Dành cho những người dùng K+HD.

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Trong 6 kênh VTV trên Vinasat do K+ phát thì VTV1 đỡ xấu
nhất, sau đó đến VTV6. VTV3 chỉnh màu quá đậm, VTV4 thì bị nhăn nheo (có vạch ngang chạy lên chạy xuống mấy năm nay mà họ cứ kệ). Nhưng nói chung cả 6 kênh đều xấu. Kinh nhất là VTV5, đúng là coi thường bà con dân tộc.

Chắc người dân tộc ít xem bóng đá ;)

2lua

Member

Nhà em vẫn tịt ngóm nhóm kênh HD, gọi hỏi tổng đài thì nó bảo xoay LNB, khốn khổ cái là ở chung cư lắp ngoài cửa sổ ko thò tay tới để xoay, em sợ độ cao mới cả ko ngu chơi trò đu dây như người nhện của anh KTV hôm lắp chảo, gọi cho chăm sóc của bọn Pico thì có 1 anh đến lùn hơn cả em nhìn thấy cũng đái ra quần ko dám chỉnh, hẹn là sẽ báo lại bọn chuyên lắp đặt mạo hiểm, thế mà mấy hôm chả thấy đâu. Nói chung dịch vụ vẫn như kít thế này bảo sao ko khá lên đc.

hongson2828

Well-Known Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Nhà em vẫn tịt ngóm nhóm kênh HD, gọi hỏi tổng đài thì nó bảo xoay LNB, khốn khổ cái là ở chung cư lắp ngoài cửa sổ ko thò tay tới để xoay, em sợ độ cao mới cả ko ngu chơi trò đu dây như người nhện của anh KTV hôm lắp chảo, gọi cho chăm sóc của bọn Pico thì có 1 anh đến lùn hơn cả em nhìn thấy cũng đái ra quần ko dám chỉnh, hẹn là sẽ báo lại bọn chuyên lắp đặt mạo hiểm, thế mà mấy hôm chả thấy đâu. Nói chung dịch vụ vẫn như kít thế này bảo sao ko khá lên đc.
bác lấy cái chăn bông quấn quanh mình đội mũ bảo hiểm vào ,mua đoạn dây dù cắt làm mấy phần buộc vào chân, tay, mình ... rồi leo ra quay lnb thôi an toàn 100% có đứt dây thì có chăn và mũ bảo hiểm ko chết đâu cẩn thận hơn nữa thì vác hết đệm ra đặt ở dưới .thế bác nhé

Mình mới xử dụng k+hd (đầu thu Samsung ) .Mình nhờ các bạn chỉ dùm cách xử dụng Remote đầu thu chung cho TV (Sony) ,mặc dù mình làm theo sách hướng dẫn nhưng ko được . Xin cám ơn

princetq

Member

Mình mới xử dụng k+hd (đầu thu Samsung ) .Mình nhờ các bạn chỉ dùm cách xử dụng Remote đầu thu chung cho TV (Sony) ,mặc dù mình làm theo sách hướng dẫn nhưng ko được . Xin cám ơn

Sony nó có 1 loạt mã, bác nhập lần lượt các mã xem mã nào đc. Nhà dùng TV sony từ khi mua đầu K+ gần như e chẳng động đến remote TV nữa.

KSAS

Member
Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

đầu samsung vẫn dùng điều khiển cho TV Sony dc hả các bác ?

Đc tất cả các thương hiệu luôn chứ ko riêng gì sony. Làm theo sách hd của đầu thu ấy. Trang 14. Mã ở phụ lục trang 38 đến 44.
Nhấn và giữ phím "TV" trên remote, trong khi đó tay kia nhấn mã theo hiệu tv của bạn theo trang 38 đến 44. Nếu đúng mã tv sẽ tự tắt . Comlete.

Chỉnh sửa lần cuối:

NHUANKHOM

Member

Đc tất cả các thương hiệu luôn chứ ko riêng gì sony. Làm theo sách hd của đầu thu ấy. Trang 14. Mã ở phụ lục trang 38 đến 44.
Nhấn và giữ phím "TV" trên remote, trong khi đó tay kia nhấn mã theo hiệu tv của bạn theo trang 38 đến 44. Nếu đúng mã tv sẽ tự tắt . Comlete.

Em làm cho con sony hx855 chẳng có dấu hiệu gì

KSAS

Member

Em làm cho con sony hx855 chẳng có dấu hiệu gì
Nhấn giữ "TV" rôi nhấn 3 số . rồi nhả phím "TV" ra rồi nhấn giữ "TV" nhấn 3 số tiếp theo xem sao! Con pana mìn làm đến 4 lần.
SONY: 018 045 131 211 346 357 358 370

kidachi

các bạn cho mình hỏi K+ có kênh An ninh tv không nhỉ

quanhuy90

Member

hình như một số kênh truyền hình trên k+ hiện nay chất lượng hình ảnh quá tệ thì phải điển hình VTV1 -> VTV6 hình ảnh rất tệ, và cả CNN, BBC, Star World, AXN thì mất tiêu phụ đề và nhiều kênh khác nữa, phải chăng K+ đang bắt đầu xuống cấp.

hình như một số kênh truyền hình trên k+ hiện nay chất lượng hình ảnh quá tệ thì phải điển hình VTV1 -> VTV6 hình ảnh rất tệ, và cả CNN, BBC, Star World, AXN thì mất tiêu phụ đề và nhiều kênh khác nữa, phải chăng K+ đang bắt đầu xuống cấp.

đang bị rối loạn đó anh ;))

C_Pham

Well-Known Member

Dễ hiểu thôi mà bác. Đợt này NHA đã kết thúc, Champions league đá trận Chung kết. Vậy hết bóng đá rồi mấy tháng tới ai nạp tiền thuê bao dẫn đến kinh phí hoạt động bị giảm nhiều thì chất lượng đi xuống là điều đương nhiên. Tư Bản nó là vậy.
Khi nào bóng đá có lại (tháng 8) các bác nạp tiền tiếp thì lúc đó có thể chất lượng sẽ khá lên.

Dễ hiểu thôi mà bác. Đợt này NHA đã kết thúc, Champions league đá trận Chung kết. Vậy hết bóng đá rồi mấy tháng tới ai nạp tiền thuê bao dẫn đến kinh phí hoạt động bị giảm nhiều thì chất lượng đi xuống là điều đương nhiên. Tư Bản nó là vậy.
Khi nào bóng đá có lại (tháng 8) các bác nạp tiền tiếp thì lúc đó có thể chất lượng sẽ khá lên.
một phát biểu hỏng hiểu gì về điện.

Bên trên