Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

toi511

Well-Known Member
Nó là tản nhiệt sò Ampli đó bác he he ,em thấy nó vừa khít neên gắn làm chắn nhiễu luôn :D
Thanks bác, bác cho em hỏi bác dùng allo isolator cho 502 dac pro k vậy, em bữa giờ đang đau đầu với nó, cắm qua alo isolator thì 502 pro chỉ sáng đèn vàng và im lìm, gắn trực tiếp lên pi thì bản 4.12 hát ok

anhton82

Active Member
Thanks bác, bác cho em hỏi bác dùng allo isolator cho 502 dac pro k vậy, em bữa giờ đang đau đầu với nó, cắm qua alo isolator thì 502 pro chỉ sáng đèn vàng và im lìm, gắn trực tiếp lên pi thì bản 4.12 hát ok
Bạn xem lại chế độ Master hay Slave trên ISO và gạt switch thử xem. Mình nghĩ chuyển switch là OK !

dangbn

Member
Vụ nguồn 3x nay đã có bo tích hợp rất gọn và chắc chắn ít nhiễu hơn kiểu cũ vì đi mạch trực tiếp ko qua câu dây như ae vẫn làm, lại ko cần phải đụng chạm mỏ hàn. Mỗi tội giá hơi chát. Ae nào chưa làm và đi theo hướng DigiOne thì đăng kí mua chung đỡ tiền ship và được giảm 20% nhé ! Mình đang xài Boss, Iso, nhưng cứ mua 1 cái về dự phòng để sau này dùng DAC rời.
http://www.ldovr.com/product-p/mpower.htm
1. anhton82.
Em đã có pi 3 và digione, hiện dùng nguồn 1x. Vậy mua nguồn 3x tích hợp này giá bao nhiêu bác nhỉ?

anhton82

Active Member
Em đã có pi 3 và digione, hiện dùng nguồn 1x. Vậy mua nguồn 3x tích hợp này giá bao nhiêu bác nhỉ?
Cần thêm 1 modul B và C1 giá 50USD, tuy nhiên nếu mình lập nhóm mua chung từ bây giờ thì đc nhận code giảm giá 20%. Mình có chát trên forum DIY topic của Oxothuk nên biết đc như vậy. Bo này nó gắn vào giữa Pi và Digione. Mình chỉ cần xử lý nguồn 6VDC đầu vào tốt 1 chút phần còn lại bo này làm nhiệm vụ cấp nguồn sạch cho Pi và DigiOne. Nói chung phải thử thôi bác ạ.

dangbn

Member
Cần thêm 1 modul B và C1 giá 50USD, tuy nhiên nếu mình lập nhóm mua chung từ bây giờ thì đc nhận code giảm giá 20%. Mình có chát trên forum DIY topic của Oxothuk nên biết đc như vậy. Bo này nó gắn vào giữa Pi và Digione. Mình chỉ cần xử lý nguồn 6VDC đầu vào tốt 1 chút phần còn lại bo này làm nhiệm vụ cấp nguồn sạch cho Pi và DigiOne. Nói chung phải thử thôi bác ạ.
Em sẽ dùng chính bo nguồn LT1083 đang dùng để cấp cho bo này được không bác anhton82?

Chỉnh sửa lần cuối:

tuan_ok

Well-Known Member
Em đang dùng IsolatorPi giống bác linh bác a,vẫn hót bình thường bác ! Mà isolator allo bác phải cấp nguồn 6~12v

anhton82

Active Member
Nếu chỉ thêm 1 modul B và C1 thì mình mới chỉ cấp 5v cho pi thôi phải không bác? Như vậy là không cấp 3,3v và 1,8v à?
Bác đang dùng 1x thì là như vậy muốn cấp thêm 3.3 và 1.8V như kiểu nguồn 3x thì phải đặt C1,C2,D,E. Em cũng đang order kiểu này.

linh0983

Well-Known Member
Nguồn 3x : B,D,E đi bác 3.3v và 1.8v ic TL3045 nguồn 5v dòng cao tí 2A ic TPS7A8300 = $37.5

Giá này có + thêm cái board $25 ko vậy a ? o_O

anhton82

Active Member
Nguồn 3x : B,D,E đi bác 3.3v và 1.8v ic TL3045 nguồn 5v dòng cao tí 2A ic TPS7A8300 = $37.5

Giá này có + thêm cái board $25 ko vậy a ? o_O
Mình có hỏi tay chủ top hắn trả lời như vậy. C1,C2,D,E là đủ. Module C1,C2,D cấp 5V cho Pi + DigiOne qua GPIO, riêng module E 1.8V vẫn phải hàn dây tuy nhiên vì nằm ngay trên vỉ nên chỉ mất khoảng 3cm dây điện thôi. Hàn mặt sau thì sẽ rất gọn ko nhìn thấy dây luôn. Bác trung224 vào tư vấn cho các mem với !

Chỉnh sửa lần cuối:

anhton82

Active Member
Tổng cộng 50USD, nếu mình đặt mua sớm từ bây giờ đc giảm 20%. Mình muốn ae tham khảo xong lập danh sách mua chung cho đỡ tiền ship. Thanks !

trung224

Well-Known Member
Module này tương đương với module 3x LT3045 mà. Nếu bác nào cần gọn thì cứ mua thôi.

Em chỉ có một chút lưu ý là nếu bác nào ko cắm USB vào PI hoặc sử dụng các loại HDD dùng sạc riêng biệt thì chỉ cần module C, D, E là đủ. Nếu dùng nhiều HDD loại dùng điện 5V từ cổng USB thì nên dùng module B thay cho module C.

Module A không cần thiết nếu đã sử dụng các nguồn cấp 1 kiểu LT1963 hay Sigma 11. Nếu chỉ dùng bo LT1084 để làm nguồn cấp 1 thì có thể dùng thêm module A.

linh0983

Well-Known Member
Không gắn isolator hot ầm ầm bác ah, bản 4.12 moode của bác share
Khi cắm isolator vào thì đèn vàng sáng nhưng im lìm. Em tesr bằng radio có sẵn trên moode
Em sợ isolator có vấn đề gì đó, bữa nào bác rảnh em cầm cả bộ qua bác test dùm em cái nhé. Thanks bác
Con 502DAC Pro nó kén isolator Allo bác ơi . Mình check nó với Digi+ kêu ầm ầm . Thôi bác chơi 502DAC Pro ko có isolator vậy khi nào có group buy 2018 Ian lúc đó order cũng chưa muộn a . :D

Hagemi

Active Member
Các bác cho em hỏi dùng LT1963 với 3 đầu ra 5v, 3.3v và 1.8v để cấp thẳng nguồn vào 3x cho Pi có ổn ko các bác nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

toi511

Well-Known Member
Con 502DAC Pro nó kén isolator Allo bác ơi . Mình check nó với Digi+ kêu ầm ầm . Thôi bác chơi 502DAC Pro ko có isolator vậy khi nào có group buy 2018 Ian lúc đó order cũng chưa muộn a . :D

Cảm ơn Bác ah, chán thật nhi, lai phải chờ nữa rồi bác ơi. Hihi

tuan_ok

Well-Known Member
Board trơn không là 25$ + option modun 12.50 $ x3 + 5$ ship , mà em thấy cũng không gọn gàng hơn mấy modun riêng lẻ kia là bao .

Bên trên