Diễn đàn hội Audio PIJAMA

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Họp mặt hội Pijama lần thứ nhất!!!!!

Chết rồi bác lại nghỉ đến pow và pre rồi. :))

duyanh2008

Active Member

Bác RT làm luôn cặo Pow - Pre Rotel 1070 luôn đi.

xitrum8x

Active Member

Mình xin báo cáo kết quả là : Thành công về đấu pháp nhưng thất bại về kết quả vì Con Amp 930 có chất lượng tệ quá, đấu nối thì OK. Hy vọng lần sau sẽ kiếm dc con Pow có chất lượng.

Em nghĩ amp Nhật cổ đánh với loa nhật thì hay hơn, hôm nào rảnh em vác con audiolap qua test thử xem có khả quan hơn ko.

vietrung

Active Member

Em nghĩ amp Nhật cổ đánh với loa nhật thì hay hơn, hôm nào rảnh em vác con audiolap qua test thử xem có khả quan hơn ko.

mình cũng nghĩ vậy, mình thấy 1 số người hay oánh amp sansui với loa pi hoặc onkyo khá hợp :)

anbinhdo

Well-Known Member

Chúc các Bác có một buổi off thật đầm ấm và nhiệt huyết . Chúc cho cuộc họp mặt hội Pijama lần thứ nhất thành công !

whitevndragon

Active Member

Chết rồi bác lại nghỉ đến pow và pre rồi. :))

Bác lo xa rồi. Từ khi dính đến vụ Hd e cũng bắt đầu táy máy đấu đấu nối nối cho vui , mà hình như vụ đấu đấu nối nối nó cũng ghiền bác ơi. Ban đầu là con AVR ko có Preout mà có Zone2 nên mình tìm hiểu xem nó có giống preout ko. Hỏi Mod Lehoang 40 thì nghe nói là : A bán con Denon 1910 vì ko có preout, có Zone2 mà ko cách nào đấu thêm Power dc. Mình nghe vậy mới mò của mình kết quả là OK. AVR (Zone2) --> amp--> Loa ( cầu dưới) , đồng thời AVR--> Loa ( cầu trên ). Như vậy là mình vừa đấu Amp như Power vừa đấu bi-amp cho cặp loa. Nhưng kết quả cuối cùng là nghe dỡ tệ...hehe.
Vậy nên mới nói là thành công về đấu pháp nhưng thất bại vè kết quả...hehe :(:)(:)((

whitevndragon

Active Member

A cũng ko rành vụ Amp nào ghép loa nào cho hay nên cứ ghép đại vậy thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Chúc các Bác có một buổi off thật đầm ấm và nhiệt huyết . Chúc cho cuộc họp mặt hội Pijama lần thứ nhất thành công !

Thay mặt anh em hội Pijama, chúc ae hội HD Đà Nẵng luôn mạnh khoẻ và càng ngày phát triển mạnh.

duyanh2008

Active Member

Tình hình la vừa rước em Sony KLV 40EX400 về (Gấu chọn, hix), và cũng đã đặt gạch em Arcam Alpha 9 bên VNAV, giá em này la 8,5m. Các bác góp ý dùm mình là em này có ghép tốt với em RX6 không? Hay là Audiolab 8000A?

Thanks all

xitrum8x

Active Member

Tình hình la vừa rước em Sony KLV 40EX400 về (Gấu chọn, hix), và cũng đã đặt gạch em Arcam Alpha 9 bên VNAV, giá em này la 8,5m. Các bác góp ý dùm mình là em này có ghép tốt với em RX6 không? Hay là Audiolab 8000A?

Thanks all

Con Arcam 9 bên shop Ngon,bổ,rẻ phải ko bác ?. Audi 8000a cũng vậy, tuy nhiên chỗ nguồn xuyến 8000a ko giống của em ( nguồn zin có 2 cục mút che chỗ vặn ốc sao con này ko thấy ? ).
Em đọc bài này bên shop lúc hàng chưa về, vô tình đọc thêm bài này xong thì bỏ ý định luôn :
http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?f=49&t=46163&sid=458410a58a282f27798e6486ee1c7dc7

Vấn đề arcam 9 đánh rx6 thì hay rồi, 8.5m hơi chát. Tháng trước em mua hụt con này , rao giá 7.5m thôi. Bác có AX10 rồi vác arcam9 làm gì nửa ???

Chỉnh sửa lần cuối:

duyanh2008

Active Member

Con Arcam 9 bên shop Ngon,bổ,rẻ phải ko bác ?. Audi 8000a cũng vậy, tuy nhiên chỗ nguồn xuyến 8000a ko giống của em ( nguồn zin có 2 cục mút che chỗ vặn ốc sao con này ko thấy ? ).
Em đọc bài này bên shop lúc hàng chưa về, vô tình đọc thêm bài này xong thì bỏ ý định luôn :
http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?f=49&t=46163&sid=458410a58a282f27798e6486ee1c7dc7

Vấn đề arcam 9 đánh rx6 thì hay rồi, 8.5m hơi chát. Tháng trước em mua hụt con này , rao giá 7.5m thôi. Bác có AX10 rồi vác arcam9 làm gì nửa ???

hihi, nghe nhạc 2 kênh em. Anh nghe nhạc nhiều hơn xem phim nên đã từ lâu có ý định làm riêng 1 dàn 2 kênh rồi. Con AX10 vẫn để đấy xem phim, Thúy Nga...

Hix, đọc cái bài theo đường link của em, chắc không dám mua ở shop đó nữa, chắc Cambridge Azur 650A mà chiến thôi, mới 100% cũng đỡ lo.

vietrung

Active Member

Thanks all

bác cố tí lấy 40EX500 cho đỉnh :D, dc cái quét 100Hz cũng khá đấy, giá cũng ko hơn 400EX400 bao nhiu :D

vinagoh

Well-Known Member

Bác Trung dạo này loa đài nhiều quá ta, có cặp nào dư kg cho mượn về mở nhạc khè hàng xóm coi. :))

xitrum8x

Active Member

Cambridge Azur 650A
Công suất 75W (8 ohm)

Dải tần 5Hz – 50kHz (-1dB)

Trở kháng đầu vào 47ko

Kích thước (cao x rộng x sâu) 12x43x35cm

Trọng lượng 8,4kg

Con này specs cũng khá đó a.H , dùng sò công suất loại mới của Sanken, giá new hình như cũng gần 600$. Nếu dư dả tí xíu anh làm con Amply Arcam FMJ A28 này đi, shop CK audio đang có con này ( hàng lướt, giá 17 củ), nhìn cũng còn đẹp lắm. Theo các tiền bối thì con này ghép MA là hết thuốc luôn đó.

À mà sao anh ko tạo thread bên box âm thanh để các cao thủ tư vấn thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

whitevndragon

Active Member

Cambridge Azur 650A
Công suất 75W (8 ohm)

Dải tần 5Hz – 50kHz (-1dB)

Trở kháng đầu vào 47ko

Kích thước (cao x rộng x sâu) 12x43x35cm

Trọng lượng 8,4kg

Con này specs cũng khá đó a.H , dùng sò công suất loại mới của Sanken, giá new hình như cũng gần 600$. Nếu dư dả tí xíu anh làm con Amply Arcam FMJ A28 này đi, shop CK audio đang có con này ( hàng lướt, giá 17 củ), nhìn cũng còn đẹp lắm. Theo các tiền bối thì con này ghép MA là hết thuốc luôn đó.

À mà sao anh ko tạo thread bên box âm thanh để các cao thủ tư vấn thêm.

Mai mốt e có đi chợ 2nd chắc phải nhờ Xitrum dắt đi quá:D

vietrung

Active Member

Bác Trung dạo này loa đài nhiều quá ta, có cặp nào dư kg cho mượn về mở nhạc khè hàng xóm coi. :))

còn cặp loa thùng made in... Nhật Tảo, bác rãnh qua vác dìa nghe chơi :D

ngoclong

Active Member

hihi, nghe nhạc 2 kênh em. Anh nghe nhạc nhiều hơn xem phim nên đã từ lâu có ý định làm riêng 1 dàn 2 kênh rồi. Con AX10 vẫn để đấy xem phim, Thúy Nga...

Hix, đọc cái bài theo đường link của em, chắc không dám mua ở shop đó nữa, chắc Cambridge Azur 650A mà chiến thôi, mới 100% cũng đỡ lo.

Má ơi! bác H đúng là đại gia rồi<:p , AX10 mà chỉ dùng để xem phim thôi kìa ae@-), phí quá bác H ơi!!!!!!

xitrum8x

Active Member

Treo quốc kỳ mừng QUỐC KHÁNH VIỆT NAM 2-9.

Bên trên