Dàn karaoke mẫu của thành viên

forever1982

Active Member
Đeo tai nghe vào sẽ thấy nó mono rõ nhất .. Đầu phát khiến âm thanh của nó là mono audio khi tách lời .. Hơn nữa khi bạn live stream ở Facebook thì chắc chắn là âm thanh mono .. Nếu live thì ở youtube mới có stereo audio ...
Bác nghe bằng clip điện thoại mà bác phán được mono với hifi tai bác thật pro , muốn hifi thì ghép nhac với hình là chuẩn nhất

ChanHungTV

Active Member
Bác nghe bằng clip điện thoại mà bác phán được mono với hifi tai bác thật pro , muốn hifi thì ghép nhac với hình là chuẩn nhất
Thấy hài hước là nhiều người kinh doanh karaoke không phân biệt được stereo và mono khác nhau thế nào .. Và cũng không ít người ca tụng sản phẩm Việt KTV ...

ChanHungTV

Active Member
bác hướng dẫn em phân biệt với tks bác !
Tín hiệu từ tất cả các loa giống nhau là âm thanh mono , tín hiệu giữa các loa khác nhau là stereo . Đeo tai nghe vào sẽ thấy rõ nhất hoặc không đeo thì nhìn đèn báo tín hiệu L và R nhấp nháy như nhau thì là mono , nhấp nháy khác nhau là Stereo .

luonnho1001

Well-Known Member
Tín hiệu từ tất cả các loa giống nhau là âm thanh mono , tín hiệu giữa các loa khác nhau là stereo . Đeo tai nghe vào sẽ thấy rõ nhất hoặc không đeo thì nhìn đèn báo tín hiệu L và R nhấp nháy như nhau thì là mono , nhấp nháy khác nhau là Stereo .
Đèn ko chính xác nhé

ChanHungTV

Active Member
Đèn ko chính xác nhé
Về cơ bản là chính xác đối với đèn chuẩn , tín hiệu âm thanh lập thể Stereo thì L và R chắc chắn khác nhau . Trường hợp nháy cùng nhau (nếu có) là ở tín hiệu Bass , nghĩa là tiếng trống trầm thì cả 2 loa đều cùng 1 mức và lúc thu âm thì không có sự khác nhau về biên độ cũng như pha .Với lời và nhạc cụ thì rõ ràng 2 loa khác nhau ..Người nghe mới thấy được không gian âm nhạc.

tangvanthang

Well-Known Member
bác có thể kể tên vài thương hiệu karaoke làm ra âm thanh mono như bác nói để em tham khảo với cảm ơn bác !

ChanHungTV

Active Member
bác có thể kể tên vài thương hiệu karaoke làm ra âm thanh mono như bác nói để em tham khảo với cảm ơn bác !
Mình thấy rõ nhất là Việt KTV , Sơn Ca , Hanet , Và vài đầu nữa không nhớ .. Nhưng nghe có vẻ hài hước khi bạn hỏi câu này ? Bạn có tai mà? Chẳng lẽ bạn không biết nghe?

luonnho1001

Well-Known Member
Vấn đề sít te chỉ để nghe trong phòng và thưởng thức còn đa số họ vẫn dùng mono kể cả biểu diễn live

ChanHungTV

Active Member
Vấn đề sít te chỉ để nghe trong phòng và thưởng thức còn đa số họ vẫn dùng mono kể cả biểu diễn live
Biếu diễn họ dùng beat gốc và phần lớn là stereo đó ạ .Chỉ mấy người dùng KTV Karaoke thì mới hát mono thôi a, dùng máy tính thì cũng có stereo nếu biết chọn lọc ...

phihuuhai

Các bác úp kèm theo tes một bài cho ae tham khảo thì tuyệt vời luôn cảm ơn các bạn!

phihuuhai

Chất lượng nhạc karaoke kém quá cho lên làm khổ ae cứ nay hoay phối ghép , nếu có nguồn nhạc tốt thì mới đỡ khổ được

ChanHungTV

Active Member
vậy nhạc nào? của hãng nào mới gọi là chuẩn bác?
Nhạc của đầu Karaoke vi tính cao cấp là chuẩn nhất thị trường . Hiện có cái ở 145 Nguyễn Ngọc Vũ - Hà Nội , 1 cái ở Quyền Audio - Từ Sơn - Bắc Ninh và 1 cái gốc ở Trần Nam Studio - Phả Lại - Chí Linh - Hải Dương .

Bên trên