Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

valst

Member
Em cập nhật bản mới cho Volumio...thấy nó có hiện tên file... Dù sao cũng cảm ơn bác, DBPoweramp đúng là rất OK. Em đã chuyển hết qua flac! Vụ tag...từ từ tính sau! :D
Tks bác @tml3nr . Tag&rename làm việc rất OK. Có điều không lấy được tên an bum từ tên folder thì làm sao ạ?! Tks.

tml3nr

Moderator
Tks bác @tml3nr . Tag&rename làm việc rất OK. Có điều không lấy được tên an bum từ tên folder thì làm sao ạ?! Tks.
Nếu folder theo kiểu "Dire Straits - Communique". Mình có thể dùng biến %1 - %3\%2 để add tên folder vào tag của file.

Khi đó tag sẽ lấy được Dire Straits (Artist) / Communique (Album)

Mình cũng có thể dùng biến %3\%2 để lấy tag Dire Straits - Communique (Album)

Anh xem thêm ở đây ạ:

http://www.softpointer.com/tr_help/0203_get_tags_from_file_names.htm

Note: If the folder name contains some track information, you may use the "\" symbol in the file name mask. For example, if your files are located in a folder with an "Artist - Album" name, you may use this file name mask: %1 - %3\%2

Chỉnh sửa lần cuối:

valst

Member
Nếu folder theo kiểu "Dire Straits - Communique". Mình có thể dùng biến %1 - %3\%2 để add tên folder vào tag của file.

Khi đó tag sẽ lấy được Dire Straits (Artist) / Communique (Album)

Mình cũng có thể dùng biến %3\%2 để lấy tag Dire Straits - Communique (Album)

Anh xem thêm ở đây ạ:

http://www.softpointer.com/tr_help/0203_get_tags_from_file_names.htm
Tuyệt vời! Cũng có thắc mắc vì sao nso chuyên nghiệp vậy mà chưa tính đến trường hợp phổ biến này....!

NamkingWIN

Active Member
các bác cho ý kiến dùm e, giờ e đang dùng boss dac với pi thì sẽ nâng cấp lên nguồn riêng cho pi và thêm 1 isolator (nguồn riêng luôn) thì đâu cần phải thêm nguồn riêng cho boss dac phải ko các bác? Vì e thấy trong sơ đồ của isolator có cấp điện cho dac rồi.

anhton82

Active Member
các bác cho ý kiến dùm e, giờ e đang dùng boss dac với pi thì sẽ nâng cấp lên nguồn riêng cho pi và thêm 1 isolator (nguồn riêng luôn) thì đâu cần phải thêm nguồn riêng cho boss dac phải ko các bác? Vì e thấy trong sơ đồ của isolator có cấp điện cho dac rồi.
Chuẩn rồi bác. Nguồn cho Pi và nguồn cho Iso là đủ.

Thành Pi 3 B Plus ngay :3 (Share USB lan 400mpbs ) :(

NamkingWIN

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

Mlab

Active Member
Nếu vậy thì mình dùng Boss DAC v1 được rồi, không cần lên v1.2 nhỉ :)
@Mlab : bác cho hỏi USBridge http://mlab.vn/2157961-usbridge.html là 1 bộ như trong mô tả hả bác, chứ ko phải chỉ có board USBridge thôi phải ko. Mua về là dùng với DAC ngoài qua usb luôn phải ko bác?
Đúng rồi bác. Đây là bộ sản phẩm luôn.
Hàng này em nhập của Allo nguyên bộ luôn ạ. Có kèm theo nguồn. :D

chuong46

Active Member
Chào tất cả các bạn, mình xin chia sẻ kinh nghiệm về dây nguồn ở biến áp trong dự án Dâu Tây:
Sau một thời gian nghe bộ Pi3B (cấp nguồn 3x) + DigiOne mình mới lọ mọ thay dây vào, ra từ Rcore bằng dây Teflon đồng mạ bạc D=1mm (dây nguyên bản của TQ làm là dây đồng mạ kẽm, mình nghĩ là chất lượng thấp).
Kết quả là nền âm tĩnh hơn và âm thanh nghe hay hơn kha khá.
Phổ biến để bạn nào có điều kiện thì thử nghiệm cho vui.

do_long_khach

Well-Known Member
Chào tất cả các bạn, mình xin chia sẻ kinh nghiệm về dây nguồn ở biến áp trong dự án Dâu Tây:
Sau một thời gian nghe bộ Pi3B (cấp nguồn 3x) + DigiOne mình mới lọ mọ thay dây vào, ra từ Rcore bằng dây Teflon đồng mạ bạc D=1mm (dây nguyên bản của TQ làm là dây đồng mạ kẽm, mình nghĩ là chất lượng thấp).
Kết quả là nền âm tĩnh hơn và âm thanh nghe hay hơn kha khá.
Phổ biến để bạn nào có điều kiện thì thử nghiệm cho vui.
Bác cho cái link mua dây thì hay biết mấy.

chuong46

Active Member
Bác cho cái link mua dây thì hay biết mấy.
Dây này mình đi xin, ở shop Nhat Duong thấy có bán nhưng không biết đường kính bao nhiêu. Dây của mình tháo từ các thiết bị viễn thông vỏ teflon mỏng và trong suốt. Mình thay cho 3 Rcore hết chưa đầy 1m.
nếu bạn cần thì PM địa chỉ mình gửi tặng.

Bên trên