Dành cho những người dùng K+HD.

thebluez

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

QPVN đó ;)), tha hồ bóng bánh ;))

đầu thu K+ HD giờ bắt được TP của QPVN rồi mà Điệu

Một thành viên bên diễn đàn vệ tinh nói rằng thể thao tv trên k+ sẽ ngừng phát sóng từ 30/10. Thay vào đó vtc sẽ phát quảng bá kênh này. Em đọc và nghĩ chắc là tin vịt. Vì ko đời nào kênh thể thao tv sẽ ngừng phát trên k+ huống chi là phát quảng bá trên vtc. Bác nào làm truyền hình vào giải đáp dùm để e biết chuyện này là thật hay chỉ là tin vịt

Nếu VTC phát miễn phí TTTV trên Vinasat thì đầu thu K+ HD xem được tuốt, khỏi lo

thebluez

Active Member

bây giờ mình xem K+ HD trên TV 32 inch thấy khá đẹp, giờ mình đang tính mua cái 60 inch hoặc cái TV màn hình cong, vậy không biết khi xem trên K+ HD có đẹp không nhỉ?

Mấy kênh HD thôi nhé, SD mà xem trên TV 40 inch là thấy hối hận.

Nghe đồn K+ đang phát thử nghiệm K+ PC HD, phát trên TP 11589 H 28800

Không biết khi nào K+ PC HD phát chính thức nhỉ, thêm Tp mới hay lại nhồi nhét nữa, hihi

giomua

Well-Known Member

thêm K+ PC HD và thêm 3 kênh BĐTV HD, TTTV HD và TTTV HD Tin tức nữa là ngon zon zon

Flatland

Well-Known Member

thêm K+ PC HD và thêm 3 kênh BĐTV HD, TTTV HD và TTTV HD Tin tức nữa là ngon zon zon

Lúc thêm mấy kênh đó lại vất vả một số bác ở đây thôi. K+ đã từng thăm dò ý kiến khách hàng để thay kênh Euro sport/news bằng kênh thể thao trong nước như HTV TT rồi, nhưng khách hàng nhiều người không mặn mà lắm đến các kênh SD. Tuy nhiên, có khả năng K+ vẫn sẽ đầu tư nhóm kênh thể thao dành cho gói Access trong thời gian tới đấy.
p.s: rảnh quá em chém bừa cho có chuyện đấy. Các bác ném thoải mái.

duy5687

Active Member

Gói access có thuê bao không hề nhỏ. Nên k+ phải tăng như thế nào cho hợp lý. Tăng cho hd+ thì access+ kêu và ngược lại tăng cho access thì hd kêu. Tính ra e thấy gói hd giờ chấp nhận được chứ gói acess+ của k+ không hề rẻ. Có thể rẻ ở tp lớn chứ ở địa phương thì mắc. Như ở chỗ e truyền hình cáp chỉ 60k mà thôi. Nên k+ phải tính toán làm sao để giữ chân cả khách hàng bình dân và khách hàng nhiều tiền

mmtoi2011

Member

kênh k+pc hd, nhưng giờ đang để k+pm hd xem free zenit-monaco

duy5687

Active Member

Nghe 1 bác bên diễn đàn vệ tinh nói thông tin k+ thử nghiệm các kênh vtc từ 26/10 mà e nản. Chùm kênh vtc giờ ai mà thèm xem. Ko biết các bác ntn chứ các kênh vtc e ko thèm ngó qua. Chỉ ngó qua sơ sơ vtc7, vtc9

boy_hn

Active Member

Có bác nào test thử kênh k+pc HD chưa.có đúng là k+ đang thử nghiêm k+pc HD k vậy ạ

mmtoi2011

Member

đến buổi trưa nay vẫn là PM chứ chưa thấy logo của PC

boy_hn

Active Member

Ko biết khi nào thethaotv HD và bóngdatv HD mới có trên k+ nhỉ

nhocgary

K+ hiện đang có 3 kênh VTC là VTC10 Net Việt, VTC 7 Today TV và VTC9 Lets Việt. Sắp tới sẽ phát sóng thêm VTC1, VTC14 và VTC16 nữa nhé

thebluez

Active Member

K+ hiện đang có 3 kênh VTC là VTC10 Net Việt, VTC 7 Today TV và VTC9 Lets Việt. Sắp tới sẽ phát sóng thêm VTC1, VTC14 và VTC16 nữa nhé

khổ, mấy kênh này đầu thu K+ HD thu free cũng có. Phải chi thêm VTC3 và HTV TT

Bên trên