Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Thanks bác HD360 nha, cuối tuần vừa rồi mang ra, tối qua có cái xem ngon lành cành đào rồi :))

Dạ không có gì bác à phục vụ khách hàng là công việc của bọn em mà miễn sao khách hàng vui là em thấy vui rồi chúc bác cuối tuần vui vẻ

xuxusu

Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Có tiền mua Dune Base này thì còn gì bằng. Kaka

Jedi Knight

Well-Known Member

Con này còn lỗi power off stand by gì đó ko, để đổi gió qua cho mát.

Chưa có con nào mới hơn con này các bác nhể, em mong đợi một con có chíp mạnh hơn và lắp được tối thiểu 02 HDD!

nokiapro

Tùy theo nhu cầu thôi !

Để vào trong thì nó đẹp hơn ! Với lại gắn trong 2TB rẻ hơn gắn ngoài

luonnho1001

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi chút: Đầu Dune Base 3D có đọc được file dạng thế này không? rtmp://$OPT:rtmp-raw=rtmp://113.164.15.172:80/medianet/_definst_/ playpath=vtv3_hd-high swfUrl=http://tv.soft-full.net/images/player.swf live=1 pageUrl=http://tv.soft-full.net/
Thanks!
Nếu là FLV trên youtobe thì em nó ko chơi với đâu.

luonnho1001

Well-Known Member

Có bác nào bị hiện tượng volume nhỏ trên Dune khoẳng 5% thì tiếng bị lag cà giựt ko ạ? con của em để volume nhỏ như chạy đĩa xước ấy

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Các bạn cho mình hỏi chút: Đầu Dune Base 3D có đọc được file dạng thế này không? rtmp://$OPT:rtmp-raw=rtmp://113.164.15.172:80/medianet/_definst_/ playpath=vtv3_hd-high swfUrl=http://tv.soft-full.net/images/player.swf live=1 pageUrl=http://tv.soft-full.net/
Thanks!

Đầu Dune hay đầu HDP nào khác cũng vậy nó không quan tâm đến cái tên mình đặt dài hay ngắn, nó chỉ quan tâm đến phần định dạng của file ví dụ *.MKV, *.ISO,*.MP4,*.AVI..... bạn chỉ cần xem phần mở rộng là gì còn cái tên dài ngắn thì không quan tâm.

congtuthanhnam2

Active Member

Kính thưa bác Ân Nguyên ,các bác phân phối Dune
đồng kính thưa các bác có kinh nghiệm dùng Dune
Xin báo cáo với các bác về vụ 3D trên con Dune 303D của em để các bác cho ý kiến
-Em mới lấy Dune 303D được 3 ngày nhìn chung hài lòng với em nó. Chất lượng hình ảnh 2D đẹp, trong, sâu, ứng dụng gia tăng HDviet, giaitrihd.. mượt, ngon, âm thanh khá hay.
-Phần 3D thì 3D ISO rất ngon tự chập hình ngon lành
-Phần 3D SBS ,TAB thì ko chập hình được bằng Dune (chập hình bằng TV nhà em rất xấu). Em đọc tham khảo trên diễn đàn mình thì có bác bảo là chập hình được, có bác bảo là ko. Hy vọng là chập được nên em kiểm tra rất kỹ 3D trong cài đặt Dune, TV ,kết nối, dây HDMI, up firmware cho TV nhưng cũng không được. Đầu HDP tàu khựa cũ của em HD910B thì chập trên HDP ngon lành.
Em nghi ngờ hay là tại con TV cùi nhà em (em chỉ có con samsung plasma D490) con Dune nó không thèm chơi.
Mong các bác chỉ giáo

playboys

Kính thưa bác Ân Nguyên ,các bác phân phối Dune
đồng kính thưa các bác có kinh nghiệm dùng Dune
Xin báo cáo với các bác về vụ 3D trên con Dune 303D của em để các bác cho ý kiến
-Em mới lấy Dune 303D được 3 ngày nhìn chung hài lòng với em nó. Chất lượng hình ảnh 2D đẹp, trong, sâu, ứng dụng gia tăng HDviet, giaitrihd.. mượt, ngon, âm thanh khá hay.
-Phần 3D thì 3D ISO rất ngon tự chập hình ngon lành
-Phần 3D SBS ,TAB thì ko chập hình được bằng Dune (chập hình bằng TV nhà em rất xấu). Em đọc tham khảo trên diễn đàn mình thì có bác bảo là chập hình được, có bác bảo là ko. Hy vọng là chập được nên em kiểm tra rất kỹ 3D trong cài đặt Dune, TV ,kết nối, dây HDMI, up firmware cho TV nhưng cũng không được. Đầu HDP tàu khựa cũ của em HD910B thì chập trên HDP ngon lành.
Em nghi ngờ hay là tại con TV cùi nhà em (em chỉ có con samsung plasma D490) con Dune nó không thèm chơi.
Mong các bác chỉ giáo

TV nhà bác xem được 3D Bluray là Ok rồi bác !

Để Dune chập hình File 3D : SBS, TAB thì cần có !

+ Tên phim phải có 3DSBS, hoặc 3DTAB

+ Vào phần cài đặt Video -> Auto Framerate : Chọn " 24/50/60 HZ " ( chỉ chọn này khi xem 3D SBS, TAB )

Thì Dune sẽ tự chập hình 3D SBS, TAB bác. Mình đã thử chập Ok bạn

congtuthanhnam2

Active Member

TV nhà bác xem được 3D Bluray là Ok rồi bác !

Để Dune chập hình File 3D : SBS, TAB thì cần có !

+ Tên phim phải có 3DSBS, hoặc 3DTAB

+ Vào phần cài đặt Video -> Auto Framerate : Chọn " 24/50/60 HZ " ( chỉ chọn này khi xem 3D SBS, TAB )

Thì Dune sẽ tự chập hình 3D SBS, TAB bác. Mình đã thử chập Ok bạn
Cám ơn bác nhiệt tình giúp đỡ, em đã làm theo cách của bác nhưng vẫn ko được. Khi chập hình bằng Dune chỉ có phần phụ đề chia làm đôi thôi. Phim em lưu chủ yếu SBS và TAB đã mux sẵn thuyết minh, phụ đề rồi. Bluray iso thì khủng quá ko đủ đĩa để lưu và ko đủ băng thông mạng để down. Em cũng thấy lạ là HDP bọn Tàu nó chập ầm ầm chả phải chỉnh chọt gì mà đại ca Dune lại khó khăn thế

thtvuf

các cụ có cái App nào xem TV cho Dune cho em xin phát nào...cảm ơn

DAIYOU

Active Member

Cám ơn bác nhiệt tình giúp đỡ, em đã làm theo cách của bác nhưng vẫn ko được. Khi chập hình bằng Dune chỉ có phần phụ đề chia làm đôi thôi. Phim em lưu chủ yếu SBS và TAB đã mux sẵn thuyết minh, phụ đề rồi. Bluray iso thì khủng quá ko đủ đĩa để lưu và ko đủ băng thông mạng để down. Em cũng thấy lạ là HDP bọn Tàu nó chập ầm ầm chả phải chỉnh chọt gì mà đại ca Dune lại khó khăn thế

Dune nó chỉ kém mỗi khoản chập phụ để này thôi ,còn lại OK nhất.

Bên trên