Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

alittlemad

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Lúc trưa vừa chạy qua Topcare Háng Lạ ngó em nó. Có điều mình qua chắc tầm giờ nghỉ trưa, mấy bạn bán hàng chắc mệt nên ko làm fien khách hàng.
Coi 1 lúc cùng cái Ss D490 thì thấy màu thật hơn.
Hỏi em gái đứng đó có nối đc thc ko thì bảo ko anh ạ, hỏi thêm xem có remote để chỉnh ko thì bảo ko anh ạ. Chả biết hỏi gì nữa.
Quay qua cái Ss D490 hỏi xem có kính 3D để test ko thì cũng ko nốt anh ạ.
Vậy là coi như chưa test đc gì.
@vietquangkt: Hàng hóa thì như nhau thôi, nhưng bên bác chơi chữ topcare xem ra hơi quá độ phân giải.
@all: ý kiến cá nhân nhé, các bác đừng bảo em làm cao.
Sorry vì lan man khác chủ đề.

vietquangkt

Lúc trưa vừa chạy qua Topcare Háng Lạ ngó em nó. Có điều mình qua chắc tầm giờ nghỉ trưa, mấy bạn bán hàng chắc mệt nên ko làm fien khách hàng.
Coi 1 lúc cùng cái Ss D490 thì thấy màu thật hơn.
Hỏi em gái đứng đó có nối đc thc ko thì bảo ko anh ạ, hỏi thêm xem có remote để chỉnh ko thì bảo ko anh ạ. Chả biết hỏi gì nữa.
Quay qua cái Ss D490 hỏi xem có kính 3D để test ko thì cũng ko nốt anh ạ.
Vậy là coi như chưa test đc gì.
@vietquangkt: Hàng hóa thì như nhau thôi, nhưng bên bác chơi chữ topcare xem ra hơi quá độ phân giải.
@all: ý kiến cá nhân nhé, các bác đừng bảo em làm cao.
Sorry vì lan man khác chủ đề.
Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến, để giải quyết vấn đề này bác vui lòng cho em xin tên của nhân viên mà bác nói chuyện được không ạ. Để em chuyển thông tin cho các bộ phận liên quan để xử lý.
Còn về em SS D490 có nối được THC, còn hàng bên em trưng bày remote để trong hộp nên đúng là ko có ở ngoài để chỉnh bác ạ. Vì bên em bầy khá nhiều mẫu TV nếu để remote ở ngoài rất dễ bị mất hoặc nhầm lẫn ...
Kính 3D của em D490 này bên em đang chờ hãng về hàng mới nhập được nên chưa có bác ạ.
Cuối cung mong bác thông cảm và tiếp tục ủng hộ TOPCARE trong những ngày tiếp theo.

alittlemad

Có làm thì có sai, khó tránh, tuy nhiên mấy cái đó chỉ là chuyện nhỏ, sửa tốt, có thể nhắc nhở góp ý để nâng cao dịch vụ.
Chỉ nhờ bạn lưu ý là nên chuẩn bị remote trong trường hợp khách hàng hỏi mượn để chỉnh, còn để ngoài sẵn thì đúng là ko nên (hoặc trang bị dây nối như mấy cửa hàng điện thoại). Thêm nữa là ở VN mua tv xem truyền hình vẫn là phần lớn, nếu bên bạn có thể có sẵn đầu cable để khách check thì tuyệt, chứ mất công đem về nhà mà chất lg khác với tưởng tượng thì chán lắm (mặc dù biết là nó vẫn chán thế, nhưng xem tận mắt ở cửa hàng đỡ lăn tăn hơn).
Tks bạn đã reply.

vanthang886

Có làm thì có sai, khó tránh, tuy nhiên mấy cái đó chỉ là chuyện nhỏ, sửa tốt, có thể nhắc nhở góp ý để nâng cao dịch vụ.
Chỉ nhờ bạn lưu ý là nên chuẩn bị remote trong trường hợp khách hàng hỏi mượn để chỉnh, còn để ngoài sẵn thì đúng là ko nên (hoặc trang bị dây nối như mấy cửa hàng điện thoại). Thêm nữa là ở VN mua tv xem truyền hình vẫn là phần lớn, nếu bên bạn có thể có sẵn đầu cable để khách check thì tuyệt, chứ mất công đem về nhà mà chất lg khác với tưởng tượng thì chán lắm (mặc dù biết là nó vẫn chán thế, nhưng xem tận mắt ở cửa hàng đỡ lăn tăn hơn).
Tks bạn đã reply.

như thế thì khách hàng xem thấy không đẹp lại đổi ý quay về dùng tạm con CRT cũ ở nhà thì toi.

vietquangkt

Vâng những ý kiến đóng góp của bác em sẽ chuyển qua những bộ phận liên quan để nghiên cứu và thực hiện trong thời gian tới. Nếu bác còn thắc mắc gì về sản phẩm thì pm nhé. thanks bác.

thông thường chỉ cần duy nhất 1 cái Remote là chỉnh cho tất cả các tivi chung 1 hãng sản xuất ,

Bác bảo hãng cho bác mượn 1 cái . Bác bán sản phẩm cho nó mà nhu cầu mượn 1 cái Remote để ĐK là bình thường

lahabentin

Well-Known Member

thông thường chỉ cần duy nhất 1 cái Remote là chỉnh cho tất cả các tivi chung 1 hãng sản xuất ,

Bác bảo hãng cho bác mượn 1 cái . Bác bán sản phẩm cho nó mà nhu cầu mượn 1 cái Remote để ĐK là bình thường
Vâng! Nếu chỉ mỗi cửa hàng Topcare mượn thôi thì là chuyện bình thường nhưng mấy trăm cửa hàng ( thậm chí vài ngàn ) trên toàn lãnh thổ đều mượn thì là chuyện không bình thường bác ạ!

live_evil

Active Member

Vâng! Nếu chỉ mỗi cửa hàng Topcare mượn thôi thì là chuyện bình thường nhưng mấy trăm cửa hàng trên toàn lãnh thổ đều mượn thì là chuyện không bình thường bác ạ!

Mỗi tv có 1 remote mà, 1 remote sử dụng cho tất cả tv cùng 1 hãng đang trưng bày là tiết kiệm lắm rồi đó :p

ongancha

Member

Vẫn biết chuyện mượn cái điều khiển để tự vọc là khó. Nghệ thuật bán hàng của mấy STĐM nằm ở chỗ đó mà. Con nào đang ế thì cho rực rỡ. Chuyện này xưa rồi bác ạ.
Hôm qua, tôi ra TOPCARE ngó, định múc em X30V, thấy các bác khen mầu của nó đẹp nhưng tôi thấy không đẹp , hỏi mượn đk để thử thì không được. Biết vậy.
Mầu đen vẫn bị " nhờ nhờ ", mình cần hình ảnh đẹp là chính chứ 3 cái LAN và USB thì chả quan trọng lắm.
Giá niêm yết 10,9tr , để chờ xuống giá như trong Nam 9.5tr chắc là rất lâu.
Quay sang thấy cái V20 đẹp hơn hẳn- gần gấp đôi tiền , mỗi tội điện 380W ( theo lời cậu nhân viên ) thì cũng hoảng và lại rất nóng,
Khó mua quá.

vinhglory

Active Member

Vẫn biết chuyện mượn cái điều khiển để tự vọc là khó. Nghệ thuật bán hàng của mấy STĐM nằm ở chỗ đó mà. Con nào đang ế thì cho rực rỡ. Chuyện này xưa rồi bác ạ.
Hôm qua, tôi ra TOPCARE ngó, định múc em X30V, thấy các bác khen mầu của nó đẹp nhưng tôi thấy không đẹp , hỏi mượn đk để thử thì không được. Biết vậy.
Mầu đen vẫn bị " nhờ nhờ ", mình cần hình ảnh đẹp là chính chứ 3 cái LAN và USB thì chả quan trọng lắm.
Giá niêm yết 10,9tr , để chờ xuống giá như trong Nam 9.5tr chắc là rất lâu.
Quay sang thấy cái V20 đẹp hơn hẳn- gần gấp đôi tiền , mỗi tội điện 380W ( theo lời cậu nhân viên ) thì cũng hoảng và lại rất nóng,
Khó mua quá.

Trong điều kiện không cho mượn Remote, không có nguồn tốt để xem thì theo mình, bác tự tạo nguồn lấy. Ví dụ bác chú trọng màu sắc thì có thể tải mấy cái ảnh sau (độ phân giải đúng 1024 x 768 pixel), bung ra USB, tới nơi cắm vào cổng USB và vào xem ảnh. Từ đó bác có thể đánh giá màu sắc.
Tập hợp ảnh bác tải ở đây: Test.rar
Bonus vài tấm hình cho bác xem:

Uploaded with ImageShack.us

Thank!

bugger

Tuần trước nhân viên của Thiên Hòa CMT8 nói tuần này có hàng, ở đây có hàng đầu tiên trong hệ thống Thiên Hòa. Mà hôm nay thứ 6 rồi, không biết có hàng chưa nữa. Nhà thì đã đóng kệ ti vi xong rồi mà không có ti vi. Hixhix. Bác nào ở gần Thiên Hòa CMT8 xem thử có hàng chưa, hú anh em với nhé.

indi

Em này dòng plasma thấp , chưa full HD đc bác ơi ^^

Thông số kỹ thuật bên Thiên hòa nè bạn :

Thiên Hòa Online - Hệ Thống Siêu Thị Điện Máy

TIVI PANASONIC TH-P42X30V LCD
Mã hàng: TH-P42X30V LCD

Màn hình Plasma 42 inches
Độ phân giải Full HD 1920 x 1080
Độ tương phản động 5.0000,000:1
Tần số quét hình 600 Hz
Chức năng VIERA CAST với Skype
Cổng USB cho bộ kết nối LAN không dây và bàn phím USB
Công suất loa : 10W x 2
Kết nối HDMI, AV, Component, PC, SD

Vui lòng gọi lại

Xuất xứ:

Phí vận chuyển: 00 VND

vietquangkt

Thông số kỹ thuật bên Thiên hòa nè bạn :

Thiên Hòa Online - Hệ Thống Siêu Thị Điện Máy

TIVI PANASONIC TH-P42X30V LCD
Mã hàng: TH-P42X30V LCD

Màn hình Plasma 42 inches
Độ phân giải Full HD 1920 x 1080
Độ tương phản động 5.0000,000:1
Tần số quét hình 600 Hz
Chức năng VIERA CAST với Skype
Cổng USB cho bộ kết nối LAN không dây và bàn phím USB
Công suất loa : 10W x 2
Kết nối HDMI, AV, Component, PC, SD

Vui lòng gọi lại

Xuất xứ:

Phí vận chuyển: 00 VND
Bên Thiên Hòa An để thông số chưa chính xác bạn ạ. Thông số chuẩn của em ấy đây ạ
Kích thước màn hình: 42 inch
- Độ phân giải: 1024 x 768
- Độ tương phản: 2,000,000 : 1
- Tần số quét: 600 Hz
- Kết nối với iPod và iPhone
- Tính năng Viera Image Viewer

live_evil

Active Member

Đừng tin 100% vào thông số của Siêu thị điện máy
Họ ko rành sản phẩm, và đôi khi nhập dữ liệu sai
Muốn biết chính xác thì vào trang web chính hãng mà xem ^^

vietquangkt

Bác live_evil nói đúng 50% thôi. Đúng là đôi khi có nhập dữ liệu sai nhưng ko rành về sản phẩm thì bác chưa đúng đâu. ( thông số bên em đưa ra là chuẩn đấy bác ạ)
Những sản phẩm mới hãng chưa kịp cập nhật lên website đâu bác ạ

bugger

Xem chính xác hơn nữa thì phải so sánh với website của hãng ở nước ngoài (USA), chứ website của Việt Nam không hoàn toàn chính xác đâu. Lợi dụng câu chữ Việt không rõ ràng, đưa ra các tính năng rất khác thực tế.

Xem chính xác hơn nữa thì phải so sánh với website của hãng ở nước ngoài (USA), chứ website của Việt Nam không hoàn toàn chính xác đâu. Lợi dụng câu chữ Việt không rõ ràng, đưa ra các tính năng rất khác thực tế.

Sorry bác trước cái này bác nói không đúng

Thông số kỹ thuật ở bên USA và thị trường đông nam á là khác nhau hoàn toàn bác à . Chỉ vô trang chủ của hãng tại VN để xem thông số kỹ thuật thôi .

Tuy nhiên : Các bác mà vô trang chủ của SS để xem Thông số kỹ thuật thì cũng bằng thừa .

Nó hay ghi độ tương phản " Cao " em cũng chả biết là nó cao tới đâu . Có lẽ = với toà nhà cao nhất TP HCM :D

bugger

Sorry bác trước cái này bác nói không đúng

Thông số kỹ thuật ở bên USA và thị trường đông nam á là khác nhau hoàn toàn bác à . Chỉ vô trang chủ của hãng tại VN để xem thông số kỹ thuật thôi .

Tuy nhiên : Các bác mà vô trang chủ của SS để xem Thông số kỹ thuật thì cũng bằng thừa .

Nó hay ghi độ tương phản " Cao " em cũng chả biết là nó cao tới đâu . Có lẽ = với toà nhà cao nhất TP HCM :D

Bác đừng hiểu nhầm, mình nói USA ở đây 1 một ví dụ thôi. Nhằm để tham khảo thì xem nhiều nguồn, thông thường thì website cho các mẫu hàng bán tại USA thì mô tả chi tiết, rõ ràng, chính xác cao. Cũng cùng những tính năng giống vậy cho thị trường khác, trong đó có Việt Nam thì website tại Việt Nam mô tả một cách cũng khác đi.

Đúng như bác nói đó, xem thông số tại website Việt của Samsung hay LG, kể cả Pano thì thông số rất chung chung. Website Samsung thì ghi là độ tương phản động Mega, chẳng biết Mega là bao nhiêu cả, xem đối chiếu các tivi này tại thị trường Mỹ thì mới rõ tương phản động Mega của các tivi này khoảng 1.000.000:1 thôi.

vinagoh

Well-Known Member

Bác live_evil nói đúng 50% thôi. Đúng là đôi khi có nhập dữ liệu sai nhưng ko rành về sản phẩm thì bác chưa đúng đâu. ( thông số bên em đưa ra là chuẩn đấy bác ạ)
Những sản phẩm mới hãng chưa kịp cập nhật lên website đâu bác ạ

- Nói thật Bác đừng buồn chứ nhân viên tư vấn sp tại hãng cũng chưa thuyết phục chứ nói gì đến nv của STĐM, vì nv của STDM chỉ được "luyện" để tư vấn làm sao cho khách hàng mua được sp chứ hỏi sâu vào sp thì mặt cứ đơ đơ.

- Dòng bôi đen trên: Nếu hãng chưa cập nhập thông số kt thì Bác kiếm chổ nào mà copy lên website của STDM!!!? :D

vietquangkt

- Dòng bôi đen trên: Nếu hãng chưa cập nhập thông số kt thì Bác kiếm chổ nào mà copy lên website của STDM!!!? :D
Khi bên em nhập hàng hãng sẽ gửi thông số kỹ thuật sang để làm bảng giá sản phẩm chứ cứ chờ trên website của hãng thì không biết bao giờ bên em mới bán được hàng bác ạ.
Ví dụ 42X30V trên website của hãng chưa có đâu ạ :D

Bên trên