Dùng modem quang Huawei như converter quang

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: Dùng modem quang Huawei như converter quang

em cấu hình con modem Huawei thành converter quang và đang dùng 1 router kết nối với nó để vào mạng bình thường, tuy nhiên nhà hàng xóm nó muốn dùng mạng chung, mà dây mạng ko thể kéo từ con router của em sang nhà hàng xóm được. bây giờ em cấu hình con router nhà hàng xóm thế nào để nó kết nối với converter quang giống như con nhà em mà vào mạng được. Vì em nghe nói 1 account chỉ cài đặt dc cho 1 router thôi

Chỉ có 2 cách là nối thẳng dây từ con router nhà bạn sang con router nhà hàng xóm ( huawei làm converter ) hoặc cắm tất cả dây vào con HUAWEI ( làm modem )

vuthecong78

Well-Known Member

Chào các bác.
Em đang có:
- 1 con Buffalo 302NH đã cài Firmware OpenWrt.
- 1 đường MyTV của VNPT cáp đồng (không có Internet)
- 1 đường cáp quang của Viettel (gồm converter quang + Router TPlink 740)
Hiện tại em đang dùng cổng WAN của con Buffalo để lấy MyTV của VNPT; Internet thì đang dùng theo kiểu Buffalo là Client của TPlink (Viettel).
Bây giờ em muốn rút bớt đi 1 con TPlink bằng cách: WAN và LAN 1 nhận MyTV và Internet (2 cổng này có thể đổi vai trò cho nhau)
Các bác giúp em nhé.

khoibg98

Nhà em cũng đang xài Gpon của FPT nhiều lúc dùng cũng chập cheng bực hết cả mình.
Nhưng cái modem đấy tên là FPT ( ghi bên ngoài ) thì cấu hình các bước cũng như này hả các bác ?

hoangduchai

Active Member

các bác cho em hỏi là tại sao con hg8025 của em nó ko có phần new hoặc remove cấu hình nhỉ

ongtrumkon89

Well-Known Member

các bác cho em hỏi là tại sao con hg8025 của em nó ko có phần new hoặc remove cấu hình nhỉ

Có thể con Huewaii nhà bác vân đang ở firmware cũ nên chưa có tính năng đó. Kêu kĩ thuật họ xuống làm cho chắc

Bên trên