[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

ngoandong

Member
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Đang dung ADSL cua Viettel co đổi qua gói này được không nhỉ? Bạn nào biết tư vấn giùm với. Cám ơn

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

thấy mấy bác ở trên bảo thì đổi lên miễn phí hay sao ý :D

hungmh80

Active Member

Đang dung ADSL cua Viettel co đổi qua gói này được không nhỉ? Bạn nào biết tư vấn giùm với. Cám ơn

Miễn phí nếu dùng trên 12 tháng , hôm qua mình mới đọc tin khuyến mại tháng 12 của nó , mình đang dùng VNPT lên vẫn đóng hơn một triệu tiền dặt cọc , trừ vào tháng thứ 19 , 20 , 21 không phải đóng tiền cước , nếu không dùng nữa thì mất tiền đặt cọc thôi

nc1402

Member

Nói chung với cáp quang mà lấy tốc độ trong nước ra để nói thì chẳng thà đừng nói! Các bạn dùng Viettel vì nó rẻ thì ok nhưng bạn nào kéo tor quốc tế thì nên xem xét kỹ nhé :D

Hôm nay e vừa làm hợp đồng rồi. đợi nv đến lắp là xong :)

hungmh80

Active Member

Mình lắp xong ngày hôm kia , hôm qua đi xa về mới thử , kéo link trong nước thì ok , trung bình > 1,5MB/sec , còn kéo host nước ngoài thì phẽo lắm , chưa được 200 Kb/sec đâu , link MU thì được khoảng gần 500 Kb/sec . Nếu kéo xxx thì hơi vất vả đấy :D:D:D

Mình lắp xong ngày hôm kia , hôm qua đi xa về mới thử , kéo link trong nước thì ok , trung bình > 1,5MB/sec , còn kéo host nước ngoài thì phẽo lắm , chưa được 200 Kb/sec đâu , link MU thì được khoảng gần 500 Kb/sec . Nếu kéo xxx thì hơi vất vả đấy :D:D:D

bác ở đâu thế? e vừa ký hợp đồng khi nào lắp đặt xong review thử luôn :D

hôm nay em vừa ký hợp đồng xong, đóng trước 1tr155, thấy báo ngày mai sẽ kéo cáp.hic

ẹc mai bác đã đc kéo rồi á? e thì hẹn tận thứ 3-4 tuần sau :(

hungmh80

Active Member

hôm nay em vừa ký hợp đồng xong, đóng trước 1tr155, thấy báo ngày mai sẽ kéo cáp.hic

Nhanh nhỉ , mình đăng kí và nộp tiền hôm 21/12 , ngày 27/12 được sử dụng , chơi gói này kéo phim trong 4R sướng lắm , trước kia dùng ADLS kéo vật vã 1 phim HD720 mất khoảng 2 tiếng rưỡi cho phim hơn 4G giờ không thèm kéo 720p chỉ kéo 1080p mất chưa đầy 2 tiếng , thích thật , tốc độ nhanh gấp khoảng 3,5 lần khi mình dùng ADSL gói 4M của VNPT .
Nhược điểm là host nước ngoài thì bó tay.com

E ở HN ko biết có hơn mấy bác đc tí nào ko :) e cũng toàn kéo host VN là chính, nước ngoài thì thi thoảng thôi.sao e thấy bác ở trên làm review down host nước ngoài cũng cao lắm cơ mà nhở :(

hungmh80

Active Member

Chắc là do từng vùng thôi , mình và một số Ae ở HP thì bị như vậy rồi , bạn cứ lắp xong thì cm lại , nếu kéo link nước ngoài mà bằng 2/3 trong nước là quá ok

hôm nay gần 19 giờ là kéo xong cáp, cáp nhà mình vắt qua đường, lủng lẳng quá. sáng mai kỹ thuật mới đến hàn và đấu nối, tính ra mình lắp vẫn nhanh.hehe

Lắp xong rồi, tối ngày 31/12 là xong, down hết đường truyền mà ping vẫn bình thường 3-4ms, chơi game không lagg khi down max, up max cùng lúc.
trong nước thì không nói, em down ở MF được tầm 500kb/s, có khi lên được 600, có lúc tụt 400kb/s. Nói chung hiện tại là mãn nguyện

cautre5555

Active Member

Giá ngon quá nhỉ, nhưng tốc độ thì chỉ nhỉnh hơn adsl tí chút, upload thì mới thấy rõ khác biệt giữa adsl và cáp quang

hungmh80

Active Member

Lắp xong rồi, tối ngày 31/12 là xong, down hết đường truyền mà ping vẫn bình thường 3-4ms, chơi game không lagg khi down max, up max cùng lúc.
trong nước thì không nói, em down ở MF được tầm 500kb/s, có khi lên được 600, có lúc tụt 400kb/s. Nói chung hiện tại là mãn nguyện

Mình cũng ở HP sao chưa bao giờ kéo MF lên được quá 200kb/s nhỉ ? trong nứoc thì quá ok rồi .
Bạn ở khu vực nào vậy ?

Steeve - Lee - Lỳ

Well-Known Member

Mình cũng ở HP sao chưa bao giờ kéo MF lên được quá 200kb/s nhỉ ? trong nứoc thì quá ok rồi .
Bạn ở khu vực nào vậy ?

Em kéo tất cả các host đều như nhau các bác ơi.
Sao bác nào cũng MF 200kb thế nhỉ?
" gói cáp quang này đối với sinh viên là k nhỏ "
Cái này mình dùng nhiều máy thì tốt hơn, em dùng gói 3MB dowload gần 550kb/s các bác ạ. Vietel chính hãng =.=''

hungmh80

Active Member

Em kéo tất cả các host đều như nhau các bác ơi.
Sao bác nào cũng MF 200kb thế nhỉ?
" gói cáp quang này đối với sinh viên là k nhỏ "
Cái này mình dùng nhiều máy thì tốt hơn, em dùng gói 3MB dowload gần 550kb/s các bác ạ. Vietel chính hãng =.=''
Đấy là bạn dùng ADSL , đây là gói cáp quang mà ..

hn chúng nó mới đến kéo cáp, mai mới lắp xong.haizz lâu wa.

Bên trên