có đầu dây mạng hay không. Nếu ở trong nhà thì cứ gọi là thoải mái mọi lúc mọi nơi. Ổ cắm điện thì dễ chứ phát sinh thêm đầu cắm mạng thì hoá ra lại khó. Chỉ mỗi cái tội là dùng được với 1 loại USB WF

vocung

Member

Các bác chi dùm làm cách nào có thể coi sub việt on eg-r1 , đọc trong info thì thấy các bác nói đọc được srt việt utf-8, nhưng đâu có đâu chữ được chữ mất. Xin chỉ dẫn dùm cám ơn.

hangbinhdan

Member

Các bác chi dùm làm cách nào có thể coi sub việt on eg-r1 , đọc trong info thì thấy các bác nói đọc được srt việt utf-8, nhưng đâu có đâu chữ được chữ mất. Xin chỉ dẫn dùm cám ơn.

Bác vui lòng xem lại 3 cái ảnh cuối cùng ở trang đầu của topic. tuy chụp hơi run tay nhưng bác nhìn vào là làm đợc ngay :D

tethien

Active Member

Mình coi bình thường mà.
Bạn thử up lên FW mới nhất thử xem. FW mới nhất là
1.0.2.1 down ở đây nè : http://www.egreatworld.com/en/Download.asp?BigClassName=EG-R1 firmware

vocung

Member

Mình có upgrade to EG-R1_1.0.2.1 rồi bạn ơi nhưng vẫn ô được, không biết làm sao nữa,trong setup minh có setup gì đac biệt không bạn chi dùm.

tethien

Active Member

Mình có upgrade to EG-R1_1.0.2.1 rồi bạn ơi nhưng vẫn ô được, không biết làm sao nữa,trong setup minh có setup gì đac biệt không bạn chi dùm.

Không có gì đặc biệt.
Ở phần system :
Text Encoding : Unicode (UTF8)
Subtitle Font : arial.ttf

Vậy thôi.

vocung

Member

cãm ơn bạn work rồi,minh set font là auto that where is the problem.. thanks

tethien

Active Member

Thằng ER-R1 này mình thấy hỗ trợ Sub khá dễ chịu:
-Phụ đề Unicode UTF-8 hay UTF-16LE đều xem OK. Không cần save về UTF-8 như trước. (đa phần các file phụ đề tải về từ Internet là dạng UTF-16LE).
-Đặt tên file phụ đề dạng .Vie.srt hay .Vietnamese.srt cũng OK.
-Luôn ưu tiên phụ đề ngoài trước.

full1080

Up chào ngày mới. Chúc quí khách có ngày làm việc vui vẻ và thành công. Hôm nay ngày cực đẹp

Vấn đề là R1 có tích hợp các bộ phông chữ nên khi cần dùng bộ phông chữ nào(Ví dụ như Arial) thì người dùng chọn phông chữ đó. Chế độ auto là lấy phông chữ mặc định của máy.

Cảm ơn bác tethien đã đưa thông tin lên.

tethien

Active Member

Lại có FW mới ngày 2009-11-18 : EG-R1_1.0.2.3
-Download: http://www.egreatworld.com/download/EGR_R1_1.0.2.3.rar
-Fix list :
1) Fix the reboot bug, if the subtitle font is AUTO selection
2) Improve seamless playback function.
3) Fix the subtitle can't be showed automatically, if use select 1080P24 ;
4) INFO Page, the string "AC3" change to ' Dobly Digital"
5) Fix the PGS language type mismatch issue, if there is external srt;
6) Only keep "System reinstall" Item for upgrade
7) remove the useless Font file.

diyomate

Cái bác EGREAT này hỗ trợ firmware tốt ghê, chắc có đội chuyên nghiệp làm rồi, dùng cũng an tâm.

tethien

Active Member

Cái bác EGREAT này hỗ trợ firmware tốt ghê, chắc có đội chuyên nghiệp làm rồi, dùng cũng an tâm.

Bác nói chính xác.
Tui chọn con này vì:
1/Có website tiếng Anh.
2/Firmware update, có link download trực tiếp.
3/Thấy có forum support đàng hoàng.

Như vậy chứng tỏ NSX làm ăn đàng hoàng, không mập mờ.

hangbinhdan

Member

Bác nói chính xác.
Tui chọn con này vì:
1/Có website tiếng Anh.
2/Firmware update, có link download trực tiếp.
3/Thấy có forum support đàng hoàng.

Như vậy chứng tỏ NSX làm ăn đàng hoàng, không mập mờ.

Không những thế mà Egreat còn là một thương hiệu của sản phẩm HD player NMT có tiếng trên thị trường toàn cầu.

hangbinhdan

Member

Update chạy hiện đang tốt chưa thấy vấn đề gì phát sinh.

Bên trên