Dành cho những người dùng K+HD.

thegioi05

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Mà làm sao có thể bắt K+ ở chung cư cao cấp được nhỉ. Mình sắp chuyển nhà qua chung cư ở rồi, ở tầng 12 mà tương lai vướng phải cái tòa chung cư khác 14 tầng ngay hướng Đông Nam thì sao ta???
Vấn đề đối diện chung cư hay không thì còn tuỳ vào khoảng cách giữa 2 toàn nhà nếu đủ không gian thì vẫn thu tốt được. Mà chung cư chưa xây mà, cứ việc lắp thôi, tới khi nó xây thì mình tính tiếp. Chưa chắc 2 năm nữa nó xây xong, tới lúc đó nhiều khi K+ nó phá sản về nước như nhiều người trên đây mong muốn thì sao =))

thì nếu quay mặt chảo ra hướng Đông Nam thì đụng phải tòa nhà 14 tầng (sẽ xây trong tương lai). Đại khái lan can của chung cư mình đối điện chung cư đó

Vậy thì vô tư bắt đi, biết khi nào nó xây xong mà lo, chưa chắc nó xây xong là mất sóng đâu.
Mà lúc đó tính tiếp thì cũng vài năm nữa.
Biết đâu lúc đó VTV chuyển DVB-T2 cho K+ rồi.

traicam

Well-Known Member

Chẳng biết đến khi nào K+ tăng kênh ThểThaoTV HD.

thebluez

Active Member

Vấn đề đối diện chung cư hay không thì còn tuỳ vào khoảng cách giữa 2 toàn nhà nếu đủ không gian thì vẫn thu tốt được. Mà chung cư chưa xây mà, cứ việc lắp thôi, tới khi nó xây thì mình tính tiếp. Chưa chắc 2 năm nữa nó xây xong, tới lúc đó nhiều khi K+ nó phá sản về nước như nhiều người trên đây mong muốn thì sao =))

Vậy thì vô tư bắt đi, biết khi nào nó xây xong mà lo, chưa chắc nó xây xong là mất sóng đâu.
Mà lúc đó tính tiếp thì cũng vài năm nữa.
Biết đâu lúc đó VTV chuyển DVB-T2 cho K+ rồi.

2 tòa nhà cách nhau tầm 7, 8 bước chân, độ khoảng 1 chiếc xe 7 chỗ. Cái chung cư này nó bắt mình xài SCTV mà SCTV lại hay lởm lắm, đâm ra hy vọng K+ giữ vững vị thế

K+ phát thử nghiệm trên TP 11589 H 28800. Khi nào phát chính thức sẽ cập nhật danh sách kênh cho đầu thu K+.

TP này của Australia Net Work thì phải?

Chẳng biết đến khi nào K+ tăng kênh ThểThaoTV HD.

thêm kênh TTTV HD Tin Tức trước đã

thegioi05

Active Member

Vậy thì cứ thế mà chiến thôi chứ phân vân chi nữa.

thebluez

Active Member

dạo này K+ PM có series Những Vụ Án Bí Ẩn Thế Giới hay ghê luôn

nexus9x

Well-Known Member

cái đấy em không dùng VTC nên không biết bác ạ :D em chỉ biết là em xem rồi thôi.còn K+ em bật cũng thấy có

robinson4

sorry mấy bác em có thắc mắc muôn thuở này.Nhà em đang tính lắp K+ nhưng thắc mắc là tín hiệu nếu xem bóng đá hoặc các chương trình khác có bị chậm ko so với analog.Lần tr'c em xem bóng đá trận EVE-Chel,tự nhiên nhà thằng hàng xóm lắp K+ nó vô vào tr'c mình mặc dù nhà em lắp analog của vtvcab?thanks

thebluez

Active Member

sorry mấy bác em có thắc mắc muôn thuở này.Nhà em đang tính lắp K+ nhưng thắc mắc là tín hiệu nếu xem bóng đá hoặc các chương trình khác có bị chậm ko so với analog.Lần tr'c em xem bóng đá trận EVE-Chel,tự nhiên nhà thằng hàng xóm lắp K+ nó vô vào tr'c mình mặc dù nhà em lắp analog của vtvcab?thanks

đầu thu thì đương nhiên chậm hơn analog rồi, còn đầu thu của dịch vụ này so với dịch vu kia cũng có sự chênh lệch

Bên trên