Dàn karaoke mẫu của thành viên

TriNguyen04

Bác mua loa BMB 850 & Cục công suất (về sau có $ bác mua thêm 1 đôi JBL hoặc BMB, Bose), và mixer rời YAMAHA KPX-500 hoặc Vang số KX8, một bộ mic không dây shure UXG 9II hoặc có dây SM58. Loa và mix bác cẩn thận kẻo mua hàng nhái. Vài bài em hát bằng vang YAMAHA KPX-500 và Shure SM58

Đây là stereo này bạn :

Âm thanh hay quá (trừ giọng hát :))) )

vnhat

Member
e cũng mới ráp 1 dàn, các bác nghe thử có lọt tai ko ạ :D
(nhiều thiết bị để lên cho gọn chứ ko có dùng)

vnhat

Member
Bác cho em hỏi chút. Nếu đã dùng vang số rồi, đã có equalizer trực tiếp trên vang số rồi, thì dùng thêm equalizer rời có tác dụng nhiều nữa ko ạ?
Vì em thấy Vang số thông thường cũng chỉnh khoảng 10-15 dải tần rồi, có thêm Equalizer e nghĩ là sẽ thêm rắc rối, xử lý không tốt thì còn ảnh hưởng, hỏng luôn cả bộ dàn nữa.
Mong bác chỉ giáo. Em cảm ơn ạ.

ko cần thêm eq đâu bác, tuy nhiên e lắp thêm eq để người già dễ chỉnh bass treb phần music thôi, nguồn nhạc>> eq >> vang số >> đẩy, mic ko đi qua eq và khi lắp thế thì set phần eq ở vang số là pass (bỏ qua, ko dùng đến)

ChanHungTV

Active Member
âm thanh lúc quay gần loa và xa loa sao nó như nhau vậy bác, ko có 1 chút thay đổi gì?? bác ghép âm thanh vào video chứ ko phải ghi hình trực tiếp ak :)))
Âm thanh được thu qua line out và là âm thanh được phát ra trực tiếp tín hiệu , nghĩa là hát thế nào thì phát ra nó như vậy , thiết bị thu âm là Zoom H1 .

ChanHungTV

Active Member
âm thanh lúc quay gần loa và xa loa sao nó như nhau vậy bác, ko có 1 chút thay đổi gì?? bác ghép âm thanh vào video chứ ko phải ghi hình trực tiếp ak :)))
Âm thanh thu trực tiếp như thế này đó bạn .. Nếu là đầu hát Việt KTV mono thì sẽ không được như này ..

Bên trên