Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

pro wa

Active Member
Ðề: Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

vậy còn cái app clound tv thì sao mọi người có cách nào xem được premium nữa ko

IAmLonely

Member

"Trích Nguyên văn bởi khoavo2201 Xem bài viết
moi nguoi oi, cho minh hoi la minh o my, co cach nao xem duoc may kenh cua vietnam khong, vao google store download thi no noi la khong cung cap dich vu o quoc gia cua ban, minh thu FPT hay HTVonline cung deu ko duoc, giup minh voi, thanks nhieu nhieu nhe"
Ở Mỹ,bạn cài dangTV,HTVOnline nhưng nhớ là download 2 apk.ở trang nầy xong cài vô AB hoặc mobile là xem được các đài TV. VN.Đừng download trên CHPlay.FPT chưa thử nên không biết.DangTV xem rất Good,có rất nhiều kênh HTV,VTV,SCTV...

hiepvu6

Member

moi nguoi oi, cho minh hoi la minh o my, co cach nao xem duoc may kenh cua vietnam khong, vao google store download thi no noi la khong cung cap dich vu o quoc gia cua ban, minh thu FPT hay HTVonline cung deu ko duoc, giup minh voi, thanks nhieu nhieu nhe"
Ở Mỹ,bạn cài dangTV,HTVOnline nhưng nhớ là download 2 apk.ở trang nầy xong cài vô AB hoặc mobile là xem được các đài TV. VN.Đừng download trên CHPlay.FPT chưa thử nên không biết.DangTV xem rất Good,có rất nhiều kênh HTV,VTV,SCTV...
ở Mỹ thì xài addon này bỏ vào kodi hoặc xbmc là coi ok nhất Add-on:TV Viet Nam - Kodi

Mình thử down htvonline ở trang này xong rồi lúc open đó, nó chỉ có màn hình đen thui à, chắc là bị chặn lại rồi. :(, bạn cho mình đường link của dangTV và Htvonline để mình làm lại thử xem, thanks bạn

Bạn có nhận ship hàng qua mỹ không vậy ?

IAmLonely

Member

Link của dangTV và HTVOnline ở trang #1 mình cũng download 2 apk. của trang nầy .dangTV thì cài vô AB hay mobile đều được.Còn HTVOnline nhớ download và cài đúng cho AB hay mobile.HTVOnline đôi khi nó sửa chửa hay gì đó nên có khi bị màn hình đen,bạn chờ giờ khác mở lại,đôi khi nó chỉ hiện ra HTVOnline rồi đứng yên không vào màn hình đăng nhập được,bạn cũng thoát ra và chờ giờ khác vô lại.Hôm trước mình thử download và cài HTVOnline từ CHPlay vô cell SS S3,nhưng bị chặn,sau đó cài từ apk.ở trang #1 thì SS S3 của mình xem được HTVOnline rồi.AB Himedia Q5 IV của mình cũng cài dangTV va HTVOnline đều xem tốt.

HCMLIKÉ

Member

Bạn có nhận ship hàng qua mỹ không vậy ?

Mình cũng đã từng ship hàng đi Mỹ, mình xin chia sẻ bạn như sau:
- Hàng gửi đi tầm 2kg, Bưu điện chuyển phát thường, phí khoảng 1trđ (chuyển phát nhanh phí khoảng 3-4trđ). Thời gian đến Mỹ khoảng 14 ngày.
- Hình thức chuyển tiền về VN thường được sử dụng là thông qua Dịch vụ Kiều hối Đông Á hoặc Kiều hối Sacombank.

HCMLIKÉ

Member

Mình thử down htvonline ở trang này xong rồi lúc open đó, nó chỉ có màn hình đen thui à, chắc là bị chặn lại rồi. :(, bạn cho mình đường link của dangTV và Htvonline để mình làm lại thử xem, thanks bạn

Mình đã đưa lại các link cũ của DangTV (DangTV_v1.0, DangTV_v1.1, DangTV_v1.2) tại trang #1 (hiện tại bản mới nhất là DangTV_v1.3).
Các version này hiện không còn trên CH Play (Google Store). Bạn download thử xem bản nào dùng được nhé.

Các Version này đều dùng tốt ở VN. Bạn dùng xem Version nào dùng được thì chia sẻ để các anh em khác ở nước ngoài cùng dùng luôn nhé.

Mình có thử dùng FPT Play trên android box, xem khá ổn, chỉ là thỉnh thoảng có những kênh có hình mà không có tiếng, mong các bác chỉ giúp với, là do app hay sao ạ

HCMLIKÉ

Member

Mình có thử dùng FPT Play trên android box, xem khá ổn, chỉ là thỉnh thoảng có những kênh có hình mà không có tiếng, mong các bác chỉ giúp với, là do app hay sao ạ

Bạn vào trang chủ của FPT tải về bản mới xem có còn bị lỗi không nhé.

dexombaby

Bác chủ cho em hỏi, khi em xài Kodi 15.0 của ITV, một số kênh hoặc film khi bật lên báo "one more item...error", dù có lúc thì coi được. bị như nào là do lý đâu. Thank bác. :D

HCMLIKÉ

Member

Bác chủ cho em hỏi, khi em xài Kodi 15.0 của ITV, một số kênh hoặc film khi bật lên báo "one more item...error", dù có lúc thì coi được. bị như nào là do lý đâu. Thank bác. :D

Mình đã kiểm tra lại rồi, không thấy có phát sinh lỗi như trên.
Nguyên nhân phát sinh lỗi trên do các Repo tải các bản cập nhật mới nhất của các Add-ons nhưng quá trình load 1 số add-ons không hoàn tất được nên sẽ báo lỗi nêu trên.

Mặc dù bị báo lỗi nêu trên, nhưng bạn vẫn xem được là do Add-ons bạn đang xem chạy bình thường, còn một số Add-ons khác chạy ngầm để load các bản cập nhật nhưng load không hoàn tất.

chủ thớt có addon Xshare free mà bên trong là mục hayhay.tv; HDviet; Megaviet; giống như data mà bên bác Hieuhien mới update ko?

Super Man

Active Member

Bác chủ cho mình hỏi là mình có cài game AirAttack HD Lite thì bị lỗi sau: Mã lỗi không xác định trong khi cài đặt ứng dụng "-24", nên không cài vào chơi được. Nhờ bác chủ hướng dẫn cho cách giải quyết. Thanks!

HCMLIKÉ

Member

chủ thớt có addon Xshare free mà bên trong là mục hayhay.tv; HDviet; Megaviet; giống như data mà bên bác Hieuhien mới update ko?

Hiện tại mình không có bản XShare như bạn nói, bạn tham khảo thêm các topic khác xem nhé.

HCMLIKÉ

Member

Bác chủ cho mình hỏi là mình có cài game AirAttack HD Lite thì bị lỗi sau: Mã lỗi không xác định trong khi cài đặt ứng dụng "-24", nên không cài vào chơi được. Nhờ bác chủ hướng dẫn cho cách giải quyết. Thanks!

Mình cài trên Android TV Box vẫn dùng bình thường, bạn vào CH Play tải thử xem có được không? Game này rất dễ cài đặt, dung lượng lại rất nhẹ. Bạn đang dùng thiết bị nào? Bạn nên cài thêm phần mềm dọn rác cho thiết bị (Tên app là 360 Security).

Bên trên