Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

vanthuann

Member
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Hỏi vui 1 câu độ phê của bluray so 1080p nó nằm ở chỗ nào vậy bác

đơn giản là hình ảnh đẹp hơn, chi tiết hơn, âm thanh hay hơn thôi bác. Nhà mình có 1 cái lcd 720 và 1 cái full hd plasma, ko cần phải đi đâu so sánh bạn à, còn muốn rõ hơn xin mời đến nhà mình chỉ cho. Âm thanh dts-hd thì ngoài đầu hd chơi đc bluray ios còn phải có âmly ra đc dts-hd, nếu ko thì chỉ được phần nhìn thôi, phần nghe sẽ ko trọn vẹn

meocon

Well-Known Member

đơn giản là hình ảnh đẹp hơn, chi tiết hơn, âm thanh hay hơn thôi bác. Nhà mình có 1 cái lcd 720 và 1 cái full hd plasma, ko cần phải đi đâu so sánh bạn à, còn muốn rõ hơn xin mời đến nhà mình chỉ cho. Âm thanh dts-hd thì ngoài đầu hd chơi đc bluray ios còn phải có âmly ra đc dts-hd, nếu ko thì chỉ được phần nhìn thôi, phần nghe sẽ ko trọn vẹn

Đúng là phải có dàn phù hợp kèm theo , nếu ko thì coi HD được rùi , Bluray chi , có dàn hỗ trợ đâu

thedu1020

Active Member

cái này mua đem qua nhật sử dụng điện 110v được ko mấ bác. sao bên Nhật em tìm con này trên mạng mà ko thấy.hic, định kêu người nhà mua rồi đem qua mà ko bit điện 110v dc k?? mà bác nào biết bên Nhật có bán đầu HDP nào ko giới thiệu cho em với. em mới học chơi HD nên gà mấy vụ này quá.

kratoshn

Giá em này là 6tr là chưa kèm HDD à các bác, giá đắt thế, hiện tại em muốn mua một em phát đc sub có đuôi .sub hoặc .idx, hoặc chuyển sub .srt thành sub 3D, giá tầm 3tr chưa kèm HDD ạ, em thấy có mấy bác nói về con himedia 910B, ko biết con này có hỗ chợ như em nói ko ạ

meocon

Well-Known Member

cái này mua đem qua nhật sử dụng điện 110v được ko mấ bác. sao bên Nhật em tìm con này trên mạng mà ko thấy.hic, định kêu người nhà mua rồi đem qua mà ko bit điện 110v dc k?? mà bác nào biết bên Nhật có bán đầu HDP nào ko giới thiệu cho em với. em mới học chơi HD nên gà mấy vụ này quá.

Khách e đem đi Mỹ xài dc , nên e nghĩ qua Nhật cũng dc . chắc là AUTo von

thedu1020

Active Member

cái này mà muốn chép phim từ laptop qua o hdd thì phải mua cái box cho hdd rồi chép phim qua hả các bác. hay cái dune này có thể kêt nối với laptop luôn??

hd360

Active Member

cái này mà muốn chép phim từ laptop qua o hdd thì phải mua cái box cho hdd rồi chép phim qua hả các bác. hay cái dune này có thể kêt nối với laptop luôn??

Kết nối qua mạng LAN ko cần dock hay box gì đâu, kết nối LAN xong thì vô mạng thì bác thấy ngay DUNE thôi

rusuri

Hình đẹp hơn, chi tiết hơn, âm thanh hay hơn thì coi như cái gì cũng hơn rồi 8->

hd360

Active Member

Bác làm bài hướng dẫn vụ này đc ko, mong sớm có tin bác

Kết nối DUNE vs các thiết bị trong LAN rất đơn giản, bác chỉ cần cắm dây LAN để kết nối DUNE vào mạng LAN. Tự động DUNE sẽ nhận ip.
Sau đó bác vào Window Explorer, vô phần Network, bác chờ 1 lúc để Win tìm các thiết bị trong LAN, sau đó bác sẽ thấy xuất hiện 1 thiết bị tên DUNE trên Window Explorer của mình, click vô đó là bác có thể truy cập dữ liệu trong DUNE rùi.

Chúc bác sớm làm đc nha :D

vanthuann

Member

Kết nối DUNE vs các thiết bị trong LAN rất đơn giản, bác chỉ cần cắm dây LAN để kết nối DUNE vào mạng LAN. Tự động DUNE sẽ nhận ip.
Sau đó bác vào Window Explorer, vô phần Network, bác chờ 1 lúc để Win tìm các thiết bị trong LAN, sau đó bác sẽ thấy xuất hiện 1 thiết bị tên DUNE trên Window Explorer của mình, click vô đó là bác có thể truy cập dữ liệu trong DUNE rùi.

Chúc bác sớm làm đc nha :D

Thanks bác, để thử ngay

vanthuann

Member

híc, đợi hoài ko có, vào dune xem online thì ầm ầm

Em này chơi 3D thế nào nếu so sánh với Dune Duo bác chủ ơi?

sontay99

Active Member

bác nào cho em đường link firmware b5 với ạ, Thansk các bác!

Bên trên