Đầu HD Player nào chơi YouTube tốt nhất?

muakhonguotdat

Active Member
Mình đã chơi qua cả WDTV Live và HDPro Dmb nhưng cả hai chơi Youtube đều tệ. Con WD thì hình không đẹp, còn em kia thì hình hay bị trôi do lỗi firmware mới nhất của hãng.

Vậy các bác cho hỏi theo kinh nghiệm các bác đầu nào chơi YouTube cho hình ảnh đẹp nhất?

Xin cảm ơn trước.

-HD-

Member
Ðề: Đầu HD Player nào chơi YouTube tốt nhất?

Em thì mới có em 1000x3d, cái hd đầu tiên em chới. Nên không biết thế nào để so sánh, những cũng thấy tạm ổn, chẳng khác PC là mấy. Có thêm cái bàn phím và mouse chắc okie

smallgent

Well-Known Member

Đang xài Dune Smart D1, giao diện đẹp và hình phát đẹp :)

muakhonguotdat

Active Member
Ừ mình thì hay lấy laptop làm chuẩn thì thấy nó rất đẹp. Cái vụ Dune Smart D1 cũng đáng lưu ý đấy. Tuy nhiên bác thấy nếu mà mình chọn độ phân giải 1080p trong Youtube chẳng hạn, thì khi phát ra ngoài nó được bằng bao nhiêu % hả bác?

HD_Shop

Em thấy phần lớn HDP hiện tại đều hỗ trợ tốt Youtube rồi, còn lại là đường truyền có đủ để chạy nội dung HD hay không thôi.

hd360sg

Hiện tại thì các dòng sp cũ dùng chip realtek 1073 hay 1283 thì phần youtube có đôi lúc có vấn đề do bị chặn , còn các sp dùng chip mới như 1183, 1185, 1186 và các sp dùng chip sigma thì chơi youtube khá tốt và mượt mà hay không thì là do tốc độ mạng quyết định lớn .

warone

chỉ có thể so sánh chơi tốt hay không, còn đẹp thì là do bản thân đoạn clip mà

tienlequoc

Well-Known Member
Hiện hay các tính năng mạng của Android box là tốt nhất trong tất cả các hd media player. :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Đầu HD Player nào chơi YouTube tốt nhất?

Em thấy phần lớn HDP hiện tại đều hỗ trợ tốt Youtube rồi, còn lại là đường truyền có đủ để chạy nội dung HD hay không thôi.

Ơ hơ Youtube thì tùy clip nó up lên là gì thì xem được cái đó [480/576/720/1080]...và còn tùy thuộc vào đường truyền mà nó có lag hay không thôi...chứ load tốt là xem ngon lành. Còn đầu nào có chức năng upscaling thì nó out ra tv như nào là do mình set mà ;)

D1 mình thằng con thấy hình đẹp suốt ngày load songgoku / spider man rồi cho đứng hình lấy tờ giấy áp lên tv scan rồi tô màu ...ba đi làm về khoe là 'con vẽ'....cool:...'láo' từ nhỏ roài :D ...line mình chỉ là cáp Viettel thoai nhưng được 14Mpbs...hí hí...vẫn coi HD tốt ..Youtube ăn nhằm gì :D

smallgent

Well-Known Member

vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv

muakhonguotdat

Active Member
Thanks các bác. Đều là ý kiến rất hữu ích.

Mình lấy một vài ví dụ về chơi Youtube

WDTV live: Hình không đẹp ngay cả khi bật định dạng 1080p trên Youtube
HdPro - Dmb: Youtube bị lỗi firmware nên nhảy lung tung nên không biết gì để comment.
Chơi từ laptop lên: Đẹp nhất
Chơi từ máy tính bảng có cổng HDMI mini- Đẹp nhì
Chơi từ Xperia (điện thoại): Đẹp ba.

Chắc là phải mò ra hàng HD xem từng cái một vậy.

Bác nào có kinh nghiệm thì cứ chia xẻ nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

Em thử các đầu phát HD , coi youtube thì được , chất lượng thì do file của người up lên youtube , chất lượng hay ko là do người convert rùi up lên . Ko quản lý được a à .

A tham khảo các mẫu bên e nha .
..:: Phim HD ::..

Mede8erViet

Thanks các bác. Đều là ý kiến rất hữu ích.

Mình lấy một vài ví dụ về chơi Youtube

WDTV live: Hình không đẹp ngay cả khi bật định dạng 1080p trên Youtube
HdPro - Dmb: Youtube bị lỗi firmware nên nhảy lung tung nên không biết gì để comment.
Chơi từ laptop lên: Đẹp nhất
Chơi từ máy tính bảng có cổng HDMI mini- Đẹp nhì
Chơi từ Xperia (điện thoại): Đẹp ba.

Chắc là phải mò ra hàng HD xem từng cái một vậy.

Bác nào có kinh nghiệm thì cứ chia xẻ nhé.

Đa phần đều chạy được Youtube, Mede8er MED1000X3D chạy tốt và chưa bao giờ bị chặn hay phải đợi fix firmware mới xem được Youtube

Mình thì anh dùng điện thoại, lướt youtube chọn file rồi cho Mede8er MED1000X3D phát, dùng cái Twonky Beam hay phết anh muakhonguotdat ạ ;) Anh thử xem qua nhé

Minhsur

Banned
Theo tiêu đề của bác chủ thì mình thấy PCH c300 chạy nuột nà ít bị cà giật. Bây giờ có em N1 của TB chạy ào ào, giao diện màn hình khi em nó vào YT rất hoàng tráng.

Nếu được chọn thì nên chon dune đi bác, nói chung hiện tại đầu phát nào cũng hổ trợ youtube cả, nhanh chậm do đường truyền nhà bạn thôi, mà mình thấy dune là ok, giao diên cũng đẹp search khá nhanh, các đoạn video bạn muốn đẹp thì chọn chỉ search HD only là ok thôi

jetzhu83

Member

Đa phần đều chạy được Youtube, Mede8er MED1000X3D chạy tốt và chưa bao giờ bị chặn hay phải đợi fix firmware mới xem được Youtube

Mình thì anh dùng điện thoại, lướt youtube chọn file rồi cho Mede8er MED1000X3D phát, dùng cái Twonky Beam hay phết anh muakhonguotdat ạ ;) Anh thử xem qua nhé
Điều này hiển nhiên rồi. MED1000X3D mới ra, firmware cũng thuộc loại mới nhất rồi thì dĩ nhiên chưa bị chặn. Thử sau 1 thời gian thằng Youtube nó chặn thì con này cũng phải chờ up firmware mới thôi. Đầu HD nào chả vậy

hoangtuan_neu

Active Member

Điều này hiển nhiên rồi. MED1000X3D mới ra, firmware cũng thuộc loại mới nhất rồi thì dĩ nhiên chưa bị chặn. Thử sau 1 thời gian thằng Youtube nó chặn thì con này cũng phải chờ up firmware mới thôi. Đầu HD nào chả vậy
Không phải đầu HD nào cũng vậy. Với những đầu HD chạy Android thì nó cũng tương tự như Youtube trên máy tính, sẽ không sợ việc không vào được nữa

playboys

Tư vấn cụ thể hơn chút đi các bác.

meocon

Well-Known Member

E thử 910B vô coi được youtube . Chất lượng thì tùy file up trên youtube thui . Xem người up convert theo chuẩn gì . Có nhiều file chất lượng rất tệ , cũng có file chất lượng OK

Bên trên