Dành cho những người dùng K+HD.

Lambn

Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Dễ hiểu thôi mà bác. Đợt này NHA đã kết thúc, Champions league đá trận Chung kết. Vậy hết bóng đá rồi mấy tháng tới ai nạp tiền thuê bao dẫn đến kinh phí hoạt động bị giảm nhiều thì chất lượng đi xuống là điều đương nhiên. Tư Bản nó là vậy.
Khi nào bóng đá có lại (tháng 8) các bác nạp tiền tiếp thì lúc đó có thể chất lượng sẽ khá lên.

pác gà vãi....NHA tổ chức từ tháng 8 đến tháng 5 là hết...thế là tầm 3 tháng nghỉ chơi...pác cho hỏi có cái thẻ nạp đầu thu nào 9 tháng ko pác, cho nên em nó vẫn có tiền mà

C_Pham

Well-Known Member

pác gà vãi....NHA tổ chức từ tháng 8 đến tháng 5 là hết...thế là tầm 3 tháng nghỉ chơi...pác cho hỏi có cái thẻ nạp đầu thu nào 9 tháng ko pác, cho nên em nó vẫn có tiền mà

Nó không có thẻ 9 tháng nhưng nó có thẻ 3 và 6 tháng. Vậy 3 nhân 3 hoặc 6 cộng 3 đều có thể thành 9 được

K+ HD khu vực Bình Thạnh, Sài Gòn hiện giờ có xem đc ko vậy mọi người? Chiều nay mưa lớn quá, đến giờ vẫn còn giật giật mấy kênh HD :(

Anh em nào biết cái đồng hồ trên đầu thu K+ có chỉnh giờ được không, lúc nào cũng thấy nó chạy nhanh như ngựa vía ấy, đến giờ là nhanh tầm 5-6 phút so với thực tế rồi...còn nếu mình không chỉnh được thì sao tụi K+ nó không chỉnh lại nhỉ????

dhpaul

Well-Known Member

Anh em nào biết cái đồng hồ trên đầu thu K+ có chỉnh giờ được không, lúc nào cũng thấy nó chạy nhanh như ngựa vía ấy, đến giờ là nhanh tầm 5-6 phút so với thực tế rồi...còn nếu mình không chỉnh được thì sao tụi K+ nó không chỉnh lại nhỉ????

Đồng hồ đấy thường đồng bộ với đồng hồ của hệ thống phát sóng của K+.
Nói chính xác hơn là trong dữ liệu từ K+ gửi vào đầu thu có cả dữ liệu đồng hồ và STB cập nhật theo đồng hồ được gửi đó luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Không thể chỉnh lại được. Em có dùng một đồng hồ điện tử treo tường cũng vậy, tha hồ chỉnh nhưng chỉ sau khoảng 1 tuần nó lại về "tốc độ" ban đầu là nhanh hơn giờ thực tế khoảng gần 6 phút. nhưng nó lại rất chính xác với giờ trên kênh K+ cập nhật.

duyen_pham

Không thể chỉnh lại được. Em có dùng một đồng hồ điện tử treo tường cũng vậy, tha hồ chỉnh nhưng chỉ sau khoảng 1 tuần nó lại về "tốc độ" ban đầu là nhanh hơn giờ thực tế khoảng gần 6 phút. nhưng nó lại rất chính xác với giờ trên kênh K+ cập nhật.

trước đây, cách 1 năm thì nó chậm hơn 2 phút :D

Cái mức cường độ tín hiệu là 0%, chất lượng tín hiệu là 88%, hiện giờ đâu có mưa gió gì. Ko lẽ mình phải xoay chảo? Mình mới lắp đc 3 tuần mà (tức là sau thời điểm K+ bắt xoay chảo í) :((

quanhuy90

Member

theo một số anh em bên diễn đàn vệ tinh Việt Nam thì tháng 6 tới đây k+ sẽ chia thêm một gói kênh nữa. Không biết có bác nào thân với k+ kiểm chứng thông tin này xem có chính xác không.

duyen_pham

theo một số anh em bên diễn đàn vệ tinh Việt Nam thì tháng 6 tới đây k+ sẽ chia thêm một gói kênh nữa. Không biết có bác nào thân với k+ kiểm chứng thông tin này xem có chính xác không.

hình như 2 kênh k+ riêng 1 gói, giá 99k/tháng bác ạh

Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Cái mức cường độ tín hiệu là 0%, chất lượng tín hiệu là 88%, hiện giờ đâu có mưa gió gì. Ko lẽ mình phải xoay chảo? Mình mới lắp đc 3 tuần mà (tức là sau thời điểm K+ bắt xoay chảo í) :((

Bạn lên xoay cái LBN theo đúng 8h nhé, nhà mình vừa rồi cũng bị y chang như vậy. Mức tín hiệu đạt 88% là hơi thấp, chuẩn phải là 92%. bạn tham khảo cách chỉnh LBN như link bên dưới.

Hướng dẫn điều chỉnh tối ưu hóa tín hiệu vệ tinh - Tin tức - Truyền hình số vệ tinh K+

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Thế tốt quá, vì xem mỗi 2 kênh này :))

Thế nếu có điều kiện đi kèm như VTVCab thì bác nghĩ sao nào? Ví dụ có 3 gói: Gói 1 - các kênh trong nước 100k; Gói 2 - các kênh nước ngoài 100k; Gói 3 - các kênh K+ 100k. Điều kiện hoặc là gói 1+3, hoặc là gói 2+3 thì bác khóc kiểu gì?
<Đây chỉ là giả thiết để chém gió thôi nhé!>

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Thế nếu có điều kiện đi kèm như VTVCab thì bác nghĩ sao nào? Ví dụ có 3 gói: Gói 1 - các kênh trong nước 100k; Gói 2 - các kênh nước ngoài 100k; Gói 3 - các kênh K+ 100k. Điều kiện hoặc là gói 1+3, hoặc là gói 2+3 thì bác khóc kiểu gì?

VTVcab thì có xem đâu :-j bớt đi gánh nặng càng tốt. Mà nếu thích xem nhóm VTVcab thì MyTV có hàng HD còn ngon hơn K+.

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Nếu thế e sẽ quất cái gói 1 + 3. Mấy kênh nước ngoài chủ yêu e xem tin tức với phim truyện mà có internet thay thế rồi.

Bên trên