Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

S379

Uploader
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Mình đã đọc bài của @hoangvankien thì đúng là Dune base 3D là như vậy đó bạn , thưc tế không mong đợi , đọc .iso thì kén kinh khủng khi đang nghe nhạc hoặc xem film thì mất tiếng phải stop chạy lại thì có tiếng , trước khi mua mình cũng đọc và nghiên cứu nó nhiều nhưng thấy ai cũng khen quá , đến lúc dùng thì thật tình thất vọng so với quảng cáo. Minh hiện tại dung 5 hd player lên mình so sanh được.

P/S Mình nói là thực tế và đang dùng , cũng làm đủ thứ format hdd bằng dune , up filmware rồi cũng không cải thiện được j cả , muốn bảo hành thì không biết nói sao để bảo hành vì vẫn chạy :D. Nêu bạn nào muốn mua thì lên suy nghĩ lại. Mình nói vậy chắc sẽ anh hưởng đến các bạn đang kinh doanh nhưng phải nói thôi.

hoangvankien

Active Member

Mình đã đọc bài của @hoangvankien thì đúng là Dune base 3D là như vậy đó bạn , thưc tế không mong đợi , đọc .iso thì kén kinh khủng khi đang nghe nhạc hoặc xem film thì mất tiếng phải stop chạy lại thì có tiếng , trước khi mua mình cũng đọc và nghiên cứu nó nhiều nhưng thấy ai cũng khen quá , đến lúc dùng thì thật tình thất vọng so với quảng cáo. Minh hiện tại dung 5 hd player lên mình so sanh được.

P/S Mình nói là thực tế và đang dùng , cũng làm đủ thứ format hdd bằng dune , up filmware rồi cũng không cải thiện được j cả , muốn bảo hành thì không biết nói sao để bảo hành vì vẫn chạy :D. Nêu bạn nào muốn mua thì lên suy nghĩ lại. Mình nói vậy chắc sẽ anh hưởng đến các bạn đang kinh doanh nhưng phải nói thôi.

Bác nói chuẩn! Tất cả anh em hãy là người tiêu dùng thông thái. Thực ra thì chính vì sự bảo thủ trong chính bản thân chúng ta đó là rất ít khi chịu thừa nhận điểm xấu của bản thân mình. Khi ta mua một sản phẩm nào đó dù nó có xấu hay có lỗi lầm thì chúng ta cũng rất ít khi phản ánh. Vì không muốn cho ng khác biết mình mua sp bị lỗi và cứ thế ngậm bồ hòn làm ngọt sống chung với lũ. AE mình nói ra những khuyết điểm của nó không phải để chê bai mà là muốn nó hoàn thiện hơn thôi các bác ah. AE cứ tung hô Dune là đỉnh là đẳng cấp. Nhưng thực tế thì có khối sản phẩm làm được những nhiệm vụ như Dune mà giá không cao bằng. Còn em! em chọn Dune là bởi vì một phần em bị hút hồn bởi cái vẻ bề ngoài. Phần nữa vì thấy quảng cáo nó rất tốt.

Em chỉ xin nói thêm ở đây là mỗi người đêu có sự lựa chọn riêng phù hợp với nhu cầu của họ. Tất các các AE HDVietnam chúng ta cần phải có một cách đánh giá sát nhất chính sác nhất về sản phẩm mà mình đang dùng để cho các sản phẩm đó ngày một hoàn thiện hơn các bác ah!

P/s: Em là lính mới em nói j sai em mong các bác bỏ qua cho em! Thanks các bác!

oldfriend

Moderator
khi có ai nhờ tư vấn mua HDP thì các bạn bán hàng, các bạn hỗ trợ, các bạn quảng cáo cho Dune vào ầm ầm, nào là Dune là hàng đỉnh, HDP chỉ có thể là Dune.... Còn khi khách hàng gặp vấn đề, phàn nàn về sản phẩm, sao không thấy ai liên quan đến Dune vào hỗ trợ, giải thích, hay trấn an khách hàng 1 câu. Bán hàng xong là hết, khách cứ ôm sản phẩm tự xử hay sao ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

thú thật trước khi chơi 3D em cũng nghiên cứu Dune đầu tiên, vì thấy quảng cáo nhiều quá, hàng đỉnh, chất lượng cao nhất, giá tiền cao hơn hẳn mấy con HDP china. Nhưng trước khi mua thì phải nghiên cứu, em đọc rất nhiều comment và thấy nhìu lỗi vặt, nào là không nhận ổ 3Tb, muốn nhận phải format ngay trong Dune. Rồi chơi phim nặng qua cổng usb thì đứng hoặc lag... hay Dune có cổng ethenet 100/1000 nhưng coi qua Nas phim bluray lag vãi linh hồn... đại khái thế.

Em có post comment hỏi, cũng như nghi ngờ về các lời quảng cáo có cánh thì liền bị vùi dập gạch đá :D, nào là "tui xài hoài có bị sao đâu, hàng đỉnh chất lượng cao làm gì có chuyện đó..."...

Hy vọng tương lai Dune sẽ hoàn thiện, vì thấy ai xài cũng bảo là hình ảnh của Dune là tuyệt vời (không biết các bạn ấy có xài qua các HDP khác hay không mà bảo hình ảnh Dune là nhất).

meocon

Well-Known Member

Em chưa biết thực hư hay setup , hay do lý do nào khác .... Phải chờ nhiều mem DUNE xài test , comment .

Trong khi đó , em nêu 2 dẫn chứng , khách hàng của e :

- E ráp cho 1 anh DUNE BASE 3D , và 303D : Xem qua NAS , chạy Bluray vô tư , mượt ... à chạy qua wifi nha . Tới giờ khách chưa gọi phàn nàn gì . Khách chuyên coi Bluray nha .

- Còn 1 a mua DUNE Connect + 3TB Mybook : E ko fomat = DUNE , để vậy copy luôn . Khách coi tới giờ chưa nói gì về vụ lag hay ổ 3tb ko nhận .

Mà e chưa gặp rắc rối vụ 3TB trên DUNE bao giờ .

hoangvankien

Active Member

Em chưa biết thực hư hay setup , hay do lý do nào khác .... Phải chờ nhiều mem DUNE xài test , comment .

- E ráp cho 1 anh DUNE BASE 3D , và 303D : Xem qua NAS , chạy Bluray vô tư , mượt ... à chạy qua wifi nha . Tới giờ khách chưa gọi phàn nàn gì . Khách chuyên coi Bluray nha .

- Còn 1 a mua DUNE Connect + 3TB Mybook : E ko fomat = DUNE , để vậy copy luôn . Khách coi tới giờ chưa nói gì về vụ lag hay ổ 3tb ko nhận .

Bác meocon cho em hỏi có phải chạy File nặng bằng cổng USB nó bị tình trạng lag không ah!

luonnho1001

Well-Known Member

Th­ưa các bác em mua Dune 3d từ lúc mới nhập về Việt Nam dùng HDD 3T USB (gắn ngoài) lúc đầu Dune không nhận ổ sau khi fomat bằng Dune thì ok, từ lúc mua đến giờ kết nối mạng thì em rất ít dùng chủ yếu xem qua HDD 3T (xem HDD gắn trong thì xem rất nóng) đến giờ chưa cố lỗi gì (em rất thích coi Bluray 3D nha) kể cả lag, giật, hay lỗi phải khởi động lại như các bác, còn về phần hình ảnh đẹp xấu thì em mới dùng qua H1 và 1 con china nên em không so sánh. về phần xem qua tivi bằng USB thì em chưa thử.

hoangvankien

Active Member

Th­ưa các bác em mua Dune 3d từ lúc mới nhập về Việt Nam dùng HDD 3T USB (gắn ngoài) lúc đầu Dune không nhận ổ sau khi fomat bằng Dune thì ok, từ lúc mua đến giờ kết nối mạng thì em rất ít dùng chủ yếu xem qua HDD 3T (xem HDD gắn trong thì xem rất nóng) đến giờ chưa cố lỗi gì (em rất thích coi Bluray 3D nha) kể cả lag, giật, hay lỗi phải khởi động lại như các bác, còn về phần hình ảnh đẹp xấu thì em mới dùng qua H1 và 1 con china nên em không so sánh. về phần xem qua tivi bằng USB thì em chưa thử.
Bác load thử cái này về xem thế nào nhé!
http://www.hdvietnam.com/diendan/110-3d/707609-titanic-1997-3d-remux-iso-_thuyet.html

dungtam25

Well-Known Member

Bác meocon cho em hỏi có phải chạy File nặng bằng cổng USB nó bị tình trạng lag không ah!

Chẳng phải do giao tiếp USB đâu bác ạ! Bác xem thử souce của bác xem sao?

Không cần down,em chắc Dune 3D nhai tốt,ngoại trừ file bị lổi khi remux.
Chắc luôn.

hoangvankien

Active Member

S379

Uploader

Xin lỗi bạn trước. Bạn nói
chưa biết thực hư hay setup , hay do lý do nào khác .... Phải chờ nhiều mem DUNE xài test
ở dưới thì bạn lại nói
ráp cho 1 anh DUNE BASE 3D , và 303D : Xem qua NAS , chạy Bluray vô tư , mượt ... à chạy qua wifi nha . Tới giờ khách chưa gọi phàn nàn gì . Khách chuyên coi Bluray nha .

Ý này không phải mình trách bạn mà mình thấy bạn nói có sự mâu thuẫn thôi, bạn là người kinh doanh thì bạn phải bảo vệ sản phẩm mà bạn đang bán không ai trách bạn cả, cả mình có mua sản phẩm của bạn đi nữa thì mình cũng không bao giờ call cho bạn để mà phàn ánh về nó cả, nói thực tế hơn là nếu có call, thì bạn vẫn nghe khách hàng hỏi và phàn nàn nhưng nói xong bạn có phản ánh về cho nhà phân phối hay không mới là điều quan trọng. Riêng mình cần j sẽ call cho nhà phân phối và thắc mắc những vẫn đề về lỗi này hay lỗi kia ,thực tế mình cũng đã call và hỏi bên An Nguyên rồi ,bên đó khi mình nói chuyện qua dt thì nhân viên nhiệt tình và lắng nghe mọi thứ mình hỏi đến khi hỏi xong thì nói, mình yên tâm bên kỹ thuật sẽ thử nghiệm rồi khi nào có kết quả sẽ báo lại :D.

Ở đây là anh em muốn nói để còn hoàn thiện hơn những filmware up xắp tới và sửa những cái lỗi của dune cho hoàn thiện mà thôi, chứ không phải là dune dùng không tôt nếu không tốt thì đã hỏng phần cứng hay linh kiện bên trong đến mức phải đem bảo hành liên tục, rồi làm sao các bạn có thể cài thêm nhiều app để trải nghiệm, mà là do filmware chưa được hoàn thiện thì nhà phân phối họ sẽ đọc được và phản ánh đến nhà sản xuất nhưng lỗi của dune cho tốt hơn về sau.

Dune base 3D nói khởi động nhanh thì không phải ,nếu có tắt bằng remote thì dune luôn ở standby làm cho nguòi dùng có cảm giác là khởi đông lại nhanh mà thôi :D. Khi standby thì HDD gắn trong dune vẫn chạy và share data binh thường qua mạng và các hd palyer khác. Nếu muốn tắt luôn thì vào setup-misellaneous-power management có 2 cách chọn nếu software standby thì bạn còn tắt ,bật bằng remote được , chọn power off thì tắt bằng remote xong nhưng bật lại bằng remote không được :D. Nếu vẫn để ở power off thì phải tắt công tác nguồn sau lưng rồi bật lại lúc đó mới khởi động dune bằng remote được không hiểu cái này là do filmware hay do lỗi j khác. Nghe các bạn quảng cáo dune khởi động nhanh hơn các hd player khác là vậy đó :D

P/S Mình góp ý để hoàn thiên .mong các bạn đừng gạch đá mình nhé :D

hoangvankien

Active Member

Xin lỗi bạn trước. Bạn nói
ở dưới thì bạn lại nói

Ý này không phải mình trách bạn mà mình thấy bạn nói có sự mâu thuẫn thôi, bạn là người kinh doanh thì bạn phải bảo vệ sản phẩm mà bạn đang bán không ai trách bạn cả, cả mình có mua sản phẩm của bạn đi nữa thì mình cũng không bao giờ call cho bạn để mà phàn ánh về nó cả, nói thực tế hơn là nếu có call, thì bạn vẫn nghe khách hàng hỏi và phàn nàn nhưng nói xong bạn có phản ánh về cho nhà phân phối hay không mới là điều quan trọng. Riêng mình cần j sẽ call cho nhà phân phối và thắc mắc những vẫn đề về lỗi này hay lỗi kia ,thực tế mình cũng đã call và hỏi bên An Nguyên rồi ,bên đó khi mình nói chuyện qua dt thì nhân viên nhiệt tình và lắng nghe mọi thứ mình hỏi đến khi hỏi xong thì nói, mình yên tâm bên kỹ thuật sẽ thử nghiệm rồi khi nào có kết quả sẽ báo lại :D.

Ở đây là anh em muốn nói để còn hoàn thiện hơn những filmware up xắp tới và sửa những cái lỗi của dune cho hoàn thiện mà thôi, chứ không phải là dune dùng không tôt nếu không tốt thì đã hỏng phần cứng hay linh kiện bên trong đến mức phải đem bảo hành liên tục, rồi làm sao các bạn có thể cài thêm nhiều app để trải nghiệm, mà là do filmware chưa được hoàn thiện thì nhà phân phối họ sẽ đọc được và phản ánh đến nhà sản xuất nhưng lỗi của dune cho tốt hơn về sau.

Dune base 3D nói khởi động nhanh thì không phải ,nếu có tắt bằng remote thì dune luôn ở standby làm cho nguòi dùng có cảm giác là khởi đông lại nhanh mà thôi :D. Khi standby thì HDD gắn trong dune vẫn chạy và share data binh thường qua mạng và các hd palyer khác. Nếu muốn tắt luôn thì vào setup-misellaneous-power management có 2 cách chọn nếu software standby thì bạn còn tắt ,bật bằng remote được , chọn power off thì tắt bằng remote xong nhưng bật lại bằng remote không được :D. Nếu vẫn để ở power off thì phải tắt công tác nguồn sau lưng rồi bật lại lúc đó mới khởi động dune bằng remote được không hiểu cái này là do filmware hay do lỗi j khác. Nghe các bạn quảng cáo dune khởi động nhanh hơn các hd player khác là vậy đó :D

P/S Mình góp ý để hoàn thiên .mong các bạn đừng gạch đá mình nhé :D

Đồng ý với ý kiến của bác! Em chạy file ISO PARIS BY NIGHT thì không bị hiện tượng lag. Chạy File Demo 3D LG cũng là file ISO không vấn đề j nhưng cứ chạy mấy phim Remux thì lại bị. Xem thúy Nga thì bị răng cưa mặc dù là file ISO còn nếu xem 3D rùi dùng Remote của TV để chuyển về 2D thì xem lại không có hiện tượng đó. Ah các bác cho em hỏi chút em xem em dune này mấy cái phim 3D em cảm thấy nó có hiện tượng noise kiểu như bị dỗ ấy các bác có thấy hiện tượng này không nhỉ?

S379

Uploader

Đồng ý với ý kiến của bác! Em chạy file ISO PARIS BY NIGHT thì không bị hiện tượng lag. Chạy File Demo 3D LG cũng là file ISO không vấn đề j nhưng cứ chạy mấy phim Remux thì lại bị. Xem thúy Nga thì bị răng cưa mặc dù là file ISO còn nếu xem 3D rùi dùng Remote của TV để chuyển về 2D thì xem lại không có hiện tượng đó. Ah các bác cho em hỏi chút em xem em dune này mấy cái phim 3D em cảm thấy nó có hiện tượng noise kiểu như bị dỗ ấy các bác có thấy hiện tượng này không nhỉ?

Mình cũng bị như bạn, lắm lúc xem trên dune files .iso hình không sao cả, tiếng bị tạp âm rồi âm thanh rè không nghe được, chuyển qua files .mkv cũng film đó thì bình thường vì mình recode để giảm dung lượng. cùng film .iso đó luôn xem qua tvix và hd seagate thì không bị j cả. Mình tắt dune đi rồi khởi động lại chờ 10p thì lại xem bình thường. Film 3D vẫn xem được bạn, có thể kiểm tra lại film mình đã down về vì có khả năng film 3D toàn trên chuc gb lúc down dễ bị lỗi rồi xem không được nhiều lúc mình đã phải down lại cả trăm gb để xem có bị lỗi do film hay đầu hd . Mình thì xem không được đầu hd này thì sang đầu hd để thử lại lên có thể dễ hơn bạn nếu chỉ dùng có dune không thì khó chịu thật.

P/S Nói thật tình con người còn khó mà hoàn thiện, chứ nói j đến mấy cái đầu HD mỗi cái cũng có nhược điểm và yếu điểm của nó mà bạn.

luonnho1001

Well-Known Member

Hiện tượng gai khi xem phim (bác tìm hiểu cái này trên dđhd nhé) phim mịn hình như nhà SX họ tẩy bác ak.

oldfriend

Moderator
hiện tượng noise có thể tùy phim, ví dụ bác xem mấy phim của Hàn xẻng hay của anh ba Tàu thì thấy mịn đẹp, nhưng xem phim của Mỹ ví dụ như Die Hard 5 sẽ thấy noise + bụi mờ mịt. Đó là kỹ xảo làm phim thôi bác :)

hoangvankien

Active Member
Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

hiện tượng noise có thể tùy phim, ví dụ bác xem mấy phim của Hàn xẻng hay của anh ba Tàu thì thấy mịn đẹp, nhưng xem phim của Mỹ ví dụ như Die Hard 5 sẽ thấy noise + bụi mờ mịt. Đó là kỹ xảo làm phim thôi bác :)
Bác nói chính xác lun! Em thấy đúng như bác nói! Em thick xem phim mịn đẹp hơn hjhj!

hoangduycao

Có ai đã bị giống mình không nhỉ. Mới tậu con Dune base 3d được vài tuần. trước đây thi vẫn xem bình thường, lúc này thỉnh thoảng bị ngắt tín hiệu đường truyền từ hdmi sang Projector Benq 1070.khoảng 1 hoặc 2 giây rồi lại bình thường . Cứ lập đi lập lại mỗi 3 phút. Mình nghĩ chắc giây hdmi bi lỏng, sau đó mình rút ra cắm lại cho trong lúc máy đang chaỵ, Bây giờ nó hiện ra hình như bóng ma lập lè 1 màu xanh . Mình thử rút đầu hdmi từ Dune base cắm sang Divico hd player thì projector vẫn hoat động bình thường, có nghĩa là projector và cọng giây hdmi không hư. Vâỵ là mình nghi là Dune base bị hư hdmi. Đến giờ thử kết nối Dune base sang LCD , thì dune base cũng vẫn hoạt động ok. Mình không hiểu nổi, chỉ gặp rắc rối khi kết nối DUNE BASE và Projector. Xin các cao thủ cho ý kiến, hiện mình chưa giải quyết đươc vụ này.

hoangvankien

Active Member

Sau một hồi tìm tòi và rút ra từ chính mình thử so sánh những phim bị lag và không lag thì phát hiện ra một điều. Những phim không lag là nhừng phim có bitrate hiện tại <60, còn phim nào có bitrate hiện tại >60 thì bị đứng hết!

Bên trên