Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

bác nói như vậy thì dùng cho cả xem phim và nghe nhạc ấy. nếu chơi chuyên về 1 hướng lại là chuyện khác rồi 8->
Không cái gì hoàn hảo cả. Đồ thì nó chỉ chủ đạo 1 cái thôi. Không được cả 2 đâu.

DaiNguyenSoai

Không cái gì hoàn hảo cả. Đồ thì nó chỉ chủ đạo 1 cái thôi. Không được cả 2 đâu.

mình thích cái nào thì đầu tư chơi loại ấy thôi. chơi về 1 hướng thì chơi cho đỉnh, chơi 2 hướng thì nghe âm thanh tạm ổn là đc. giống như bác NOKIAN9X ý :)

nokian9x

Well-Known Member

mình thích cái nào thì đầu tư chơi loại ấy thôi. chơi về 1 hướng thì chơi cho đỉnh, chơi 2 hướng thì nghe âm thanh tạm ổn là đc. giống như bác NOKIAN9X ý :)

Dune xem phim khỏi chê, nghe nhạc thì hơn đồ CHINA tí:). Nếu cắm thêm cái DVD Ext nghe CD cũng kha khá:)

noobdoon

Member

Cho mình hỏi chủ topic nếu mình dùng con nay nối với Reciver Denon 1312XP bằng cổng HDMI thì cái DAC giải mã âm thanh có tác dụng gì không. Hay khi nối như thế thì con Duo giống con H1 vậy

coxial

dune duo bản mới nâng cấp chíp sao không thấy bác nào nói đến nhỉ? ;)

TomHCM

Member

Theo kế hoạch ban đầu thì Dune dự định nâng cấp chíp lên 8646/47 nhưng do dòng chip này ngoài cái xung Hz thay đổ ra thì không thêm được bất cứ tiện ích gì nên Dune có thể lên thẳng 8910 luôn

nokian9x

Well-Known Member

Theo kế hoạch ban đầu thì Dune dự định nâng cấp chíp lên 8646/47 nhưng do dòng chip này ngoài cái xung Hz thay đổ ra thì không thêm được bất cứ tiện ích gì nên Dune có thể lên thẳng 8910 luôn

Nếu được thay mình sẽ nâng cấp em Dou mình lên chíp 8910 luôn cho máu:)

tonytruong

Super Moderators

Nếu có thể nâng cấp em Dune Duo được thì mình cũng lên chíp 8910 đâu cần phải mua đầu mới làm gì.trừ khi không thể thay được thì A-E mới mua cái mới chứ nhỉ.?

nokian9x

Well-Known Member

em nó dùng chip đế dán lên board main em nghĩ bác nâng cấp luôn em mới đi bác :-j

Nâng cấp ở đây là thay nguyên bo mạch, chứ không phải khò hàn nhấc chip như sửa máy tinh hay điện thoại:)

cokain

Nếu có thể nâng cấp em Dune Duo được thì mình cũng lên chíp 8910 đâu cần phải mua đầu mới làm gì.trừ khi không thể thay được thì A-E mới mua cái mới chứ nhỉ.?

không đơn gian như thế đâu bác ơi!

em nó dùng chip đế dán lên board main em nghĩ bác nâng cấp luôn em mới đi bác :-j
cái này chuẩn nè!

zuzen

Nâng cấp ở đây là thay nguyên bo mạch, chứ không phải khò hàn nhấc chip như sửa máy tinh hay điện thoại:)

làm kiểu như điện thoại này chắc VN mình làm được đó mấy bác =))

andyou

thế thì khi nào hãng mới nâng chíp mới vậy mấy bác? bác nào biết thông tin về vụ này thông báo cho ace biết với

nokian9x

Well-Known Member

thế thì khi nào hãng mới nâng chíp mới vậy mấy bác? bác nào biết thông tin về vụ này thông báo cho ace biết với

Không ai trả lời chính xác được. Bạn cứ đợi thông tin mới đi:)

cokain

phải đợi thông tin từ web của hãng hoặc là thông tin từ bác AN NGUYEN nha bác!

chauhong

Cho mình hỏi chủ topic nếu mình dùng con nay nối với Reciver Denon 1312XP bằng cổng HDMI thì cái DAC giải mã âm thanh có tác dụng gì không. Hay khi nối như thế thì con Duo giống con H1 vậy

xài cái nào thì có tác dụng cái đó nha bác! ăn gì bổ ấy ;))

Bên trên