Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy bác ztv gửi đầu thu ztv vào quảng trị từ ngày 17/4 theo hình thức chuteenr phát nhanh vậy mà đến giờ là 13h40 ngày 21/4 vẫn ko thấy hàng đâu. Chẳng biết mấy anh chuyển phát nhanh làm ăn kiểu gì nữa.....

Le Vinh

Các bác cho em hỏi, em đang dùng đầu thu VTC HD02, nay em mua bộ chia (loại bộ chia truyền hình cáp) về chia dây để vừa dugnf đầu thu HD02 vừa dùng ZTV có ảnh hưởng gì không (về lâu dài) vì hiện nay em dùng được 2 ngày. Để đảm bảo thì có phải cấu hình gì không ở ZTV và HDN02; các bác hướng dẫn em kỹ chút nhé, em cảm ơn

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Riêng phần chảo em vẫn lăn tăn bác ah. Em mua chảo của VTC hẳn hoi, không phải chảo Trung Quốc, chảo xanh có số 19001530 lên mặt chảo, LNB của Sharp. Giá chảo + công lắp = 480k. Trong khi ông showroom VTC kê giá lên là hơn 600k:-L Bản thân em không nghĩ "rất nhiều KH mua ZTV khi đã có chảo". Có lẽ cái này hơi bác võ đoán vì số lượng thuê bao vệ tinh ở Việt Nam của cả K+ và của VTC + AVG vào mới chỉ khoảng 800.000 thuê bao. Cáp vẫn chiếm thị phần quá lớn bác ah. Đấy là chưa kể analog. Cứ nhìn vào đó sẽ thấy, nếu ZTV không coi chảo là 1 phụ kiện cần cung cấp thì có lẽ họ sẽ bỏ phí 1 thị trường rộng lớn, với nhiều thuê bao tiềm năng. :-<

Bạn nói rất nhiều cái đúng, cũng có một vài điểm nói thêm như sau:
- Về giá chảo thì chảo & phụ kiện chảo chính hãng của VTC sẽ tốt hơn các sản phẩm gia công hay của Trung Quốc nên giá cao hơn là đương nhiên. Việc ko ghép sẵn chảo cho đầu ZTV cũng có cái thuận lợi cho KH, rất nhiều KH mua ZTV khi đã có chảo (K+, VTC, miền phí... tất nhiên AVG thì ko đc rồi, hoặc đã có phương thức xem truyền hình khác rồi ko cần tính năng DVB-S), KH có thể chọn loại chảo phù hợp nhu cầu sử dụng & kinh tế.
- Đầu ZTV khởi động lâu hơn đầu VTC-HD cũng là hợp lý vì ZTV chạy Hệ điều hành Android phức tạp hơn Phần mềm của đầu VTC-HD.
- Về giao diện sau khi khởi động thì theo mình nên cho phép người sử dụng được cài đặt sau khi khởi động Mặc định sẽ vào phần DVB-S hay là ứng dụng, cũng ko nên buộc vào phần nào, vào đâu là lựa chọn của người sử dụng.
- Hiện tượng nghe nhạc hết bài ko tự chuyển sang bài mới xảy ra với bản ROM mới (11.03.2013), có lẽ bản sau sẽ khắc phục được.
- Về tính năng phát phim từ HDD còn hạn chế từ trước tới nay chưa khác phục là đọc bung file *.iso, lỗi phụ đề phim 3D...

nvtruyen

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Riêng phần chảo em vẫn lăn tăn bác ah. Em mua chảo của VTC hẳn hoi, không phải chảo Trung Quốc, chảo xanh có số 19001530 lên mặt chảo, LNB của Sharp. Giá chảo + công lắp = 480k. Trong khi ông showroom VTC kê giá lên là hơn 600k:-L Bản thân em không nghĩ "rất nhiều KH mua ZTV khi đã có chảo". Có lẽ cái này hơi bác võ đoán vì số lượng thuê bao vệ tinh ở Việt Nam của cả K+ và của VTC + AVG vào mới chỉ khoảng 800.000 thuê bao. Cáp vẫn chiếm thị phần quá lớn bác ah. Đấy là chưa kể analog. Cứ nhìn vào đó sẽ thấy, nếu ZTV không coi chảo là 1 phụ kiện cần cung cấp thì có lẽ họ sẽ bỏ phí 1 thị trường rộng lớn, với nhiều thuê bao tiềm năng. :-<
Việc này... theo tôi thì "Tôn chỉ" của ZTV đã chỉ ra là: "Hộp đa phương tiện" trền nên tảng Internet...nó phải "khác" anh VTC-HD chứ!! việc thu TV qua "chảo" chỉ là phụ thôi, lấn quá sâu vào chảo thì lại là ngáng chân anh kia rồi.
Thực ra cái "kho" của ZTV mà phong phú thì chắc cũng ổn chứ như giờ thì nghèo nàn quá!

vxthuyad

Member

kho phim vob của bác ztv lên cho thêm tên phim cho người xem rễ chọn và nhớ phim mình đã xem, khi xem không hiển thị thời gian như vậy khi tắt đi xem lại không biết điểm nào mà xem tiếp, ( 1 apk xem phim miễn phí cũng có các tính năng trên mà bác ztv lại.......????)

trantan_sapa

có bác nào lấy đc app vod của ztv ko?em muốn có app để cài vào máy tính bảng xem khi không ở nhà.bác nào có cho em xinh nhé.chân thành cảm ơn các bác

rivera

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em cập nhật rom mới thấy đã xử lý vụ lỗi độ phân giải, 1080p ngon rồi, nhưng cài apk ngoài vào không được, có đúng k các bác

vxthuyad

Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em cập nhật rom mới thấy đã xử lý vụ lỗi độ phân giải, 1080p ngon rồi, nhưng cài apk ngoài vào không được, có đúng k các bác
vẫn cài được apk ngoài ( ứng dụng -> tất cả ứng dụng -> appinstaller -> chọn usb hay thẻ nhớ lưu apk ngoài -> tích chọn apk cần cài -> kích vào 3 chấm góc trên bên phải chọn install/uninstall ) chờ cài xong là ok..

hoagvc3

Bác ztv trả lời hộ em nhé:
ztv em hư bác bảo gửi full box để bác đổi cái mới( thế là e gửi cả viên pin).
Bác lại thông báo là sữa đc cho em rồi lại thông báo đã gửi ztv cho em ngày 17/4
Em chờ đến 5 ngày chẳng thấy đâu. Hôm qua 22/4 e gọi điện đến ztv thì đc trả lời là chưa gửi ????
Mỗi người trả lời một khác . Thực sự nó như thế nào????

vxthuyad

Member

Bác ztv trả lời hộ em nhé:
ztv em hư bác bảo gửi full box để bác đổi cái mới( thế là e gửi cả viên pin).
Bác lại thông báo là sữa đc cho em rồi lại thông báo đã gửi ztv cho em ngày 17/4
Em chờ đến 5 ngày chẳng thấy đâu. Hôm qua 22/4 e gọi điện đến ztv thì đc trả lời là chưa gửi ????
Mỗi người trả lời một khác . Thực sự nó như thế nào????
bác cứ bình tính mà, bác ztv chắc định để 30/4 nạp rom mới cho bác rồi gửi một thể đó (bác đỡ phải hồi hộp khi nạp rom mà mất điện quả nữa thì mệt)
mà ztv định kỳ gần 1 tháng có 1 bản rom mới, lên mình khuyên bạn cứ để hai ba năm khi nào rom của bác ztv ổn định không phải nạp lại rom thì bác lấy về là yên tâm nhất
????? bác ztv lên cập nhật rom chứ up rom kiểu này huy hiểm cho các bác quá. [-(

hoagvc3

bác cứ bình tính mà, bác ztv chắc định để 30/4 nạp rom mới cho bác rồi gửi một thể đó (bác đỡ phải hồi hộp khi nạp rom mà mất điện quả nữa thì mệt)
mà ztv định kỳ gần 1 tháng có 1 bản rom mới, lên mình khuyên bạn cứ để hai ba năm khi nào rom của bác ztv ổn định không phải nạp lại rom thì bác lấy về là yên tâm nhất
????? bác ztv lên cập nhật rom chứ up rom kiểu này huy hiểm cho các bác quá. [-(
Hê hê bác chỉ được cái toàn nói đúng... úp rom sợ mất điện như buôn ma túy ấy bác!

hdmediashop57

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

- Định hướng của ZTV là tính năng xem DVB-S chỉ là 1 phần trong ZTV, có lẽ cái chính là các dịch vụ mà KH sẽ sử dụng của ZTV.
- KH ở đây em nói đến là KH mua ZTV, ko phải KH xem truyền hình đơn thuần (xem truyền hình sẽ có nhiều lựa chọn khác, xem truyền hình trên ZTV em nghĩ đa số chỉ cho là lựa chọn "kết hợp thôi" <truyền hình trên ZTV chỉ là các kênh truyền hình miễn phí, muốn nộp tiền để xem đầy đủ các kênh HD cũng ko đc... tiếc tiếc quá>). Những người mua ZTV đều là những người ít nhiều thích công nghệ nên có thể đã dùng K+, VTC, AVG, mytv, cáp... KH cũng coi tính năng DVB-S ko phải là tất cả mà 1 phần phụ trong đó - ko muốn buộc phải dùng bộ chảo thu tốt-đắt tiền, nếu để xem truyền hình miễn phí là chính KH sẽ ko mua ZTV (có những lý do khác nhau như tiền mua thiết bị sẽ cao hơn, khó sử dụng hơn đầu thu miễn phí thông thường).
- ZTV ko "ghép cứng" chảo vào "bộ ZTV" tất nhiên cũng ko phải là "hoàn toàn hợp lý" (chỉ hợp phần nào thôi), đó cũng để sự lựa chọn cho KH (mua thêm 1 bộ chảo ở đâu bây giờ cũng rất dễ), ko ghép sẵn chảo cũng là để tạo đc cái giá thống nhất cho thiết bị ZTV mà lại có cảm giác ko quá cao 2.990.000đ (thấy rẻ hơn "3 triệu mấy", vào siêu thị sẽ thấy giá sản phẩm rất hay có cái số cuối là "chín mươi" hay "chín chín" chứ ko chịu làm tròn, ông K+ quảng cáo trên TV thì nói "Bộ thiết bị chỉ có giá...." nhưng khi mua tất nhiên phải kèm thuê bao!), rồi là tạo điều kiện cho nhiều cửa hàng khác bán ZTV (ko nhất thiết phải là cửa hàng bán thiết bị thu truyền hình vệ tinh).

hdmediashop57

Hê hê bác chỉ được cái toàn nói đúng... úp rom sợ mất điện như buôn ma túy ấy bác!

ZTV úp rom, đúng là úp rom trong hồi hộp... đến đam mê... và sợ!
Có lẽ khi up firmware cho ZTV thì phải cho nó chạy qua lưu điện rồi, còn màn hình công suất tương đối lớn ko chạy qua lưu điện, nếu mất điện thì cứ để đầu ZTV tự úp đến khi nào lưu điện tự sập nguồn (mong rằng đến khi lưu điện sụp nguồn thì ZTV cũng đã úp xong và dừng ở bước thiết lập các thông số -> đến bước thiết lập thông số, khi nào có điện thiết lập tiếp cũng đc!

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

ZTV nên có tính năng up Rom tự động từ server mỗi khi Box kết nối internet.

leminhyen

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nhờ bác ZTV vào confirm hộ cái là có ra được 5.1 không mình nhớ là bác ZTV có giải thích là chỉ chèn thuyết minh vào kênh center không ảnh hưởng hiệu ứng Surround. Hoặc có bác nào đã nghe được 5.1 ở mục VOD thì có phải chinh gì ở ZTV không (sau khi đã setup audio output là RAW) hay Receiver tự nhận (Receiver đã set ở chế độ Auto)? Xin cám ơn

Lên đầu chờ bác ZTV trả lời

hoagvc3

ZTV úp rom, đúng là úp rom trong hồi hộp... đến đam mê... và sợ!
Có lẽ khi up firmware cho ZTV thì phải cho nó chạy qua lưu điện rồi, còn màn hình công suất tương đối lớn ko chạy qua lưu điện, nếu mất điện thì cứ để đầu ZTV tự úp đến khi nào lưu điện tự sập nguồn (mong rằng đến khi lưu điện sụp nguồn thì ZTV cũng đã úp xong và dừng ở bước thiết lập các thông số -> đến bước thiết lập thông số, khi nào có điện thiết lập tiếp cũng đc!
Thế là thêm một UPS nữa trong bộ ztv bác nhẩy?!

ZTV thông báo: Tình hình bản rom 2.0 hiện nay các bác còn đang "ngâm cứu" và tess thử khi nào thật ổn định thì mới cho update, có thể sẽ lỗi hẹn 30/4, thời điểm chín mồi sẽ là ngày 2/9 lễ lớn cho hoành tráng. Mong ace, cộng đồng sử dụng ztv hãy cố gắng chờ đợi. Nhưng báo trước bản rom mới hệ điều hành androi 4.0 là mã nguồn "đóng" chứ ko mở, lý do:(1) Các phần mềm tích hợp cho ztv được các lập trình viên ztv "tối ưu hóa" để chạy cho ổn định, không nên sài phần mềm chợ đen. (2) chíp xử lý và ram của ztv cũng còn hạn chế. Hết thông báo.

hdmediashop57

Thế là thêm một UPS nữa trong bộ ztv bác nhẩy?!

hihihi, ko cần thêm đâu bác à, có thì dùng, hoặc nếu có thể thì mượn tạm thôi (sử dụng UPS cũng chỉ dùng được trong với việc up rom bằng thẻ nhớ thôi-thời gian up nhanh, chứ bằng cách up online quá lâu dùng UPS cũng ko đc). Em cũng có UPS nhưng dù up rom cho TV, đầu phát HD, ZTV em cũng ít dùng (được 2 lần đầu thì cẩn thận, những lần sau thì kệ...để mà hồi hộp vậy), ngại tháo UPS từ bộ máy tính trong gầm bàn ra, rồi lại đấu đấu, nối nối... cũng may các bác bên EVN chưa cắt đúng lúc em up rom lần nào

hdmediashop57

ZTV thông báo: Tình hình bản rom 2.0 hiện nay các bác còn đang "ngâm cứu" và tess thử khi nào thật ổn định thì mới cho update, có thể sẽ lỗi hẹn 30/4, thời điểm chín mồi sẽ là ngày 2/9 lễ lớn cho hoành tráng. Mong ace, cộng đồng sử dụng ztv hãy cố gắng chờ đợi. Nhưng báo trước bản rom mới hệ điều hành androi 4.0 là mã nguồn "đóng" chứ ko mở, lý do:(1) Các phần mềm tích hợp cho ztv được các lập trình viên ztv "tối ưu hóa" để chạy cho ổn định, không nên sài phần mềm chợ đen. (2) chíp xử lý và ram của ztv cũng còn hạn chế. Hết thông báo.

Quả này hồi hộp hơn ngồi chờ up rom mà sợ mất điện rồi, cách đây mấy hôm các bác bên ZTV còn gọi điện thông báo là dịp 30/04 là có bản Rom 2.0 với giao diện hoàn toàn khác mà! Đây chưa phải là thông báo chính thức, bác "buikiem_kg" cứ doạ ace chứ chờ đến dịp 2/9 thì chín nhừ rồi ko phải chín mồi nữa!

Bên trên