Dành cho những người dùng K+HD.

duy5687

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Thông báo Kênh Australia Network ngừng phát sóng tại châu Á từ ngày 28/9/2014

Hà Nội, ngày 28 tháng 9 năm 2014 – Kênh truyền hình nước ngoài Australia Network (kênh 115) sẽ rút khỏi thị trường châu Á do vậy kênh truyền hình này sẽ ngừng phát sóng trên hệ thống truyền hình số vệ tinh K+ từ ngày 28/9/2014.

Thông báo Kênh Australia Network ngừng phát sóng tại châu Á từ ngày 28/9/2014 - Tin tức - Truyền hình số vệ tinh K+

QPVN có bản quyền vòng loại Euro 2018 đấy,xem thoải mái rồi :D

duy5687

Active Member

Một thành viên bên diễn đàn vệ tinh nói rằng thể thao tv trên k+ sẽ ngừng phát sóng từ 30/10. Thay vào đó vtc sẽ phát quảng bá kênh này. Em đọc và nghĩ chắc là tin vịt. Vì ko đời nào kênh thể thao tv sẽ ngừng phát trên k+ huống chi là phát quảng bá trên vtc. Bác nào làm truyền hình vào giải đáp dùm để e biết chuyện này là thật hay chỉ là tin vịt

Một thành viên bên diễn đàn vệ tinh nói rằng thể thao tv trên k+ sẽ ngừng phát sóng từ 30/10. Thay vào đó vtc sẽ phát quảng bá kênh này. Em đọc và nghĩ chắc là tin vịt. Vì ko đời nào kênh thể thao tv sẽ ngừng phát trên k+ huống chi là phát quảng bá trên vtc. Bác nào làm truyền hình vào giải đáp dùm để e biết chuyện này là thật hay chỉ là tin vịt

Vịt thôi bác,2 đài này thực chất là chung nhà mà,ko co chuyện đó đâu.

huuhan4666

Active Member

K+ nó phát 2 đường tiếng: 1 là tiếng việt, 2 là tiếng gốc, nên nó ko bị lệch tiếng gì đâu bạn. chẳng ai đủ kiên nhẫn nghe BLV k+ nói cả trận đâu, phải nghe tiếng gốc thôi :D
Đấy là xem K+ từ vệ tinh thì mới chọn được audio, còn xem k+ trên cáp thì không chọn được như vậy. Tôi lựa chọn cách mở nhạc yêu thích và xem hình thôi.

ngovanthe

Banned

các bác dùng k+ cho hỏi chút.sao cái ĐK tôi ko chỉnh đc volume to nhỏ .và ấn nút nào để hiện danh sách kênh .các bác biết giúp 1 tay nhé

Alone77

Member

Đấy là xem K+ từ vệ tinh thì mới chọn được audio, còn xem k+ trên cáp thì không chọn được như vậy. Tôi lựa chọn cách mở nhạc yêu thích và xem hình thôi.

Xem bóng đá phải nghe được tiếng sân, tiếng còi của TT, hình ko thì nhạt lắm.
Em xem trên cáp ko cắt được tiếng BLV nên đành phải xơi tạm cơm sống vậy ;))

alibaba1978

Well-Known Member

em dùng k+ hd mà toàn reo sau nhà hàng xóm ko vậy bác nào giúp e tí

thebluez

Active Member

hôm nay là 28/9 mà có thấy mấy cái kênh mới giới thiệu trong phần bão mặt trời gì gì đó đâu

boy_hn

Active Member

K+ tăng kênh chỉ là tin đồn mà thôi

các bác dùng k+ cho hỏi chút.sao cái ĐK tôi ko chỉnh đc volume to nhỏ .và ấn nút nào để hiện danh sách kênh .các bác biết giúp 1 tay nhé

Bạn để ý trên chiếc điều khiển, phía trên cùng có 2 nút STB và TV. Muốn điều khiển âm lượng đầu thu bạn ấn nút STB và sau đó ấn nút Volume để điều chỉnh âm lượng đầu thu. Nếu bạn ấn nút TV thì chiếc điều khiển của bạn sẽ điều khiển tivi. Nếu ti vi nhà bạn là Samsung thì sẽ nhận tín hiệu ngay. Còn nếu tivi hãng khác nó không nhận ngay tín hiệu điều khiển đó. Muốn nó nhận phải cài đặt theo mã. Bảng mã ở cuối cuốn sách hướng dẫn kèm theo đầu thu.
Muốn hiện List kênh đầu thu bạn ấn nút OK tròn to là có mà (Tất nhiên điều khiển của bạn đang ở chế độ STB)

Bên trên