Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

vietnam999

Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

nhiều ý kiến khác nhau VTC kênh địa phương , K+ Bong đá ,AVG giải trí tổng hợp ,VTVcab tài chính ,SCTV tổng hợp . AVG cung cấp gói kênh Ưu việt nhât Bổ Rẻ nếu AVG tăng thêm 1 số kênh HD CCTVHD FoxMovieHD Australianetwork Rtoday

phamtug

Active Member

AVG rồi sẽ mơ thôi vì sắp tới đây sẽ có nhiều đổi mới số lượng kênh và nâng cao chất lương hình ảnh tiếp tục tăng kênh đặc sắc HD ( VTV3HD VTV6HD) thực ra AVG đang phát SD các kênh này không kém HD la mấy Có thêt tăng kênh CCTVHD QPVN FOXHD YANTV. KPlus chuyên Bóng Đá ,VTC chuyên phim Thailan ấn độ philippin hàn quốc( nhảm nhí).

đâu ra mà có vtv3,vtv6 HD thế thấy bảo vtv chỉ cug cấp trên hệ thống trả tiền của họ thôi mà, mà hình như bác là nv avg thì phải toàn thấy pr cho avg e thấy avg chỉ hợp vs vùng xâu vùng xa hay những nơi k có cab chứ toàn kênh địa phương xem chán kênh nc ngoài thì cũng na ná các đài khác ở thp e thấy đa phần dùng k+ or vtvcab là nhiều

angel_of_dead_91

Well-Known Member

đâu ra mà có vtv3,vtv6 HD thế thấy bảo vtv chỉ cug cấp trên hệ thống trả tiền của họ thôi mà, mà hình như bác là nv avg thì phải toàn thấy pr cho avg e thấy avg chỉ hợp vs vùng xâu vùng xa hay những nơi k có cab chứ toàn kênh địa phương xem chán kênh nc ngoài thì cũng na ná các đài khác ở thp e thấy đa phần dùng k+ or vtvcab là nhiều
Bác này cập nhật tin chậm ghê, VTV6 chưa phát thì chưa nói làm gì, chứ VTV3hd thì phát free rồi mà.

phamtug

Active Member

Bác này cập nhật tin chậm ghê, VTV6 chưa phát thì chưa nói làm gì, chứ VTV3hd thì phát free rồi mà.

oh vậy az e tưởng vtv chỉ phát trên hệ thống trả tiền của họ mấy hnay e cũng đang đợi sự kiện vtv6 hd lên sóng vì theo lộ trình vào mùng 7 - 9 tới

dragon82

Active Member

chưa có kênh HD của đài nào hỗ trợ âm thanh 5.1 DTS đúng ko các bác? xem phim HD chỉ có hình đẹp mà ko có tiếng hay thì cũng chán

Mới lắp k+ cho quán cafe. Xem xướng lắm các bác ạ. Em thấy lắp k+, xem đá banh bây giờ là kinh tế nhất.

phamtug

Active Member

nếu bóng bánh thì k+ HD mà thích đa dạng nhiều chương trình thì vtvcab HD nói thật e thấy chương trình của họ phong phú nhất chỉ trừ 2 kênh cab5, 7 toàn phim vớ vẩn phục vụ khách hàng thì e rất hài lòng

khang09

Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HTVC, K+,VCTV, VTC

chao cac bac minh o nuoc ngoai nen viet tieng viet co dau hoi kho mot chut , cac bac thong cam nhe . minh moi mua dune hd tv 101w de xem truyen hinh viet nam , minh tai phan mem ( 100_TV_Channel_for_Dune.zip ) lam thoe huong dan ,inteneet duong truyen toc do rat cao nhung minh xem truyen cu bi giat ,dung hinh , nhat la vao buoi toi giat khong xem duoc . bac nao co kinh nghiem lam on chi cho minh lam cach nao {{minh rat thich xem truyen hinh viet nam , }} mong cac bac giup cho . cam on nhieu

phamtug

Active Member

em thích xem tennis và các chương trình thể thao mạo hiểm thì lắp thằng nào các bác ? thấy K+ mạnh về bóng đá thôi

thích xem tenis thì bác lắp vtvcab HD khi live TTTV HD nó là HD sịn luôn nét mà còn khoản bóng nếu k khó tính quá thì xem tạm gói k+ của họ có 3 kênh k+1,ns,pm tín hiệu SD

vietnam999

Các nhà đài không nên tăng kênh thể thao bởi vì hệ thống nào cũng co quá nhiều kênh này . bội thực thể thao.

ptt0903939220

chưa có kênh HD của đài nào hỗ trợ âm thanh 5.1 DTS đúng ko các bác? xem phim HD chỉ có hình đẹp mà ko có tiếng hay thì cũng chán

lúc trước khi avg mới ra mình thử hình như avg phát âm thanh 5.1 chuẩn ac3

kudo1908

Active Member

chưa có nhà đài nào làm được điều này

trường_dvd

các pro bác nào biết cách dò chảo e k+ ods 1400na thu được 74 kênh miễn phí ko xin chỉ giáo e vơi e mới thanh lý được 1 em

phucluong

Active Member
mình đang định lắp an viên, đọc bài bạn mà hãi quá. Bác nào cho ý kiến vs. Sợ nhất là khoản chuyển kênh chậm. Mất bao lâu hả bác chủ thớt ? Mình ở Đống Đa , lắp ăng ten trong nhà đc chứ gì ?

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

mình đang định lắp an viên, đọc bài bạn mà hãi quá. Bác nào cho ý kiến vs. Sợ nhất là khoản chuyển kênh chậm. Mất bao lâu hả bác chủ thớt ? Mình ở Đống Đa , lắp ăng ten trong nhà đc chứ gì ?

đừng lo chuyển kênh chậm là do cài đặt time dài thôi như mh dùng vtvcab HD ấy có mấy bác cứ kêu n chyển chậm sao k vào thiết lập mà để thành 1 hay 3s chuyển nhanh hơn cả remote tv luôn bác thích đài nào cứ lựa chọn mà dùng đi

nvp19892003

Cho em hỏi mấy kênh K+ HD họ phát thì là phát chất lượng tương đương 720 hay 1080 nhỉ, có cần Full HD mới cảm nhận được hết ko hay là HD ready cũng ổn rồi

pieke

Mới lắp k+ cho quán cafe. Xem xướng lắm các bác ạ. Em thấy lắp k+, xem đá banh bây giờ là kinh tế nhất.

ờ thì tại nhà bác kinh doanh cf kiêm bóng đá mà lỵ tính ra thì vẫn lãi nhiều, nhất là khi mùa giải NHA đang nóng. Chứ cứ như hộ gia đình thì còn phải đắn đo về giá cả

Cho em hỏi mấy kênh K+ HD họ phát thì là phát chất lượng tương đương 720 hay 1080 nhỉ, có cần Full HD mới cảm nhận được hết ko hay là HD ready cũng ổn rồi

theo em biết thì xem K+ HD hình ảnh chuẩn 16:9 chứ con số bác đưa ra thì em k rõ. xem full HD cho rõ nét bác ợ, xem dk từng cái mụn luôn :)

dinhkimdung92

theo em biết thì xem K+ HD hình ảnh chuẩn 16:9 chứ con số bác đưa ra thì em k rõ. xem full HD cho rõ nét bác ợ, xem dk từng cái mụn luôn :)

nhà bác lắp k+ với HD luôn à, ôi xời ơi thế thì có mà xem đá bóng sướng không gì bằng, chẳng khác ngồi trên khán đài là mấy

Bên trên