[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

haikhiemhtv7

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

các bác cho hỏi, con ATV 1200 của em, vẫn đang dùng ngon lành cành đào. bỗng dưng em tắt ngồn hẳn đi bật kên thì HDMI không kết nối đến tv, chuyển qua component thì ok, sau đó quay lại HDMI thì lại được nhưng không có tiếng. loay hoay chỉnh chỉnh, giờ cả component cũng không có tín hiệu luôn! help

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

các bác cho hỏi, con ATV 1200 của em, vẫn đang dùng ngon lành cành đào. bỗng dưng em tắt ngồn hẳn đi bật kên thì HDMI không kết nối đến tv, chuyển qua component thì ok, sau đó quay lại HDMI thì lại được nhưng không có tiếng. loay hoay chỉnh chỉnh, giờ cả component cũng không có tín hiệu luôn! help

Bác kiểm tra lại dây HDMI, các dây khác đã kết nối chặt chẽ chưa, vệ sinh lại mấy chân đó ko đc thay cab khác xem sao nhé,...bỗng dưng như thế thì hơi là lạ bác ạ

xentoc

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

xem và chọc ngoáy mấy hôm nay, nhận thấy chỉ có apk MoviePlayer mặc định cài sẵn trên máy là chạy HD êm ái, còn lại MX Player, XBMC chạy fim HD cứ giật giật, mà cũng mới chỉ chạy fim hd 720, không biết 1080 thì còn giật thế nào nữa, không biết mọi người dùng có bị hiện tượng này không, tui chạy fim bằng ổ cứng USB 1,5T.

Tớ gom đủ 4tr định làm bộ edifier c2xd 2.1 nối với chú atv1200 để xem phim! Liệu có ổn ko? Nhờ các bạn tư vấn nhiệt tình với. Xin cám ơn ạ!

tienlequoc

Well-Known Member

Tớ gom đủ 4tr định làm bộ edifier c2xd 2.1 nối với chú atv1200 để xem phim! Liệu có ổn ko? Nhờ các bạn tư vấn nhiệt tình với. Xin cám ơn ạ!
thêm 2tr5 làm bộ logitech Z906 cho nó hợp.

AC_Khanh03

Các bác cứ so sánh, chứ em thấy X5 và ATV1200 này mỗi cái đều có những ưu điểm riêng :D

trong XMBC phần setting-system-video output mình ko thể set nó full hd , bấm cái mũi tên lên cái nó hỏi "woud u like to keep this resolution?" mình bấm yes hay no j nó cũng vẫn y nguyên,đc chỉ có 1280x720p , tv mình full HD, ở ngoài android thì mình vào setting - display set nó 1080p 60hz rùi. có bác nào chỉ mình ko?

Mình cũng bị tình trạng như bạn.Chưa có bạn nào có cao kiến gì sao?

nên tham khảo em này với các seri của MINIX SMART TV BOX trước khi mua

trong XMBC phần setting-system-video output mình ko thể set nó full hd , bấm cái mũi tên lên cái nó hỏi "woud u like to keep this resolution?" mình bấm yes hay no j nó cũng vẫn y nguyên,đc chỉ có 1280x720p , tv mình full HD, ở ngoài android thì mình vào setting - display set nó 1080p 60hz rùi. có bác nào chỉ mình ko?

Bạn Thảo và Tiến cho vài lời vàng ngọc tý đê.Anh em chờ mỏi cả cổ :((Thk all.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

chắc nó chỉ nhận độ phân giải max 720p thôi, haiz
Em đọc rất kỹ rồi. Các bản mới độ phân giải thực 1080P bác nhé. Trong phần cài đặt của XBMC sở dĩ nó vẫn để 720P là vì nó chưa điều chỉnh chỗ đó. XBMC vẫn là beta mà. Cứ cập nhật đều đều theo nó thôi.

Chờ bản nâng cấp 4.2.2 của Mygica nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm qua em mail cho nó hỏi vụ Android 4.2.2. Nó nói nó đang test, ổn định nó mới tung ra. Đây là điểm cộng của MyGica/Geniatech khi các bản firmware OTA đời sau luôn tốt hơn đời trước.

Hôm qua em mail cho nó hỏi vụ Android 4.2.2. Nó nói nó đang test, ổn định nó mới tung ra. Đây là điểm cộng của MyGica/Geniatech khi các bản firmware OTA đời sau luôn tốt hơn đời trước.
Không biết đến bao giờ mới có được bản fw tương đối hoàn chỉnh đây.Đành chờ vậy

duongthelong06

Bác xem dàn Panasonic này giá chỉ có 2.199.000 đ + ATV1200 giá hôm nay chỉ còn 2.150.000 đ (ở Dangcap Digital bán) # 4tr của bác rồi đấy !
Dàn Panasonic rẻ
Mình đang xài Dune base 3.0 + Panasonic hometheater công suất 1000W (lớn hơn bộ trên), giờ có thêm ATV1200 dùng để chuyển đổi qua lại
Chúc bác sớm tậu đồ chơi mới.

longdnl

Well-Known Member

Cái này cập nhật Firmware chính hãng từ Web về sau đó reboot lại là ok. Vui lòng cho xin địa chỉ email để mình gửi bản quyền phần mềm cho bạn cập nhật lại nhé.

Ôi mình cũng bị tình trang như vậy, nếu được bác gởi cho mình luôn nhé. Cảm ơn bác trước!

[email protected]

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Nó đèn đỏ chót như thế thì cập nhật qua web kỉu j vậy zời, sợ vào Recovery còn khó ý chứ nói j đến FW bản quyền [-X

Mình rút hết dây rợ nó ra, xong gắn lại chỉ dây nguồn vào rùi cắm điện thế là nó xanh trở lại. \m/

Bác làm thử xem.

Bên trên