Dịch vụ ZTV của VTC

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV ở đâu, vào đây xác nhận cho anh em cái này. Nếu đây là tin vịt thì đề nghị các bác đính chính để tránh hiểu nhầm. Còn nếu đây là tin chính xác thì chia sẻ với bác ZTV là em sẽ quyết tâm bỏ tiền mua K+ từ 1/5 cho nó ổn định :!!

Quả này hồi hộp hơn ngồi chờ up rom mà sợ mất điện rồi, cách đây mấy hôm các bác bên ZTV còn gọi điện thông báo là dịp 30/04 là có bản Rom 2.0 với giao diện hoàn toàn khác mà! Đây chưa phải là thông báo chính thức, bác "buikiem_kg" cứ doạ ace chứ chờ đến dịp 2/9 thì chín nhừ rồi ko phải chín mồi nữa!

vxthuyad

Member
Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV ở đâu, vào đây xác nhận cho anh em cái này. Nếu đây là tin vịt thì đề nghị các bác đính chính để tránh hiểu nhầm. Còn nếu đây là tin chính xác thì chia sẻ với bác ZTV là em sẽ quyết tâm bỏ tiền mua K+ từ 1/5 cho nó ổn định :!!
chính xác 100% bác chuẩn bị tinh thần đi là vừa ??????
có cái ztvlive mới bác thử chay xem đã ổn định chưa
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

hdmediashop57

bác trích dẫn đúng nguồn gốc tin từ đây ra này:

ZTV thông báo: Tình hình bản rom 2.0 hiện nay các bác còn đang "ngâm cứu" và tess thử khi nào thật ổn định thì mới cho update, có thể sẽ lỗi hẹn 30/4, thời điểm chín mồi sẽ là ngày 2/9 lễ lớn cho hoành tráng. Mong ace, cộng đồng sử dụng ztv hãy cố gắng chờ đợi. Nhưng báo trước bản rom mới hệ điều hành androi 4.0 là mã nguồn "đóng" chứ ko mở, lý do:(1) Các phần mềm tích hợp cho ztv được các lập trình viên ztv "tối ưu hóa" để chạy cho ổn định, không nên sài phần mềm chợ đen. (2) chíp xử lý và ram của ztv cũng còn hạn chế. Hết thông báo.

Mà dạo này các bác bên ZTV bận làm ROM quá hay sao ấy, ít thấy trả lời trên diễn đàn! Bác "buikiem_kg" chém gió mạnh quá mà chưa thấy có ý kiến gì (hay chỉ "dương đông kích tây" để việc chờ ra bản Rom 2.0 thêm "nóng")! Mà mỗi cái có cái hay riêng ko thể thay thế hết những cái khác đc, K+ mình chỉ ngồi mà xem truyền hình thôi ko có cái gì mà "táy máy" thêm đc!

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chiều nay mình có điện cho 1 bác làm bên kĩ thuật bên ZTV, bác ấy trả lời là đang bận hoàn thiện bản ROM 2.0 để kịp cho đúng dịp 30.4 này. Tất cả các tính năng đã ổn định giờ chắc còn đóng gói vào bản ROM thôi. Các bác cứ an tâm đi nhé!

ZTV thông báo: Tình hình bản rom 2.0 hiện nay các bác còn đang "ngâm cứu" và tess thử khi nào thật ổn định thì mới cho update, có thể sẽ lỗi hẹn 30/4, thời điểm chín mồi sẽ là ngày 2/9 lễ lớn cho hoành tráng. Mong ace, cộng đồng sử dụng ztv hãy cố gắng chờ đợi. Nhưng báo trước bản rom mới hệ điều hành androi 4.0 là mã nguồn "đóng" chứ ko mở, lý do:(1) Các phần mềm tích hợp cho ztv được các lập trình viên ztv "tối ưu hóa" để chạy cho ổn định, không nên sài phần mềm chợ đen. (2) chíp xử lý và ram của ztv cũng còn hạn chế. Hết thông báo.
Bác này có giọng giống bác Tiến bên androd box thế nhỉ. Ủng hộ hàng Việt, niềm vui của mọi nhà.

rivera

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

vẫn cài được apk ngoài ( ứng dụng -> tất cả ứng dụng -> appinstaller -> chọn usb hay thẻ nhớ lưu apk ngoài -> tích chọn apk cần cài -> kích vào 3 chấm góc trên bên phải chọn install/uninstall ) chờ cài xong là ok..

Thanks bác, em lại vọc được rồi. Nhưng mà ghét Ztv cái là cứ up rom lại phải cài từ đầu mất tg quá

Mình thấy dạo này mấy bác ztv trốn đâu không thấy lên dđ, mà ngày 30/4 đã đến gần nên vào diễn đàn chém gió tí cho vui, cũng là nhắc nhở bác ztv cũng cấn thông báo về tiến độ bản rom 2.0 để anh em biết đỡ ngóng trông, chờ đợi, mong các bác chém nhẹ tay nhé. Mà bác "blackmorning" nhìn nickname của em là biết ai thông báo rồi...lại còn vịt với gà vào đây làm gì kẻo cúm H7N9 thì chít.

Kg: bác blackrmoning: Nhu cầu sử dụng của bác là xem tivi, bóng đá ngoại hạng anh...khuyên bác nên mua k+, chứ ztv chỉ xem được các kênh miễn phí thôi (khoảng gần 70 kênh chủ yếu đài các tỉnh và tp HCM). Còn mục đích sử dụng của bác cần 01HD box, smat tv thì bác cứ mua ztv sẽ giải quyết được nhu cầu của bác. Còn nếu có khả năng thì mua cả 2 thì ok.

huynhquochoang

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bản rom ngày 2-04-2013 không cài thêm được App khác hả bác ZTV, HDViet và LiveTV cũng cài ko được luôn. Nếu thật sự khóa không cho cài thêm ứng dụng khác thì bác nào có ý định mua ZTV nên xem xét lại vì mấy ứng dụng của VTC toàn cùi mía ko ah. Mình mua ZTV chỉ xài được HDViet giờ khóa luôn ko cho cài thêm ứng dụng ngoài coi như vứt bỏ cho rồi. Sai lầm khi mua ZTV.
Cái Dune HD TV-102 này mà có sớm tí thì hay biết mấy.

vxthuyad

Member

Bản rom ngày 2-04-2013 không cài thêm được App khác hả bác ZTV, HDViet và LiveTV cũng cài ko được luôn. Nếu thật sự khóa không cho cài thêm ứng dụng khác thì bác nào có ý định mua ZTV nên xem xét lại vì mấy ứng dụng của VTC toàn cùi mía ko ah. Mình mua ZTV chỉ xài được HDViet giờ khóa luôn ko cho cài thêm ứng dụng ngoài coi như vứt bỏ cho rồi. Sai lầm khi mua ZTV.
lúc nào bác vứt bỏ báo cho mình 1 tiếng nhé ????
chú ý : mua lại tất cả ztv giá 1t cho bác nào có ý định vứt bỏ pm cho mình [email protected]

TuyenBMFC

Member

Bác hiểu lầm rồi. Chỉ không cho cài các ứng dụng ngoài chưa qua "kiểm duyệt". Còn những ứng dụng như HDViet đã có sẵn trong Store của ZTV. Bác chỉ việc vào cài đặt là xong.

excon

ZTV lởm lắm... quảng cáo thì hay, cấu hình thì yếu... cái gì cũng kêu miễn phí đến khi mua về thì cái gì cũng không có, Karaoke không, VOD thì chán , nội dung lèo tèo... Điều khiển thì lởm... Triết khấu cho đại lý tới 900k/ chiếc. Bán cho người dùng tận 3 triệu. Hóa ra thịt người dùng nhiều thế....

Quảng cáo chơi game online thì lấy hình đột kích ra , trong khi chơi mấy game 3D còn chạy không nổi...

Bó tay VTC....

hdmediashop57

---
Bác hiểu lầm rồi. Chỉ không cho cài các ứng dụng ngoài chưa qua "kiểm duyệt". Còn những ứng dụng như HDViet đã có sẵn trong Store của ZTV. Bác chỉ việc vào cài đặt là xong.

Cũng ko hẳn là hiểu lầm. Trước bản Rom 02.04.2013 thì cách cài thêm ứng dụng: 1- Theo kiểu chính thống là qua App Store của ZTV, tuy nhiên số lượng ứng dụng rất ít, thao tác và chờ đợi lâu hơn; 2- Cài các ứng dụng ngoài từ vào bằng các file APK, cách cài này có rất nhiều ứng dụng khác nhau, cài đặt nhanh, rất cần để cài đặt lại các ứng dụng sau những lần up Rom và hợp với các bác thích "táy máy". Bây giờ với bản rom 02.04.2013, cách 2 ko sử dụng đc nữa thì mọi người đành ngoan ngoãn sử dụng chỉ những gì mà ZTV cấp thôi. Nếu ngay từ khi xuất hiện ZTV chỉ cho cài đặt kiểu 1 thì còn đỡ...bất ngờ, nay những bác đã mua ZTV vì nghĩ rằng nó cũng mở như thiết bị Android khác (và hơn ở các dịch vụ riêng của ZTV) thì nay chắc thất vọng đây! ... à mà còn 1 phương án cuối là ko up mà down Rom!

Bác ngâm cứu lại nhá. Bản Rom ngày 0204 vẫn cài app ngoài được. Tuy nhiên, phải biết cách. Có nhiều bác đã hướng dẫn trên này rồi đấy ah :)

---

Cũng ko hẳn là hiểu lầm. Trước bản Rom 02.04.2013 thì cách cài thêm ứng dụng: 1- Theo kiểu chính thống là qua App Store của ZTV, tuy nhiên số lượng ứng dụng rất ít, thao tác và chờ đợi lâu hơn; 2- Cài các ứng dụng ngoài từ vào bằng các file APK, cách cài này có rất nhiều ứng dụng khác nhau, cài đặt nhanh, rất cần để cài đặt lại các ứng dụng sau những lần up Rom và hợp với các bác thích "táy máy". Bây giờ với bản rom 02.04.2013, cách 2 ko sử dụng đc nữa thì mọi người đành ngoan ngoãn sử dụng chỉ những gì mà ZTV cấp thôi. Nếu ngay từ khi xuất hiện ZTV chỉ cho cài đặt kiểu 1 thì còn đỡ...bất ngờ, nay những bác đã mua ZTV vì nghĩ rằng nó cũng mở như thiết bị Android khác (và hơn ở các dịch vụ riêng của ZTV) thì nay chắc thất vọng đây! ... à mà còn 1 phương án cuối là ko up mà down Rom!

ZTV lởm lắm... quảng cáo thì hay, cấu hình thì yếu... cái gì cũng kêu miễn phí đến khi mua về thì cái gì cũng không có, Karaoke không, VOD thì chán , nội dung lèo tèo... Điều khiển thì lởm... Triết khấu cho đại lý tới 900k/ chiếc. Bán cho người dùng tận 3 triệu. Hóa ra thịt người dùng nhiều thế....

Quảng cáo chơi game online thì lấy hình đột kích ra , trong khi chơi mấy game 3D còn chạy không nổi...

Bó tay VTC....

Bác ở đâu ra mà phán như phim Hongkong thế. ZTV là sản phẩm mới thay thế HD, 3D Box, TV vệ tinh, Karaoke,...mà giá chỉ 2,990,000 vnđ. Được tặng 1 thẻ 500.000 vnđ nữa. Tính ra quá rẻ cho 1 Box đa năng đó bác.

huynhquochoang

Bác up lên bản rom ngày 2/4/2013 chưa ? Up đi rồi hãy nói. :)

Bên trên