[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

thank bác đã tư vấn, em cũng khoái nhạc là chính nhưng mẹ đốp nhà sau khi cấp ngân sách có đưa kèm đòi hỏi là phải xem phim, mà phim Hàn Quốc cho tình cảm. Đúng ra là cấp cho em 40tr, nhưng em đã lỡ yêu 1 em sony 42inch rồi vì thế giờ chỉ còn khoảng 25 tr thôi nên phải co kéo.
như vậy là theo kit bác tư vấn em sẽ cần thêm 1 em DAC nữa để nối nguồn đúng không ạ. nếu thế bác tư véo thêm cho em 1 con nào đó có thể làm DAC luôn với.
Thực ra e dune base chơi losless cũng khá ổn, có điều kiện thì sắm thêm DAC rời như bác C_pham sau thì hay hơn vì mấy con DAC tích hợp không thể hay bằng DAC chuyên dụng được. Đó là em nghĩ thế!

Minhsur

Banned

Thực ra e dune base chơi losless cũng khá ổn, có điều kiện thì sắm thêm DAC rời như bác C_pham sau thì hay hơn vì mấy con DAC tích hợp không thể hay bằng DAC chuyên dụng được. Đó là em nghĩ thế!

Tuần sau lúc nào tiện qua mình copy 109 nhé (Lý Thường Kiệt - giờ HC)

Tuần sau lúc nào tiện qua mình copy 109 nhé (Lý Thường Kiệt - giờ HC)

Hướng này thì em hơi bị kẹt vào giờ hành chính vì em lại làm ở Vĩnh Phúc. Thank bác, có dịp em sẽ alo cho bác sau. hi hi

C_Pham

Well-Known Member

Sáng thứ 7 này bác soibienmotmat25 và em định lên Nam Phú có bác nào đi cùng không.

Đợt này mọi người bận nên chắc chỉ có em và bác C_Pham đến nhà bác Dũng rồi, hôm trước đến nhà bác Dũng phát hiện ra bác ấy có mấy T nhạc chất lượng cao, đợt vừa rồi bận nhiều việc quá mãi mới rảnh được chút nên qua bác ấy copy về nghe.

Minhsur

Banned

em cũng ngứa ngáy lắm rồi, lâu lâu không được nghe ké bồn chồn quá.

vanet125

Member
Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Rét lắm các bác ạ, cuối tuần chắc em nằm trong chăn nhâm nhi vài bản trữ tình thôi :)

Vdzung

Active Member
Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Rét lắm các bác ạ, cuối tuần chắc em nằm trong chăn nhâm nhi vài bản trữ tình thôi :)

Nhớ cái rét Hn quá, tết này không ra HN ăn tết thật buồn. :(

Em vừa lấy cặp ProAc 1.5 về, lọ mọ phối ghép đây. Quả không hổ danh proAc, tiếng Mid quá hay và ngọt ngào, âm hình không lồi lên nữa mà trở về lùi phía sau, âm trường rộng mở hơn.
Đấy là em chả xử lý âm học nhà em gì hết , kỳ này quyết xử lý âm học cái phòng cho ngon. Lại tốn thêm vài chục chai nữa roài. #:-S

vanet125

Member

Bác đang dùng bộ nào để đánh ProAc 1.5 vậy?

Em đang gom thóc :D Ra Tết chuyển nhà em sẽ build 1 bộ tầm trung.

Chắc em sẽ quyết AudioLab với 8200CDQ/MDAC/MNET + 8200M/8200MB + Loa. Hiện em chưa quyết là chọn bộ loa nào, vẫn đi nghe thử để lựa chọn. Lúc đầu em dự tính đầu tư 3k5, sau nghe vài lần dự lên 5k, giờ chắc tính ra phải tầm 6k ồ ba má cho bộ này :s

Bên cafesound đang có em Luxman L-505u cũ (40tr) và cặp B&W 805s cũ (40tr) nghe các bác ấy tư vấn là nghe ổn, nhưng em chưa có thời gian qua nghe.

Chắc em sẽ lên thẳng chơi Pre-Pow...

Vdzung

Active Member

Bác đang dùng bộ nào để đánh ProAc 1.5 vậy?

Em đang gom thóc :D Ra Tết chuyển nhà em sẽ build 1 bộ tầm trung.

Chắc em sẽ quyết AudioLab với 8200CDQ/MDAC/MNET + 8200M/8200MB + Loa. Hiện em chưa quyết là chọn bộ loa nào, vẫn đi nghe thử để lựa chọn. Lúc đầu em dự tính đầu tư 3k5, sau nghe vài lần dự lên 5k, giờ chắc tính ra phải tầm 6k ồ ba má cho bộ này :s

Bên cafesound đang có em Luxman L-505u cũ (40tr) và cặp B&W 805s cũ (40tr) nghe các bác ấy tư vấn là nghe ổn, nhưng em chưa có thời gian qua nghe.

Nếu có tiền như bác mình chắc chẳng lăn tăn quá đâu vì mình vẫn sẽ chọn ProAc hoặc Spendor ( tất nhiên hàng 2nd ).
Và nếu thích hàng mới thì chơi pre-pow là hay quá rồi.
Mình đang đánh ProAc với Audiolab 8200P và QDac ( vừa Pre vừa Dac) đấy (do bán cho 1 bạn nhưng bạn ấy đang sửa nhà, chưa lấy nên mình mượn lại nghe tạm chờ con Pre của mình đang nâng cấp tụ).
Nghe nói ProAc hợp Naim nhưng mình hết đạn rồi nên chờ năm sau thôi.
Mình nghe cho mình sướng, nghe thử cho đã đi rồi xuống tay. Nghe và đọc chỉ là thêm kiến thức chư đừng quyết định bằng nghe tai của người khác, nhanh chán lắm.
B&W phải đầu 8 nghe mới Ok ( dù là nautilus) chứ mình không khoái series 6.
Dòng Heco 502 như của bác Minhsur cũng hay và chất.
Hoặc trung trung nhưng nghe không nhàm và thanh khoản tốt thì múc RX8, đi cặp với bộ mono 8200M bác djminhtuan đang bán thì quá tuyệt luôn.
Nhiều lựa chọn hay lắm, thong thả cũng tốt nhưng nhiều khi đến lúc xuống tay thì hàng bán mất tiêu rồi.

vanet125

Member

Hi, em cũng khoái lắm rồi ấy chứ, nhưng chỗ em ở bây giờ ko cho phép bố trí vị trí đặt bộ 2CH cho hợp lý được bác ạ. Chuyển chỗ khác xong là em hốt liền. Em cũng nhắm cặp 8200M của bác djminhtuan, nhưng giờ mua về thì cũng chỉ để đấy nên em đang lăn tăn quá.

Hi, em cũng khoái lắm rồi ấy chứ, nhưng chỗ em ở bây giờ ko cho phép bố trí vị trí đặt bộ 2CH cho hợp lý được bác ạ. Chuyển chỗ khác xong là em hốt liền. Em cũng nhắm cặp 8200M của bác djminhtuan, nhưng giờ mua về thì cũng chỉ để đấy nên em đang lăn tăn quá.

Thớt này dạo này lại hót hàng rồi. Thớt này mà sống được lâu thì ngày càng có ít người phải trả học phí!

Em hay nghe nhạc quốc tế những năm 80 như yesterday one more,nothing gone change my love for you,of the rain.Trong nước thì nghe nhạc chủ yếu của nhạc sỹ Thanh Tùng,và hòa tấu không lời thì chơi MA rx6 hoặc KLip rf 62 với am marantz pm 7004 thì có hợp không các bác nhỉ.

C_Pham

Well-Known Member

vanet125; đã viết:

Ngoài việc nghe hợp tai Bác cũng nên cân nhắc tính Thanh khoản khi nâng cấp nữa nhé. Audiolab em thấy Bác Djminhtuan rao bán cặp 8200M với giá đẹp thế mà 7 tháng rồi chưa trôi. Ở HN có vẻ ít người thích Audiolab. Nếu Bác quyết Audiolab thì nên lấy trước cặp của Bác Tuấn. Hôm em nghe em này ghép với x16 (dùng pre của AVR Onkyo) nghe cũng được.

C_Pham

Well-Known Member

Em hay nghe nhạc quốc tế những năm 80 như yesterday one more,nothing gone change my love for you,of the rain.Trong nước thì nghe nhạc chủ yếu của nhạc sỹ Thanh Tùng,và hòa tấu không lời thì chơi MA rx6 hoặc KLip rf 62 với am marantz pm 7004 thì có hợp không các bác nhỉ.

Bác nên hỏi ở bên box Thiết Bị Âm Thanh (lập topic mới hoặc trong topic Kinh nghiệm phối ghép của Bác Minhsur) sẽ có nhiều người vào xem và tư vấn cho Bác hơn. Topic này bây giờ ít người vào lắm từ khi bị chuyển sang đây.

Minhsur

Banned

Em thấy thích MR ghép với RF62II bác ạ.

Chào các bác ạ. Em mới tập chơi, đang tính làm bộ Jamo S626 hoặc 628 + Denon X500/X1000 + sub.
Như vậy đã hợp lý chưa ạ? Em chỉ cần p/p càng cao càng tốt, các thứ khác xét sau.
Em chủ yếu nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng, với xem phim. Thanks các bác

Bên trên