[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình vừa mua 1 chu atv1200 và thấy đúng như lời các anh em đã nói trên 4rum, dùng rất tốt, xem phim tuyệt vời. Nhưng hiện giờ mình lại muốn mua thêm bộ loa 2.1 cho atv1200 để xem phim. Vậy mình nên mua loa nào nếu mình có khoảng 2-2,5tr. Mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn jup và cách nối loa với atv1200 thế nào??? Xin cám ơn các bạn!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình vừa mua 1 chu atv1200 và thấy đúng như lời các anh em đã nói trên 4rum, dùng rất tốt, xem phim tuyệt vời. Nhưng hiện giờ mình lại muốn mua thêm bộ loa 2.1 cho atv1200 để xem phim. Vậy mình nên mua loa nào nếu mình có khoảng 2-2,5tr. Mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn jup và cách nối loa với atv1200 thế nào??? Xin cám ơn các bạn!
đã tuyệt vời như vậy rùi sao anh ko đầu tư quả 5.1 cho nó oách ạ I-)

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình k rõ là atv có hỗ trợ 5.1 hay k? Nên phải nhờ các bạn tư vấn

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình k rõ là atv có hỗ trợ 5.1 hay k? Nên phải nhờ các bạn tư vấn

P/a 1 : loa 5.1 có giải mã DTS ( có ngõ optical đó ) thì Z906 là sự lựa chọn hợp lý ----> nhỏ gọn tiện lợi nhưng giá đến tận hơn 6 củ.
P/a 2 : Mua thêm bộ giải mã 5.1 này cho ATV1200 + 1 bộ loa logitech Z506 ước tính chi phí vào 3tr5 với 1tr5 cho box giải mả và 2tr cho loa ----> lãng phí với cái box gần bằng cái ATV mất rồi

P/a 3 : Nếu không mua 5.1 thì làm bộ dàn mini nội địa nhật về đã chức năng luôn , VD onkyo FR X7A, cái này có ngõ optical in và out ----> tầm 2tr nhưng chỉ là 2.1
P/a 4 : Ngon bổ rẻ nếu ko nhu cầu 5.1 thì bác cứ chọn Microlap X2 2.1 1tr2 hoặc Microlap M900 4.1 1tr ----> Cũng gọi là hài lòng

nguyenmhb

Các em ATV520 và ATV1200 đều giải quyết tốt các nhu cầu của bác. Tùy vào nhu cầu mà bác mua em nào thôi.

Qua tư vấn của các bác trong topic này hôm qua mình đã rước về 1 em ATV1200, nói chung cảm nhận ban đầu là tốt, giải quyết hầu hết các nhu cầu của mình, lướt web, nghe nhạc, xem phim HD, phim online, web game...

Có 1 điều mong các bác có ai biết chỉ dùm làm cách nào để cấu hình trong xbmc cho nó hiện thông tin phim, background, fanart hay không?

tienlequoc

Well-Known Member

Qua tư vấn của các bác trong topic này hôm qua mình đã rước về 1 em ATV1200, nói chung cảm nhận ban đầu là tốt, giải quyết hầu hết các nhu cầu của mình, lướt web, nghe nhạc, xem phim HD, phim online, web game...

Có 1 điều mong các bác có ai biết chỉ dùm làm cách nào để cấu hình trong xbmc cho nó hiện thông tin phim, background, fanart hay không?

Khi chọn đường dẫn chứa phim ok xong, phần bên phải ra như trong hình, bác chọn chỗ "Choose a scraper" là "the movieDB"==>ok là nó tự load về à. Mình load thử 1 ổ 1.5Tb tầm 15 phút đấy.

nguyenmhb

Khi chọn đường dẫn chứa phim ok xong, phần bên phải ra như trong hình, bác chọn chỗ "Choose a scraper" là "the movieDB"==>ok là nó tự load về à. Mình load thử 1 ổ 1.5Tb tầm 15 phút đấy.
Cám ơn bán nhiều, để tối về thử

bạn ơi cho hỏi là nhà bạn dùng mạng của thằng nào vậy. gói cước nào như thế nào mà xem mượt mà vậy

thq2009

Member

bạn ơi cho hỏi là nhà bạn dùng mạng của thằng nào vậy. gói cước nào như thế nào mà xem mượt mà vậy

Mình mới test trên hayhay tv gói vnpt thấp nhất 165k/t..................chạy ok lắm.

tantri842003

Các bác giúp mình với. Mình mua con này được 2 tuần, nói chung sài rất ok. Nhưng không biết sao hôm nay giở chứng không lên tín hiệu nữa, trên box chỉ có cái đèn màu đỏ duy nhất, rút điện rồi cắm vào mấy lần cũng không lên tín hiệu. Có cách nào cứu được không hay phải gửi vào HCM bảo hành, vì mình ở Nha Trang cho nên hơi bất tiện.

nguyenvuvtt

Các bác chỉ em cách kết nối đt android và ipad voi atv1200 giống như airplay của ios đó

samthala

Member

Mình có ổ cứng 2T chia 4 phân vùng khi play bằng mxplayer nó không hiện phân vùng để chọn mà scan cả ổ làm lộ những file nhạy cảm.Các bạn giúp mình xử dụng nó và chỉ mình cách cài apk vào thẻ nhớ để đở tốn dung lượng trong.Mình mới lấy ATV1200 (mua chung) nên gà lắm.Xin cám ơn

oldfriend

Moderator

Mình có ổ cứng 2T chia 4 phân vùng khi play bằng mxplayer nó không hiện phân vùng để chọn mà scan cả ổ làm lộ những file nhạy cảm.Các bạn giúp mình xử dụng nó và chỉ mình cách cài apk vào thẻ nhớ để đở tốn dung lượng trong.Mình mới lấy ATV1200 (mua chung) nên gà lắm.Xin cám ơn

nhạy cảm ghê :d

tienlequoc

Well-Known Member

Vùng nhạy cảm thì bác chuyển primaty thành logical là ok.

oldfriend

Moderator
cảm nhận sau lần đầu tiên dùng Android4.1.2 là.... sao nó không nhanh và nhạy như con điện thoại sky :(. Tối qua không có bàn phím và con chuột đúng là ức chế mà.

Bác Tiến ơi, trong app cài sẵn đã có XMBC, vậy có cần cài lại bản của bác ko :). Với lại mình vô phần update FW ko thấy gì hết, chẳng lẽ nó đã là FW mới nhất :D

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

cảm nhận sau lần đầu tiên dùng Android4.1.2 là.... sao nó không nhanh và nhạy như con điện thoại sky :(. Tối qua không có bàn phím và con chuột đúng là ức chế mà.

Bác Tiến ơi, trong app cài sẵn đã có XMBC, vậy có cần cài lại bản của bác ko :). Với lại mình vô phần update FW ko thấy gì hết, chẳng lẽ nó đã là FW mới nhất :D
Bác có thể vào setting ==>dòng cuối cùng kiểm tra phiên bản firmware mà. Bản XBMC cài sẵn hình như cũng chính là bản ngày 30/3 mình share bên thớt chia sẻ, có thể gỡ ra và cài bản mới hơn. Bác chưa có chuột phím mà đã bảo nó không mượt rồi. :D

Bên trên