Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

hieuken

Member
Ðề: Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

bác cho em hỏi em mới update himedia 1.9 ! hiện tại các up như zingtv hay youtube giao diện hơi kho chịu khi cư phải dùng chuột ! trc em dùng 1.7 nó có giao diện điều khiển remote rất dễ dùng ! liệu có phải là do e chưa root k bác hay các app đó em up lên bản mới nhất nên k có giao diện đó !
em mới dùng mong bác chỉ giáo a ^^

HCMLIKÉ

Member

bác cho em hỏi em mới update himedia 1.9 ! hiện tại các up như zingtv hay youtube giao diện hơi kho chịu khi cư phải dùng chuột ! trc em dùng 1.7 nó có giao diện điều khiển remote rất dễ dùng ! liệu có phải là do e chưa root k bác hay các app đó em up lên bản mới nhất nên k có giao diện đó !
em mới dùng mong bác chỉ giáo a ^^

Các app như zing tv hay youtube vẫn chạy tốt trên bản 1.0.9. Tuy nhiên giao diện được bố trí hơi khác chút so với Firmware 1.0.7.

Nếu bạn thấy khó dùng có thể chạy Upgrade về bản 1.0.7 (bản firmware này mình vẫn còn để link ở trang 1).

Vì thực chất bản Firmware 1.0.9 và firmware 1.0.7 của HiMedia đều chạy trên nền Android 4.4.2 bạn nhé, không thay đổi nhiều về cấu trúc nền tảng (chỉ thay đổi giao diện, vả sửa lại các app mặc định thôi).

Shotime

Active Member
các bác cho em xin mấy link download repo hay add on nào xài tốt trên window với :D

♠Dexter♠

chủ thớt cho mình hỏi với, mình cài fpt play bằng cách download link của bác về cài offline nhưng nó ko có nội dung. Lúc search trên google play thì nó báo "this version isn't compatible with your device". Vậy thì còn cách nào để xem đc ko ?

HCMLIKÉ

Member

chủ thớt cho mình hỏi với, mình cài fpt play bằng cách download link của bác về cài offline nhưng nó ko có nội dung. Lúc search trên google play thì nó báo "this version isn't compatible with your device". Vậy thì còn cách nào để xem đc ko ?

Hi bạn,

Bạn cài thử bản này xem nhé: http://www.mediafire.com/download/nfo9gyez2anc08k/FPT_Play_TV_Online.apk

meocon

Well-Known Member

dangtv ko dùng dc nữa , mọi người có cách fix ko ?

moi nguoi oi, cho minh hoi la minh o my, co cach nao xem duoc may kenh cua vietnam khong, vao google store download thi no noi la khong cung cap dich vu o quoc gia cua ban, minh thu FPT hay HTVonline cung deu ko duoc, giup minh voi, thanks nhieu nhieu nhe

meocon

Well-Known Member

moi nguoi oi, cho minh hoi la minh o my, co cach nao xem duoc may kenh cua vietnam khong, vao google store download thi no noi la khong cung cap dich vu o quoc gia cua ban, minh thu FPT hay HTVonline cung deu ko duoc, giup minh voi, thanks nhieu nhieu nhe

MÌnh nhớ là có khách hàng đi MỸ nói xài HTV online dc , chẳng lẽ giờ bị chặn rùi

HCMLIKÉ

Member

Hiện tại, IP của các server này bị chặn ở một số nước ngoài lãnh thổ Việt Nam nên nhiều khả năng là không xem được.

Tuy nhiên, trước đây khoảng hơn 1 tháng mình có gửi 1 con HiMedia Q10IV đi Mỹ và được phản hồi lại là vẫn xem được.

Bạn cài bản Kodi mới nhất, sau đó cài bản Repo này xem có được không nhé, mình cũng chưa có điều kiện test nên không biết có được không nữa: [HIDE] download [/HIDE]

Hướng dẫn cài đặt tại Topic sau: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-hcmlike-media-repository-add-ons-chuyen.html

Chỉnh sửa lần cuối:

HCMLIKÉ

Member

Bạn cho mình hỏi sao mình cài trên điện thoại thì bình thường, còn trên android box thì nó cứ loading 1 chút rồi tối thui luôn à?

Bạn đang dùng con Android TV Box nào thế? Mình thì vẫn cài App trên cho các máy Android TV Box đều dùng được không bị lỗi như thế.

Bản thử gỡ app sau đó cài lại xem sao? hoặc Restore máy về cài đặt ban đầu rồi cài lại App theo đường dẫn download ở trên nhé.

hiepvu6

Member

Ở Mỹ muốn coi truyền hình VN thi cai Plugin TV Vietnam trong kodi.tv mấy Plugin htv online xem lag kinh

Bạn đang dùng con Android TV Box nào thế? Mình thì vẫn cài App trên cho các máy Android TV Box đều dùng được không bị lỗi như thế.

Bản thử gỡ app sau đó cài lại xem sao? hoặc Restore máy về cài đặt ban đầu rồi cài lại App theo đường dẫn download ở trên nhé.
Mình đang dùng vidon box, mới restore cũng vậy luôn. Chỉ có vài cái trailer thì coi được, quá đen

Uhm, minh thu roi, hoi truoc coi ok, ma gii bi giut kinh khung :(. Chac la bi chan lai roi, co cai android box nao ben vn mang qua xai duoc ko vay

Em cài được rồi, lên trang chủ down bản mới nhất cài ok

Bên trên