Dành cho những người dùng K+HD.

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

nếu mà là TV 32 inch thì 576 hay 720 rồi 1080 chắc chẳng có gì khác biệt nhỉ. Mình xem chả thấy gì khác hết
Với 32" thì chỉ 720p với 1080i/p thì mới không có sự khác biệt. Còn so với 576 thì nó khác nhiều đó bác. (À 576 chỉ tương đương với 480p thôi bác nhé vì nó là hệ màu Pal mà)

thebluez

Active Member

cũng khác đấy bác ạ. màn của em là 55 inch. xem 576p tức lắm

55 inch nói làm chi :p, mình đang xài 32 inch thôi

Với 32" thì chỉ 720p với 1080i/p thì mới không có sự khác biệt. Còn so với 576 thì nó khác nhiều đó bác. (À 576 chỉ tương đương với 480p thôi bác nhé vì nó là hệ màu Pal mà)

khác cụ thể như thế nào nhỉ? Mình lia qua 576 vẫn không cảm nhận được

Màn 47inch xem K+ HD có ngon ko các bác. Em định chuyển dùng K+.

cái đấy chắc chắn là ngon rồi

C
các bác cho em hỏi khi em bật đầu K+ HD lên thì báo độ phân giải có 576p thôi ạ. Không phải là 720p hoặc 1080p. Như vậy là do đầu phát hay tivi ạ. ti vi nhà em hỗ trợ Full HD.

em xem các kênh HD thấy chất lượng rất kém. thua các kênh HD trên VTVcab HD.
Bác sử dụng gói SD rồi.

vantuancnc

Các bác dùng K+ HD cho em hỏi chút vì đang tính lắp K+ HD nhập dịp khuyến mại này :
1-Khi hết thuê bao gói Premium HD+ mình gia hạn gói Access+ bằng thẻ cào gói Access+ có được không ? và lúc nào muốn xem HD mình lại gia hạn gói Premium HD+ khi đã hết thuê bao gói Access+ có được không ? (Đầu thu HD )
2-Đầu thu k+HD có thể thu được các kênh miễn phí trên vinasat 1+2 không ?
Em xin cảm ơn nhiều ạ !!

Chỉnh sửa lần cuối:

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Các bác dùng K+ HD cho em hỏi chút vì đang tính lắp K+ HD nhập dịp khuyến mại này :
1-Khi hết thuê bao gói Premium HD+ mình gia hạn gói Access+ bằng thẻ cào gói Access+ có được không ? và lúc nào muốn xem HD mình lại gia hạn gói Premium HD+ khi đã hết thuê bao gói Access+ có được không ? (Đầu thu HD )
2-Đầu thu k+HD có thể thu được các kênh miễn phí trên vinasat 1+2 không ?
Em xin cảm ơn nhiều ạ !!
1. Khi hết hạn mình vẫn có thể đăng ký gói Access+ được và lúc nào muốn xem lại gói HD+ thì thực hiện nâng cấp gói kênh bằng cách bù tiền chênh lệch giữa hai gói kênh và số tháng còn lại. Sau khi hết hạn Access+ bạn vẫn đăng ký gói kênh HD+ bình thường.
2. Đầu thu vẫn có thể thu được nhưng phải nhập thông số bằng tay và không thể xóa các kênh khóa mã.

Không liên quan bác ơi, vì nếu để output là 1080i thì nó tự động upscale lên 1080i ( tất nhiên chất lượng thật vẫn là 576 nếu là sd)
Thế thì khác gì đâu. Vừa gia hạn gói access cho các cụ ở quê, xem chán chết dù là đầu HD.

thebluez

Active Member
Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

1. Khi hết hạn mình vẫn có thể đăng ký gói Access+ được và lúc nào muốn xem lại gói HD+ thì thực hiện nâng cấp gói kênh bằng cách bù tiền chênh lệch giữa hai gói kênh và số tháng còn lại. Sau khi hết hạn Access+ bạn vẫn đăng ký gói kênh HD+ bình thường.
.

chà, xưa giờ mới biết vụ này, mỗi tội giờ gói acc+ tới 95k/tháng lận, hơi đắt

fireprince

Active Member

quản lí = thẻ nên k ăn gian đc nhà đài đâu bác à :)

arcnmsang

Member

thu thêm các tp khác chờ tết mở mã mà xem , VTC mở mã tết vừa rồi từ 30 tết đến mùng 4 đấy các bác.

prozai8x

Member

thegioi05

Active Member

bên trên thì 3 tháng, bên dưới thì 1 tháng r tính ra lợi 440k thì quá giỏi r :))
Ừ!!! Bạn cũng giỏi quá mà =)). Còn cái giá thiết bị 900k và 1800k sao không bôi đậm luôn cho đẹp.

2.030.000đ - 1.590.000đ = ?????? đ

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: Dành cho những người dùng K HD.

bên trên thì 3 tháng, bên dưới thì 1 tháng r tính ra lợi 440k thì quá giỏi r :))

:| mình thấy bác chỉ đọc qua loa mà không chịu vận dụng chất xám. Giá kia như bác @thegioi05 đã tính qúa rõ ràng. Khuyến mại thì chỉ cần đăng kí 3 tháng là mua đầu thu với giá 1 nửa là 900k và cộng thêm 690k nữa cũng khôg đến 1800k của giá đầu thu không khuyến mại. Lại còn đóng trước 3 tháng rồi. Kia đắt mà chưa có gì. Tính ra chả lợi 440k cho lần lắp đầu tiên. Nếu bác đóng 3 thág cho cái đầu 1800k thì còn lời nữa đó :>. Nên mình thấy trước khi bác cmt thì nên đọc kĩ và suy ngĩ 1 chút là ra vấn đề ;))

prozai8x

Member
Ðề: Dành cho những người dùng K HD.

:| mình thấy bác chỉ đọc qua loa mà không chịu vận dụng chất xám. Giá kia như bác @thegioi05 đã tính qúa rõ ràng. Khuyến mại thì chỉ cần đăng kí 3 tháng là mua đầu thu với giá 1 nửa là 900k và cộng thêm 690k nữa cũng khôg đến 1800k của giá đầu thu không khuyến mại. Lại còn đóng trước 3 tháng rồi. Kia đắt mà chưa có gì. Tính ra chả lợi 440k cho lần lắp đầu tiên. Nếu bác đóng 3 thág cho cái đầu 1800k thì còn lời nữa đó :>. Nên mình thấy trước khi bác cmt thì nên đọc kĩ và suy ngĩ 1 chút là ra vấn đề ;))

bjo đang km đầu thu còn 900k + 690k phí cho 3 tháng = 1.590k
Nếu như ko km thì đầu thu 1.800k + 230k phí 1 tháng = 2.030k
B kia nói lãi 440k thì phải nói thêm là + lãi 2 tháng thuê bao nữa

thebluez

Active Member

K+ PC HD nó xài TP khác mấy TP của các kênh HD còn lại, vậy giờ nếu K+ thêm kênh HD chắc hình ảnh vẫn tốt chứ nhỉ?

Bên trên