Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

meocon

Well-Known Member
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Chất lượng hiện nay của phim hD online từ 720P trở lên, nên em nghĩ rất ok, nếu với tình hình này em khỏi phải đi chép phim trừ khi thật rảnh và muốn có kho phim riêng, tốc độ up phim của Hayhaytv hiện nay còn nhanh hơn tại các điểm chép phim, với tốc độ này thì online là một giải pháp không thể thiếu cho thiết bị HDP trong tương lai

Online 720p nhưng chất lượng đã giảm , chỉ có độ phân giải là 720p còn thông số bên trong đã giảm mới coi online qua mạng được chứ . Làm sao = HD thật sự được.

tinhte

Well-Known Member
Phần mềm xem online có cho vui thôi, mình cũng không cần cài, cứ chép 1080 hoặc ISO vào HDD mà chiến thôi.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Phần mềm xem online có cho vui thôi, mình cũng không cần cài, cứ chép 1080 hoặc ISO vào HDD mà chiến thôi.

Có còn hơn không,có còn hơn không.............

Rất hữu dụng với thể loại phim Bộ bác Vinh ơi , đỡ mất công dow và ghép sub . Còn phim lẻ em thấy tiện lợi với các loại phim Hài - tình cảm vì mấy thể loại ấy ko cần đến 1080 và âm thanh chỉ cần PCM là ok .

meocon

Well-Known Member

Rất hữu dụng với thể loại phim Bộ bác Vinh ơi , đỡ mất công dow và ghép sub . Còn phim lẻ em thấy tiện lợi với các loại phim Hài - tình cảm vì mấy thể loại ấy ko cần đến 1080 và âm thanh chỉ cần PCM là ok .

VD như đang ghiền tiếu ngạo giang hồ trên hdviet có TM cho cả nhà cùng coi

tinhte

Well-Known Member
Hehe, mình không thích coi film bộ nên không cần, uh, có còn hơn không. Hữu ích là được. :)

do_long_khach

Well-Known Member

Các bác cho hướng chỉ đạo cái. Con dune base 3d của em sau khi up lên bản b5 vẫn ko xem bluray iso 3d được, thậm chí iso thường cũng ko được luôn. Em đã kiếm sợi hdmi 1.4 (dù em tin là 1.4 và 1.3 khác nhau ở cổng chứ ko phải dây) về cắm vẫn ko được. Đã đổi nhiều phim khác nhau và bấm phim nó đờ ra 1 lúc rồi trên màn hình TV hiện "No signal". Bực mình quá.

TomHCM

Member

Các bác cho hướng chỉ đạo cái. Con dune base 3d của em sau khi up lên bản b5 vẫn ko xem bluray iso 3d được, thậm chí iso thường cũng ko được luôn. Em đã kiếm sợi hdmi 1.4 (dù em tin là 1.4 và 1.3 khác nhau ở cổng chứ ko phải dây) về cắm vẫn ko được. Đã đổi nhiều phim khác nhau và bấm phim nó đờ ra 1 lúc rồi trên màn hình TV hiện "No signal". Bực mình quá.

Bác vào setup chọn general chọn reset
Nếu không được gửi thẳng Ân Nguyên hoặc đại lý bác mua là ok nhất

alibaba1978

Well-Known Member

Cái vụ này mình dự là phải ra Ân nguyên nè

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Sao hôm em coi bên bác Ân Nguyên,có phim Avatar 3D không phải chỉnh gì trên TV cũng như Dune Base cã,chỉ có chỉnh khi nguồn là side by side hay là Top and Bottom thôi mà.Nếu vậy thì tùy phim mới chỉnh chứ đâu phải phim 3D nào cũng phải chỉnh.Bác chủ test lại xem sao????
Cám ơn bài review của bác.
Sao bác không nhận xét phần âm thanh luôn nhỉ.

Bác chủ topic này test bài chưa kỹ, phim 3D side by side vẫn chập được bình thường bằng cách bấm vào topmenu trên đầu dune sau đó vào 3D mode mà chọn song song hay trên dưới là xong.......

luonnho1001

Well-Known Member

Bác mua đầu DVD của máy vi tính,bác mua thêm cái box,rồi bác kết nối qua USB là Dune nhận ổ quang,bác xem DVD,nghe nhạc ok.Em chuyên dùng cách này để xem DVD
bác chỉ bảo em rõ được không vì em gà mờ lắm vì dvd của máy tính ko có đường out USB

dungtam25

Well-Known Member

bác chỉ bảo em rõ được không vì em gà mờ lắm vì dvd của máy tính ko có đường out USB
Bác mua riêng cái box lắp cho đầu DVD vi tính,kết nối qua cổng Ata hay Sata tùy theo đầu DVD của bác cổng nào.Phụ kiện kèm theo gồm có dây USB và adaptor,sau đó bác cắm nguồn cho box này và giao tiếp nó qua USB của đầu HD là xong mà.
Giống như box rời cho ổ cứng 3,5 vậy mà bác.
Khi bác kết nối xong,bác bấm eject trên đầu Dune là khay dĩa chạy ra,chạy vào,play DVD,CD là ok,chỉ có VCD là Dune không chơi được mà thôi

luonnho1001

Well-Known Member

Bác mua riêng cái box lắp cho đầu DVD vi tính,kết nối qua cổng Ata hay Sata tùy theo đầu DVD của bác cổng nào.Phụ kiện kèm theo gồm có dây USB và adaptor,sau đó bác cắm nguồn cho box này và giao tiếp nó qua USB của đầu HD là xong mà.
Giống như box rời cho ổ cứng 3,5 vậy mà bác.
Khi bác kết nối xong,bác bấm eject trên đầu Dune là khay dĩa chạy ra,chạy vào,play DVD,CD là ok,chỉ có VCD là Dune không chơi được mà thôi
vâng thanks bác!

do_long_khach

Well-Known Member

Bác vào setup chọn general chọn reset
Nếu không được gửi thẳng Ân Nguyên hoặc đại lý bác mua là ok nhất

Em tìm ra vấn đề rồi. TV của em ko phải full HD mà khi setup dune nó hỏi TV của mày là gì em lại chọn full hd. Giờ đổi tùy chọn đó về 720p thì mọi thứ bình thường ngay.

Em tìm ra vấn đề rồi. TV của em ko phải full HD mà khi setup dune nó hỏi TV của mày là gì em lại chọn full hd. Giờ đổi tùy chọn đó về 720p thì mọi thứ bình thường ngay.
Trùi , tivi bác ko full HD mà bác chơi cả 3d iso ah :))

hqdt09

Con Dune 3D Base của mình đã up lên Firmware b5 rồi mà vẫn ko chơi được 3D Bluray .iso. Có bạn nào bị như vậy ko, để mình còn đi bảo hành :D

dungtam25

Well-Known Member

Con Dune 3D Base của mình đã up lên Firmware b5 rồi mà vẫn ko chơi được 3D Bluray .iso. Có bạn nào bị như vậy ko, để mình còn đi bảo hành :D
Bác đem ổ cứng qua Ân Nguyên,chép vài phim bluray iso,về phát thử xem sao.Bác xem lại TV của bác có bật chế độ 3D lên không?Nếu không được thì cầm HDP qua Ân Nguyên.

Bên trên