ĐẬP HỘP SONY 40HX855

johnnyshogun

Ðề: ĐẬP HỘP SONY 40HX855

Tivi bác chết 1 line dọc rồi, mang đi bảo hành đi bác, Sony dòng này tỷ lệ lỗi nhiều nhỉ

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Lỗi màn hình LCD, LED
Có đường kẻ mầu dọc hoặc ngang màn hình

Biểu hiện:
Trên màn hình có một hoặc nhiều đường kẻ có mầu sắc không đổi dọc hoặc ngang màn hình

Hiện tượng chết đường kẻ dọc màn hình

Hiện tượng chết đường kẻ ngang màn hình
Kiểm tra:
Hiện tượng trên hiển thị ngay trên màn hình trong mọi hoàn cảnh, vì vậy bạn không cần kiểm tra bạn cũng nhìn thấy.
Nguyên nhân:
Nguyên nhân của hiện tượng trên là do đứt mạch in từ sau IC Drive điều khiển đường ngang và đường dọc của màn hình đến màn hình.

Nguyên nhân của đường kẻ dọc không đổi mầu sắc là do đứt mạch ở sau IC Drive hoặc đứt trên màn hình

Nguyên nhân của đường kẻ ngang không đổi mầu sắc là do đứt mạch ở sau IC Drive hoặc đứt trên màn hình
Khắc phục:
- Nếu đứt mạch bên trong tấm LCD Panel thì bạn không thể nối lại được
- Nếu đứt mạch ở ngay sau IC Drive thì việc nối mạch cũng vô cùng phức tạp bởi đường mạch rất mảnh
Chỉ có gọi bảo hành của hãng thay panel là xong

haison2006

Cám ơn bác

Đã gọi bảo hành hãng . Đang đợi , không biết thế nào nữa đây !!

Buồn !!

nhungsieunhan9x

Active Member

Gọi cho bảo hành thay Panel mới thôi bác. Xem thế này khó chịu thấy òm.

haison2006

Anh mua được 1 tuần chưa? Trong 1 tuần là được đổi cái mới mà. Bảo nó thay cho panel mới luôn anh ạ. Sửa chữa thì được vài bữa là lại trở lại trạng thái lỗi cũ thôi

A mới mua đc 6-7 tháng thôi. Cái này thì nó phải thay panel mới cho a chứ . AI cho nó sửa ?????

dohoathanh

dạ.a e cho e hỏi.e mới mua cái sony 40hx855 hôm qua.e cắm cáp mạng lan vào update nó báo lỗi.không cho update.vậy muốn update thì phải làm sao hả mấy a.nếu ai biết hướng dẫn e với.e thank nhiều.

hjhjngon

Mấy Bro ơi cho em hỏi là: TIVI 3D LED SONY 46HX750 có hỗ trợ ổ cứng cắm ngoài 2TB ko ạ ?
hiện tại em có cắm 1 em 2TB 3.5 qua cổng USB mà ko thấy động tĩnh j` các Bro ạ
Không biết có phải là TIVI 3D LED SONY 46HX750 ko hỗ trợ ko ?
Cho em hỏi là nếu cắm qua đầu HDD box qua cổng USB liệu có nhận được ko ạ ?

nhungsieunhan9x

Active Member

Mấy Bro ơi cho em hỏi là: TIVI 3D LED SONY 46HX750 có hỗ trợ ổ cứng cắm ngoài 2TB ko ạ ?
hiện tại em có cắm 1 em 2TB 3.5 qua cổng USB mà ko thấy động tĩnh j` các Bro ạ
Không biết có phải là TIVI 3D LED SONY 46HX750 ko hỗ trợ ko ?
Cho em hỏi là nếu cắm qua đầu HDD box qua cổng USB liệu có nhận được ko ạ ?
Không được đâu bác ạ. Sony thì khoản này hơi kém. Chỉ có samsung mới đáp ứng được nhu cầu này của bác thôi ạ. hí

phucluong

Active Member
Đẹp thật bạn ạ , mình thích tivi này lắm mà ko có tiền mua >.< , vẫn chưa mua đc cho ôg bà già như kế hoạch rôi :(

hieudd

Member

Các bác cho mình hỏi : con 46hx855 của mình khi chạy 3D qua con Hdp v5 thì nó ko chập 2 hình thành 1. Nó cứ bị 2 hình song song, mặc dù mình đã ấn nút 3D trên khiển.
Nó bị làm sao vậy các bác?

Help !!!!!!!!!!!!

Tình hình là con HX855 nhà e nó bị 1 đường sọc màu đỏ dọc màn hình ..

Tại sao lại vậy ?? Các bác giúp e với !!!!

:| chia bùn bác, cuối năm còn dính phát này... bởi đúng là đồ điện tử, đâu phãi cứ cao cấp là ko hư !!

dohoathanh

dạ.e chào mọi người.e vào phần internet của sony thì báo update.nhưng e update thì phải báo lỗi.e không biết tại sao.hic.mong mọi người hướng dẫn.e thank nhiều.

AnhBaSG

Member

Các bác cho mình hỏi : con 46hx855 của mình khi chạy 3D qua con Hdp v5 thì nó ko chập 2 hình thành 1. Nó cứ bị 2 hình song song, mặc dù mình đã ấn nút 3D trên khiển.
Nó bị làm sao vậy các bác?

Bạn ấn nút 3D trên remote TV nó sẽ hiện ra 3 phần sau: song song, trên dưới và giả lập 3D, bạn xuống phần song song nhấn ok là coi được mà?!

Bên trên