Diễn đàn hội Audio PIJAMA

ngoclong

Active Member
Ðề: Họp mặt hội Pijama lần thứ nhất!!!!!

ok bác, em chép qua HDD rồi chép ngược lại Lap cho bác, tính tiền gấp đôi$-)
Em hiện có 35gb lossless nhạc vàng chọn lọc CD và 1 số ca sĩ yêu thích như Hồng Trúc, Quang lê, mai thiên vân, duy khánh, trường vũ, mạnh đình...
Cũng ko nhiều lắm các bác thích thì qua em chép vô tư ( rồi em tính tiền $-)$-)$-):D) .

He he! Mại dzô các bác ui! chép cho nhiều bác, tính tiền gấp đôi cho một bác. Quá đã!:-j

xitrum8x

Active Member

He he! Mại dzô các bác ui! chép cho nhiều bác, tính tiền gấp đôi cho một bác. Quá đã!:-j

Tại file nhạc em để trong máy tính, phải qua 2 công đoạn xử lý mới vào máy bác được, tính tiền gấp đôi là hợp lý rùi....:D

Em nói cho vui thôi nha các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

whitevndragon

Active Member

Lossless của Xitrum đắt hàng hén... Bữa nào mấy ae alô xong hẹn Xitrum dc ko ? Mình định sáng thứ 5 tuần này dc ko? Ae cho ý kiến đi.
@ DuyAnh2008 : E thấy ý kiến của NgocLong có lý, a cứ vác AX10 sang Xitrum thử xem khác amp 2 kênh như thế nào rồi hẳng qđịnh.
@NgocLong : Mình thấy bên vnav có bán cặp JBL LX1000 ( 1000 chứ ko phải 100 ) : 13.5tr , nếu bác quan tâm ghé xem thử.

vietrung

Active Member

cứ tình hình thế này chắc xitrum8x phải làm quả ọp tại gia rồi, bác duyanh2008 vác AX10 qua demo với RX6 luôn đi, mọi người thấy thế nào :)

duyanh2008

Active Member

Hix, con AX10 nặng quá, vác đi vác về chắc chết

ngoclong

Active Member

cứ tình hình thế này chắc xitrum8x phải làm quả ọp tại gia rồi, bác duyanh2008 vác AX10 qua demo với RX6 luôn đi, mọi người thấy thế nào :)

Có lý quá đi chứ! Em vac phu cho!
@bác rongtrang : cặp JBL L1000 ở shop VTàu phải kg bác? xa quá mình đâu có thử với ampli được, hôm trước mình ghép thành công D8TX với JBL L890, mà hình như JBL mỗi dòng như L, LX, TLX đều khác nhau thì phải!:-?:-?

vietrung

Active Member

Có lý quá đi chứ! Em vac phu cho!
@bác rongtrang : cặp JBL L1000 ở shop VTàu phải kg bác? xa quá mình đâu có thử với ampli được, hôm trước mình ghép thành công D8TX với JBL L890, mà hình như JBL mỗi dòng như L, LX, TLX đều khác nhau thì phải!:-?:-?

pi ghép JBL nghe thì ok nhưng mình nghĩ ko dc hay cho lắm, hiện tại mình thấy pi cổ ghép Ja, MA và BW là khá hợp. Để mình bảo hành xong cái remote HDP mời các bác qua thẩm âm, bảo đảm nghe thần sầu ko cần qua cầu :D (dĩ nhiên là trong đk cho phép thôi nhé)

Hix, con AX10 nặng quá, vác đi vác về chắc chết

ae có lòng phụ bác 1 tay cho, sợ gì ko vác qua thử hả bác :D

duyanh2008

Active Member

Thanks anh em đã nhiệt tình.

Anh chuẩn bị đí India, cuối tháng mới về. Chắc đến đó mới off cùng được.

duyanh2008

Active Member

Trung đổi con Dune Base 3.0 đi em. Bảo đảm tuyệt.

vietrung

Active Member

Trung đổi con Dune Base 3.0 đi em. Bảo đảm tuyệt.

e lại khoái con PopCorn C200 hơn mới chít, con Dune Base thấy nó load có vẻ hơi chậm và hay bị treo. Nhưng hiện tại e vẫn xài con ACRyan rất ổn. Để khi nào BD thịnh hành e mới tính tiếp nâng cấp ra sao :)

xitrum8x

Active Member

pi ghép JBL nghe thì ok nhưng mình nghĩ ko dc hay cho lắm, hiện tại mình thấy pi cổ ghép Ja, MA và BW là khá hợp. Để mình bảo hành xong cái remote HDP mời các bác qua thẩm âm, bảo đảm nghe thần sầu ko cần qua cầu :D :D

Theo mình biết thì bác truonghd đang ghép AX10 và JBL, nghe bác ấy bảo cũng khá lắm.

Theo lời mời của bác T thì mình có ý kiến như sau, các bác xem có hợp lý ko nhé :

1. Ae qua nhà bác T nghe dàn của bác T trước, dù sao c407 đã có thời gian chạy rà ( chắc sẽ hay theo phối ghép và tài chỉnh chọt của bác T nữa ) , loa em còn mới quá e rằng làm các bác thất vọng về chất âm của em nó.

2. Khi đó bác nào có nhu cầu lossless Ae mình mang theo Lap or HDD giao lưu luôn thể.

3. Bác duyanh đi Ấn cuối tháng này về ( nhớ có quà Indian cho AE nhé bác, em thì đăng ký 1 tờ tiền nhỏ của Ấn, tại vì em đang sưu tập tiền các nước ý mà ) , cuối tháng này có thể con AX5Ai của em cũng về. Lúc đó nhất định em sẽ mời các bác ghé qua tệ xá thẩm âm giúp.

Các bác có cao kiến gì thì đóng góp thêm nhé, Tất cả vì hội PI vững mạnh và phát triển toàn diện.

vietrung

Active Member

Theo mình biết thì bác truonghd đang ghép AX10 và JBL, nghe bác ấy bảo cũng khá lắm.

Theo lời mời của bác T thì mình có ý kiến như sau, các bác xem có hợp lý ko nhé :

1. Ae qua nhà bác T nghe dàn của bác T trước, dù sao c407 đã có thời gian chạy rà ( chắc sẽ hay theo phối ghép và tài chỉnh chọt của bác T nữa ) , loa em còn mới quá e rằng làm các bác thất vọng về chất âm của em nó.

2. Khi đó bác nào có nhu cầu lossless Ae mình mang theo Lap or HDD giao lưu luôn thể.

3. Bác duyanh đi Ấn cuối tháng này về ( nhớ có quà Indian cho AE nhé bác, em thì đăng ký 1 tờ tiền nhỏ của Ấn, tại vì em đang sưu tập tiền các nước ý mà ) , cuối tháng này có thể con AX5Ai của em cũng về. Lúc đó nhất định em sẽ mời các bác ghé qua tệ xá thẩm âm giúp.

Các bác có cao kiến gì thì đóng góp thêm nhé, Tất cả vì hội PI vững mạnh và phát triển toàn diện.

báo cáo các bác là đã bảo hành dc cái remote HDP, hên quá, tụi VENR nó đổi cho cái remote khác mới toanh :)

Bác xitrum8x quá lời, bộ giàn của mình thì cũng cỏ thôi nhưng mình thấy rất hài lòng với chất tiếng em nó hót. Mình cũng chưa nghe PI+JBL nó hót thế nào nhưng nghe a.L review lại thì chất âm oánh rối như canh hẹ :D.

Và theo cá nhân mình thì JBL cho chất âm mạnh phù hợp với nhạc có tiết tấu nhanh, mạnh, còn pi cổ thì chất tiếng trầm ầm, chậm rãi,... nên e rằng ghép pi+jbl sẽ ko ổn cho lắm!!!

Thể theo nguyện vọng của bác xitrum8x chắc mình sẽ tổ chức 1 buổi ọp nho nhỏ để review pijama nó hót thế nào :D nhưng ngặt nổi:

1. Thời gian làm việc của mình thất thường quá, t7 hay cn có khi quần quật 24/7 nên ko biết trước thời gian rãnh là khi nào để hẹn trước với các bác.

2. Mình để bộ giàn nghe nhìn ở phòng riêng như bác vinagoh nhưng kẹt là chật quá, chỉ có 12m2 (chưa kể để bộ giàn và đồ đạc linh tinh) ngồi thoải mái khoảng 2-3 người, nếu thêm nữa thì hơi chật.

Nên nhiều khi cũng quyết làm quả ọp tại gia để một số bác tham khảo trước khi quyết định hốt loa đài, mà kẹt quá cũng ko dám mời là vậy!!!

xitrum8x

Active Member

Chúc mừng bác , vô tình được cái remote new.

Ko biết các bác có giống em ko, sau lần off tại nhà bác Đ tự nhiên thấy phòng mình nhỏ xíu. Nghe 1 mình hoài cũng buồn, bạn bè thì ko có đứa nào biết audio, nghe xong hỏi hay ko - bảo có, rõ chán. Muốn mời các bác trên 4r qua chơi, bàn luận thì phòng hơi nhỏ, ngại quá chừng.

Mình cũng giống bác vietrung, thời gian hơi thất thường nên toàn " chơi đụng " (đụng đâu chơi đó, nếu time cho phép ). Vì vậy mình có ý kiến nếu bác T rãnh giờ nào thì cứ call mình, rồi mình gọi tiếp 1 số bác ai rảnh thì ghé, ko thì thôi ( như hôm nọ mình gọi bác qua a.L đó )

vietrung

Active Member

Chúc mừng bác , vô tình được cái remote new.

Ko biết các bác có giống em ko, sau lần off tại nhà bác Đ tự nhiên thấy phòng mình nhỏ xíu. Nghe 1 mình hoài cũng buồn, bạn bè thì ko có đứa nào biết audio, nghe xong hỏi hay ko - bảo có, rõ chán. Muốn mời các bác trên 4r qua chơi, bàn luận thì phòng hơi nhỏ, ngại quá chừng.

Mình cũng giống bác vietrung, thời gian hơi thất thường nên toàn " chơi đụng " (đụng đâu chơi đó, nếu time cho phép ). Vì vậy mình có ý kiến nếu bác T rãnh giờ nào thì cứ call mình, rồi mình gọi tiếp 1 số bác ai rảnh thì ghé, ko thì thôi ( như hôm nọ mình gọi bác qua a.L đó )

mình thì lại nghĩ ngược lại, cái phòng của bác vinagoh to quá, nghe AX10+c607 để vol -30db mà ko thấy xi nhê, phải xuống -25db hay -20db mới thấy rõ. Còn phòng mình 12m2 nghe rất ấm cúng, tối tối mình để -40db hay -35db nghe rất phê, còn muốn hoàn tráng thì -30db là ầm ầm rồi!!!

trong cơ quan của mình cũng có 1 số ae chơi audio nên mình cũng giao lưu cũng vui, nhưng vui nhất là dc giao lưu với ae trên 4rum này, rất thân tình và vui vẻ thoải mái chia sẽ :)

mình thì làm giờ hành chánh t2-t6 tới 17-18h là về nhà chăm sóc vợ con nên cũng ko có nhiều thời gian. Chỉ có cuối tuần thì t7, cn nếu ko làm overtime thì còn rãnh rang, ko thì phải cày suốt 24/7 hoặc cn phải chở vợ con về Q9 chơi bên nhà ngoại.

để mình xem cuối tuần này có rãnh sẽ alo cho xitrum8x và 1 số bác nào rãnh qua review chơi, ai qua dc thì qua, ai chưa qua dc thì để tuần sao qua tiếp, sẵn giao lưu lossless luôn. Hôm t6 tuần trước chở theo gấu có việc trên Q1 nên về ko kịp để qua a.L chơi, bác P thông cảm nhé :)

xitrum8x

Active Member

ok bác, khi nào rảnh thì alo Ae mình giao lưu. Ý mình là ko gian nhà bác Đ tốt quá, rộng rãi, thoải mái để có thể mời AE qua chơi.

Hôm thứ 6 qua nhà a.L nghe phê quá . C407+pow PS cũng hay với độ dày của chất âm nhờ con cs pow Ps, mà 684 + pow đèn Vincent thì tê tái, nhừa nhựa nhờ chất âm đèn khi Chế Linh cất giọng , về tới nhà cũng gần 10h tối.

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

ok bác, khi nào rảnh thì alo Ae mình giao lưu.

Hôm thứ 6 qua nhà a.L nghe phê quá . C407+pow PS cũng hay với độ dày của chất âm nhờ con cs pow Ps, mà 684 + pow đèn Vincent thì tê tái, nhừa nhựa nhờ chất âm đèn khi Chế Linh cất giọng , về tới nhà cũng gần 10h tối.

nói thật lúc trước mình nghe bộ giàn A1D+684 và 1910+c407 của a.L chưa có POW cũng bình thường, dc cái A1D đánh bass quá tốt, thậm chí trung âm của A1D+684 còn thua c407+d8tx của mình; sau này a.L thêm pow PS mới cải thiện dc trung âm; còn bộ pow đèn thì mình chưa có dịp nghe, sau này a.L mang pow PS ghép với c407 chắc cũng khá hay. Cuối tuần này bác P mang theo nguyên đống vàng cho cóp ké nhá :D, để xem giàn mình nghe vàng có hay như bác nghe giàn của a.L hay ko :D

xitrum8x

Active Member

nói thật lúc trước mình nghe bộ giàn A1D+684 và 1910+c407 của a.L chưa có POW cũng bình thường, dc cái A1D đánh bass quá tốt, thậm chí trung âm của A1D+684 còn thua c407+d8tx của mình; sau này a.L thêm pow PS mới cải thiện dc trung âm; còn bộ pow đèn thì mình chưa có dịp nghe, sau này a.L mang pow PS ghép với c407 chắc cũng khá hay. Cuối tuần này bác P mang theo nguyên đống vàng cho cóp ké nhá :D, để xem giàn mình nghe vàng có hay như bác nghe giàn của a.L hay ko :D

Chỉ sợ bác chê ít, bởi vì mình chỉ lưu những CD mình thích, khoảng 35gb.
Dàn B&W cải thiện đáng kể khi có Vincent đó bác T, tới nhà a.L đã nhiều lần chỉ thích nghe C407 do phù hợp với thể loại nhạc mình thích. Con Caver và PS làm 407 hay lên thấy rõ, âm dày, tiếng căng, bass chắc gọn. ( A.L đánh ko Pow trước rồi mới cắm thêm pow vào cho mình thấy rõ sự khác biệt )

vietrung

Active Member

Chỉ sợ bác chê ít, bởi vì mình chỉ lưu những CD mình thích, khoảng 35gb.
Dàn B&W cải thiện đáng kể khi có Vincent đó bác T, tới nhà a.L đã nhiều lần chỉ thích nghe C407 do phù hợp với thể loại nhạc mình thích. Con Caver và PS làm 407 hay lên thấy rõ, âm dày, tiếng căng, bass chắc gọn. ( A.L đánh ko Pow trước rồi mới cắm thêm pow vào cho mình thấy rõ sự khác biệt )

mình công nhận là c407 hay 684 khi gắn POW thấy rõ sự cải thiện chất âm, mình đã mượn pow carver về thử cũng công nhận điều này. Trước giờ mình cũng ko thích nhạc vàng cho lắm, nghe thì thấy hay hay, để lần này giao lưu tí vàng xem bộ giàn của mình có hợp hơn ko :) bác có nhiu vàng cứ mang qua cho mình cóp hết xem mình thích chất giọng của ca sĩ nào nhất nhé :D

duyanh2008

Active Member

OK em, anh sẽ mang về cho em 1 tờ 50 Rupee India

Bên trên