Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

billbo

Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẵng cấp !

Chưa nghe vụ này bao giờ, chắc bác chủ nói quá lời chăng ???

Em mới qua bên vnav xem thì được biết file Midi Arirang đã được conver thành VOB và gần 7000 bài karaoke từ các nguồn Thúy Nga, Asia, Using Along vv... khiếp thật, có hỏi xin copy thì các anh bên ấy OK ngay, thật nhiệt tình. Phen này phải mua một em Duo để lấy lòng bà xã thôi, lại tiết kiệm được tiền mua đầu CD, đầu karaoke cũng gần 10 chai.
Cám ơn bác TNS đã chia sẽ thông tin

chenzenvl

Well-Known Member

Em mới qua bên vnav xem thì được biết file Midi Arirang đã được conver thành VOB và gần 7000 bài karaoke từ các nguồn Thúy Nga, Asia, Using Along vv... khiếp thật, có hỏi xin copy thì các anh bên ấy OK ngay, thật nhiệt tình. Phen này phải mua một em Duo để lấy lòng bà xã thôi, lại tiết kiệm được tiền mua đầu CD, đầu karaoke cũng gần 10 chai.
Cám ơn bác TNS đã chia sẽ thông tin

convert sang file vob tức là seo ta :-? là thu ra từng bài ấy hở :| nếu vậy thì data phình ghê lém và ko có tiện lợi chọn bài như đầu karaoke cũng như tính năng chấm điểm, chỉnh tone, speed...

Face2Face

Member

Oh ýeah, Vậy là em Dune Max của mình có DAC, thảo nào nghe nhạc hay quá...!

anbinhdo

Well-Known Member

2 con này có giống nhau không Bác Tài :D

[video=youtube;w8tqIVQ3TJc&vq=large#t=117]http://www.youtube.com/watch_popup?v=w8tqIVQ3TJc&vq=large#t=117[/video]

Top of mind

Về cấu trúc và phần cứng thì giống nhau đến 99% khác ở chỗ một em có Bluray một em không

hvthu

Oh ýeah, Vậy là em Dune Max của mình có DAC, thảo nào nghe nhạc hay quá...!

Bộ giải mã DAC của Duo có liên quan đến đầu ra RL không các bác, hay chỉ phục vụ 5.1 thôi, còn Stereo thì IC khác
(Cũng hơi thất vọng khi nhìn IC DA, vì em nghe nhạc nhiều, thấy IC đó vừa nhỏ lại vừa ít phụ kiện xung quanh)
Khi lắp ổ đĩa quang vào thay HDD thì kết cấu cơ khí và mỹ quan có ổn không

binhvaeco

Well-Known Member

Vậy là Chip DAC này chỉ có tác dụng khi chơi BlueRay qua cổng 7.1 thui hả bác TNS

Face2Face

Member

Bộ giải mã DAC của Duo có liên quan đến đầu ra RL không các bác, hay chỉ phục vụ 5.1 thôi, còn Stereo thì IC khác
(Cũng hơi thất vọng khi nhìn IC DA, vì em nghe nhạc nhiều, thấy IC đó vừa nhỏ lại vừa ít phụ kiện xung quanh)
Khi lắp ổ đĩa quang vào thay HDD thì kết cấu cơ khí và mỹ quan có ổn không

Có còn hơn là không bác à.Chỉ có Dune HD Max và Dune Duo có tích hợp DAC này thôi, bác nào sử dụng DUne Base và Dune Prime bóc tem ra xem thử em nó có cái DAC này không?

nokian9x

Well-Known Member

Có còn hơn là không bác à.Chỉ có Dune HD Max và Dune Duo có tích hợp DAC này thôi, bác nào sử dụng DUne Base và Dune Prime bóc tem ra xem thử em nó có cái DAC này không?

Hỏi các bác bên testlab đi cho lành, bóc ra hết BH:)

thogaubien

Bí mật thứ hai của Dune Duo đã được tìm ra, chip DAC rời AK4440 của nhà sản xuất Asahi Kasei ( Nhật Bản ) giải mã âm thanh chất lượng 192kHz 24-Bit 8ch. Chip DAC này thường được sữ dụng trong các loại đầu Bluray, amply Receiver đời mới .

Bác cho em hỏi là Base, Prime & Max có cái này ko ạ?

CarMan

MÌnh nghĩ Pri và max có thôi. Chắc Max 100% có rồi. vì Dou là con lai ra mà:)

Bác vừa không hiểu ý bác ấy hỏi và không đọc kỹ reviews nữa. Dune Duo , DUne Base và Dune Prime đều có con DAC AK4440 trên board Analog 7.1

nokian9x

Well-Known Member

Dune không biết cắm thêm phụ kiện gì để xem được truyền hình KTS mọi người nhỉ?

Bên trên