[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

cảm ơn bác! EM nghe nói bác mới lấy con DAC đèn, bác cho anh em tí review để cùng hóng với!
Bác C_Pham lại đầu tư thêm con DAC đèn rồi ah, vậy hôm nào em lại phải qua nha bác nghe thử mới được, cảm nhận ban đầu của bác về "đồ chơi mới" thế nào rồi.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

cảm ơn bác! EM nghe nói bác mới lấy con DAC đèn, bác cho anh em tí review để cùng hóng với!

Bác C_Pham lại đầu tư thêm con DAC đèn rồi ah, vậy hôm nào em lại phải qua nha bác nghe thử mới được, cảm nhận ban đầu của bác về "đồ chơi mới" thế nào rồi.

Vẫn là LM 502CA đó (vừa đèn vừa bán dẫn) đó thôi. Em chưa đủ trình để review, những cũng có bài viết cảm tưởng về em đó trong Topic "Bàn luận về DAC" post #1,000 bác có thể vào đó tham khảo. Em thấy nó là 1 DAC hay trong tầm tiền.

Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Chiều nay em và bác SummerHill hẹn nhau đến nhà bác Dũng để nghe thử bộ xem phim cho bác ấy, có bác nào đi cùng bọn em cho vui thì khoảng 4-5h qua nhà bác ấy.

Đính chính là em nhờ bác soibienmotmat25 kiểm chứng việc nghe nhạc của Yamaha 2010 với B&w 683 chứ "nghe phim" thì mọi người đều thừa nhận rồi mà ;-). Kết luận của bác ấy là "ổn" -> em sẽ thu xếp thóc để chồng cho b.Dũng - Nam Phú thôi ạ.

Cảm ơn soibienmotmat25 và các bác đã nhiệt tình chia sẻ, giúp đỡ. Cảm ơn b.Dũng đã tư vấn cho em giải pháp chuẩn và tận tình "phục vụ".

Theo cảm nhận cảm quan của em về chất lượng nhạc khi nghe bằng yamaha 2010 thấy khá ổn nhất là khi nghe bằng usb các file nhạc lossless 24bit 96khz. Chất giọng của ca sỹ nghe cũng rất có hồn nhưng so với bộ 2ch nghe bằng cd thì chưa thể bằng được. Với giá tiền chênh lệch với denon 3313 thì việc chọn yamaha 2010 vừa để xem phim và nghe nhạc tạm thời cho bác Summerhill là phương án hợp lý. Em hôm nào cũng phải dọn ổ để mang qua nhà bác Dũng copy ít file nhạc 24bit 96khz về nghe mới được.

Minhsur

Banned

Em là người mê thương hiệu Denon, kết 3313 lắm (đúng ra là kết con 4520 - nhưng đắt quá nên thôi). Sau 2 lần nghe, xem Yamaha 2010 đánh phim HD em đã thấy bớt yêu con 3313 rồi.

Xem phim với Ya2010 quả là sống động và sắc nét. Yêu nhất cái giá chưa đến 21t đồng.

vanet125

Member
Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác Minhsur ơi bác clear Inbox em gửi cái mess cái, full rồi bác.

Em thấy cũng nhiều người đánh giá REC Yamaha cao hơn Denon ?

Em là người mê thương hiệu Denon, kết 3313 lắm (đúng ra là kết con 4520 - nhưng đắt quá nên thôi). Sau 2 lần nghe, xem Yamaha 2010 đánh phim HD em đã thấy bớt yêu con 3313 rồi.

Xem phim với Ya2010 quả là sống động và sắc nét. Yêu nhất cái giá chưa đến 21t đồng.

vancao

chào các bác, em là mem mới và cũng là gà mờ trong cái hố này. Mới nhận cái cc nên em có nhu cầu kiếm 1 bộ về để tự sướng.
nhu cầu của em là 70% nhạc + 20% phim + 10% ngắm nhìn.
vốn liếng em mới có đc khoảng 25tr. nhờ các bác tư vấn giúp em 1 bộ. nếu đuối quá thì em ưu tiên 2ch cho nghe nhạc trước, xem phim tính sau ạ.
quên mất, nhạc thì em nghe nhạc nhẹ nhàng thôi: trữ tình, đồng quê, thỉnh thoảng làm tí pop rock thôi ạ.
nguồn nhạc thì em đã có laptop và vài cái HDD rồi.

Minhsur

Banned

chào các bác, em là mem mới và cũng là gà mờ trong cái hố này. Mới nhận cái cc nên em có nhu cầu kiếm 1 bộ về để tự sướng.
nhu cầu của em là 70% nhạc + 20% phim + 10% ngắm nhìn.
vốn liếng em mới có đc khoảng 25tr. nhờ các bác tư vấn giúp em 1 bộ. nếu đuối quá thì em ưu tiên 2ch cho nghe nhạc trước, xem phim tính sau ạ.
quên mất, nhạc thì em nghe nhạc nhẹ nhàng thôi: trữ tình, đồng quê, thỉnh thoảng làm tí pop rock thôi ạ.
nguồn nhạc thì em đã có laptop và vài cái HDD rồi.
Bác làm bộ denon X1000 + Jamo418HCS3 + Sub jamo 260 cho nhu cầu đa dạng.
Nếu thiên về nhạc bác làm bộ: Marantz PM6004 + CDP 5004 + loa B&W685. (Nếu nghe Lossless nhiều thì bác thay cái CDP bằng cái DAC)

Mà phòng bác rộng bao nhiêu nhỉ? Mấy thứ trên chắc hợp với phòng dưới 25m2 thôi. Em nghĩ CC thì phòng khách >40m quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác mà li dị 3313 thì báo em nhá, em lấy về làm lẽ, he he!

Bác làm bộ denon X1000 + Jamo418HCS3 + Sub jamo 260 cho nhu cầu đa dạng.
Nếu thiên về nhạc bác làm bộ: Marantz PM6004 + CDP 5004 + loa B&W685. (Nếu nghe Lossless nhiều thì bác thay cái CDP bằng cái DAC)

Mà phòng bác rộng bao nhiêu nhỉ? Mấy thứ trên chắc hợp với phòng dưới 25m2 thôi. Em nghĩ CC thì phòng khách >40m quá.

Marantz PM5004 + CDP 5004 + B&W685 (cả chân chống rung) mới có giá khoảng 25 triệu, còn cấu hình Marantz PM6004 + CDP 5004 + B&W685 hơn 32 triệu chưa kể dây loa, dây tín hiệu rồi bác ơi. Nhưng Marantz PM5004 đánh B&W685 cậu em trai e đang dùng cũng ổn lắm đó!

vancao

Marantz PM5004 + CDP 5004 + B&W685 (cả chân chống rung) mới có giá khoảng 25 triệu, còn cấu hình Marantz PM6004 + CDP 5004 + B&W685 hơn 32 triệu chưa kể dây loa, dây tín hiệu rồi bác ơi. Nhưng Marantz PM5004 đánh B&W685 cậu em trai e đang dùng cũng ổn lắm đó!

Cám ơn 2 bác, phòng khách của em liền bếp. Tính cả phòng khách và bếp thì khoản 40m2 ah. Có anh bạn bảo em lấy con yamaha 671 về vừa xem phim vừa nghe nhạc, ko biết thế nào ah.

con yamaha 671 xem phim còn được chứ nghe nhạc thì chán, thà bác cứ làm bộ 2ch để nghe nhạc trước còn lúc nào có tiền thì làm thêm bộ xem phim sau.

Cám ơn 2 bác, phòng khách của em liền bếp. Tính cả phòng khách và bếp thì khoản 40m2 ah. Có anh bạn bảo em lấy con yamaha 671 về vừa xem phim vừa nghe nhạc, ko biết thế nào ah.

hôm trước em thử Marantz PM5004+ B&W 685 bên Anh Dũng Nam Phú tại phòng thử thiết bị xem phim tầng 1 rộng chừng 25 m2 nhưng cửa đi mặt trước khoảng 3 m và cũng thông với bếp bằng cửa đi khoảng 2,5 m nhưng em thấy mở volume ở mức 10-11 giờ đã thấy tức hết ngực rồi, mang về nhà cậu em phòng kín 20 m2 chưa bao giờ mở quá mức 10 giờ. Vote một phiếu cho bác mua dàn nghe nhạc trước (em xem trên youtube có nhiều đoạn clip nhà ngươi ta rất rộng nhưng vẫn dùng 685). Nhà em có cả dàn xem phim và nghe nhạc nhưng từ hôm mua đến giờ được khoảng gần 2 tháng toàn nghe nhạc lossless bằng Dune Base, CD thì có vài cái 'CD cỏ' nghe đi nghe lại. Thúy nga thì xem được 2 đĩa 107 và 108 trọn vẹn mỗi đĩa 01 lần, phim thì chỉ test vài đoạn gay cấn thôi, còn lại chưa xem được bộ nào trọn vẹn cả!

Minhsur

Banned

Thúy nga thì xem được 2 đĩa 107 và 108 trọn vẹn mỗi đĩa 01 lần, phim thì chỉ test vài đoạn gay cấn thôi, còn lại chưa xem được bộ nào trọn vẹn cả!

Đi copy Thúy Nga 109 mà xem đi P ơi.

Minhsur

Banned

Bác mà li dị 3313 thì báo em nhá, em lấy về làm lẽ, he he!

Nghiêm túc mà nói, Yamaha 2010 xem phim rất phê. Mình nghĩ Den3313 xem phim không chắc đã bằng Ya2010, nhưng Den3313 thì xem nhạc 5.1 hay hơn.

Nghiêm túc mà nói, Yamaha 2010 xem phim rất phê. Mình nghĩ Den3313 xem phim không chắc đã bằng Ya2010, nhưng Den3313 thì xem nhạc 5.1 hay hơn.

Yamaha chủ đích thiết kế cho xem phim mà bác, Denon thì cần bằng giữa nhạc và phim hơn! Hôm em sang Nam phú thì chưa có 109 nên mới chỉ copy được 108 thôi bác!

vancao

hôm trước em thử Marantz PM5004+ B&W 685 bên Anh Dũng Nam Phú tại phòng thử thiết bị xem phim tầng 1 rộng chừng 25 m2 nhưng cửa đi mặt trước khoảng 3 m và cũng thông với bếp bằng cửa đi khoảng 2,5 m nhưng em thấy mở volume ở mức 10-11 giờ đã thấy tức hết ngực rồi, mang về nhà cậu em phòng kín 20 m2 chưa bao giờ mở quá mức 10 giờ. Vote một phiếu cho bác mua dàn nghe nhạc trước (em xem trên youtube có nhiều đoạn clip nhà ngươi ta rất rộng nhưng vẫn dùng 685). Nhà em có cả dàn xem phim và nghe nhạc nhưng từ hôm mua đến giờ được khoảng gần 2 tháng toàn nghe nhạc lossless bằng Dune Base, CD thì có vài cái 'CD cỏ' nghe đi nghe lại. Thúy nga thì xem được 2 đĩa 107 và 108 trọn vẹn mỗi đĩa 01 lần, phim thì chỉ test vài đoạn gay cấn thôi, còn lại chưa xem được bộ nào trọn vẹn cả!
thank bác đã tư vấn, em cũng khoái nhạc là chính nhưng mẹ đốp nhà sau khi cấp ngân sách có đưa kèm đòi hỏi là phải xem phim, mà phim Hàn Quốc cho tình cảm. Đúng ra là cấp cho em 40tr, nhưng em đã lỡ yêu 1 em sony 42inch rồi vì thế giờ chỉ còn khoảng 25 tr thôi nên phải co kéo.
như vậy là theo kit bác tư vấn em sẽ cần thêm 1 em DAC nữa để nối nguồn đúng không ạ. nếu thế bác tư véo thêm cho em 1 con nào đó có thể làm DAC luôn với.

C_Pham

Well-Known Member

thank bác đã tư vấn, em cũng khoái nhạc là chính nhưng mẹ đốp nhà sau khi cấp ngân sách có đưa kèm đòi hỏi là phải xem phim, mà phim Hàn Quốc cho tình cảm. Đúng ra là cấp cho em 40tr, nhưng em đã lỡ yêu 1 em sony 42inch rồi vì thế giờ chỉ còn khoảng 25 tr thôi nên phải co kéo.
như vậy là theo kit bác tư vấn em sẽ cần thêm 1 em DAC nữa để nối nguồn đúng không ạ. nếu thế bác tư véo thêm cho em 1 con nào đó có thể làm DAC luôn với.

Em thấy bác do_long_khach dùng amply Nad356 có DAC tích hợp thấy khen hay (giá mới chắc khoảng 15T) còn lại bác làm đôi loa nữa là vừa đủ ngân sách.

Bên trên