Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Nhockute

Member
Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẵng cấp !

Hình ảnh bị tèo hết rồi bác ơi

sonpk

Ảnh bị tèo từ nguồn rồi, chán thế không xem đuợc cái gì

leanh_mr

Member

Máu em này quá rồi, nhưng mà cho em hỏi em này có vừa xuất được âm thanh qua cổng digital và analog đồng thời không ah?

nokian9x

Well-Known Member

Máu em này quá rồi, nhưng mà cho em hỏi em này có vừa xuất được âm thanh qua cổng digital và analog đồng thời không ah?

Ý bạn là sao nhỉ? 1 lúc cho ra luôn 2 đường hay bạn select đường nào ra đường đó. Âm thanh cho ra đường HDMI bạn phải chọn chế độ downmix để cắm ra tivi, còn analog thì ra bình thường.

duc_sgcl

Em đang dùng Duo cho ra cùng một lúc: 1 đường digital ra receiver và 1 đường analog ra amply ngon lành. Thậm chí âm thanh ra cả HDMI lên ti vi nếu setup audio out là PCM decode

Face2Face

Member

Em đang dùng Duo cho ra cùng một lúc: 1 đường digital ra receiver và 1 đường analog ra amply ngon lành. Thậm chí âm thanh ra cả HDMI lên ti vi nếu setup audio out là PCM decode
Con này chắc cấu trúc cũng i chang Dune HD Max thôi. Mình đang thữ nghiệm chơi karaoke trên DUne Max xem có nuột như lời các bác này review không

MsHanh

Em không hiểu câu hỏi của anh cho lắm. Em đang tính mua về để vừa xem phim vừa hát karaoke không biết có ổn không??

leanh_mr

Member

nghĩa là xem film thì dùng cổng digital nối với AVR, nghe nhạc thì dùng đường analog với amly, nếu không đòng thời thĩ mỗi lần xem film hoặc nghe nhạc lại phải vào setup lại thì mệt quá

chenzenvl

Well-Known Member

hình như SDK của chip sigma chung là ko thể xuất đồng thời hay seo áh :|

nghĩa là xem film thì dùng cổng digital nối với AVR, nghe nhạc thì dùng đường analog với amly, nếu không đòng thời thĩ mỗi lần xem film hoặc nghe nhạc lại phải vào setup lại thì mệt quá

Với Dune thì em nào cũng được hết bác ạ.

Các em Dune không có board 7.1 vẫn sử dụng được chức năng out audio ra 2 đường ?

Không phải 2 đường mà là tất cả các đường, nếu bác original (bitstream) thì sẽ bị mất âm với những dàn stereo, nếu PCM decode thì sẽ không có được âm thanh vòm với những dàn DTS...

HDYenPhu

Dune HD Duo hát karaoke thế nào nhĩ?

lovehd

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng loa cắm ra loa theo đường optical, tắt âm thanh HDMI thế nhưng sao cái loa TV thỉnh thoảng nó lại è è rất khó chịu. Hay chỉnh setting có chỗ nào sai. Mách mình với! Cảm ơn các bạn trước.

lovehd

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng loa cắm ra loa theo đường optical, tắt âm thanh HDMI thế nhưng sao cái loa TV thỉnh thoảng nó lại è è rất khó chịu. Hay chỉnh setting có chỗ nào sai. Mách mình với! Cảm ơn các bạn trước.

Không bác nào giúp được mình à.

Mình đã thay dây HDMI mới cứng theo máy, rồi nâng cấp fw lên cả bản beta mới nhất (thấy nói sửa bug khi disable HDMI Audio với một số máy) nhưng lỗi vẫn y nguyên. Cuối cùng đành tạm thời phải chuyển Digital Audio Output Mode sang PCM (decode) vậy. Chuyển sang PCM (decode) thì mới loại bỏ được chuyện âm thanh lẹt xẹt bị lẫn vào đường HDMI chạy ra loa TV :(

Vẫn tiếp tục mong các chuyên gia, các cao thủ bắt bệnh.

nokian9x

Well-Known Member

Không bác nào giúp được mình à.

Mình đã thay dây HDMI mới cứng theo máy, rồi nâng cấp fw lên cả bản beta mới nhất (thấy nói sửa bug khi disable HDMI Audio với một số máy) nhưng lỗi vẫn y nguyên. Cuối cùng đành tạm thời phải chuyển Digital Audio Output Mode sang PCM (decode) vậy. Chuyển sang PCM (decode) thì mới loại bỏ được chuyện âm thanh lẹt xẹt bị lẫn vào đường HDMI chạy ra loa TV :(

Vẫn tiếp tục mong các chuyên gia, các cao thủ bắt bệnh.

Dune Duo có bản chính thức rồi mà bác, làm gì còn beta. Mình không có thiết bị cắm Opti mình chỉ analog. Lúc đầu chưa Dis HDMI thì có tiếng lẹt xẹt nhưng khi Dis rồi thì hết. Đã thử cả giải mã PCM hoặc DTS đều không còn. Firm mới của Dou chạy nhanh hơn bản cũ. Vào chương trình hoặc đọc file nhanh hơn. Nó thêm mấy chức năng trong phần setup đấy. Mức chỉnh volum không còn -Db nữa mà theo %....

Bên trên