Dàn karaoke mẫu của thành viên

duythangtk41

Ðề: Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

bộ dàn karaoke kinh doanh như này đã được chưa mọi người ?? dành cho phòng 22 đến 25 m2 nhe .
1 cặp BOSE 301 seri 3 hàng bãi
1 cặp JBL E50 mới
1 sub JBL sub 12
1 Âm ly jarguar 203 N
1 công suất yamaha ps 3500s
1 bộ míc UGX 9
1 đầu hát việt KTV
mình kinh doanh karaoke đang muốn lắp thiết bị thế này có được không mọi người ?mong tư vấn giúp nha .

Tương đối ổn đấy bạn. Cặp JBL E50 làm front, còn bose 301 làm rear. Có điều Jarguar 203N mà kéo 2 cặp loa thì hơi yếu, bạn nên thay thằng 203N bằng 203 III (cổng cắm sau thiết kế sẵn cho đấu 2 cặp loa).

ade_hpvn

Ðề: Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Tương đối ổn đấy bạn. Cặp JBL E50 làm front, còn bose 301 làm rear. Có điều Jarguar 203N mà kéo 2 cặp loa thì hơi yếu, bạn nên thay thằng 203N bằng 203 III (cổng cắm sau thiết kế sẵn cho đấu 2 cặp loa).
mình dùng có cả công suất yamaha Ps 3500s rồi đó bạn . theo bạn thì JBL RM 101 hay JBL rm 10 có ổn ko ? hai con này so với con E 50 có gì khác ???

duythangtk41

Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Làm con Jarguar 203 III hàng bãi đường speaker ra thiết kế sẵn cho đấu 2 cặp loa, công suất khỏe hơn 203N thì ko cần thiết sắm thêm cục đẩy Ya 3500s, tiền đó bạn sắm thêm bộ trộn rời phối ghép vào thì hát hay hơn nhiều.

ade_hpvn

Làm con Jarguar 203 III hàng bãi đường speaker ra thiết kế sẵn cho đấu 2 cặp loa, công suất khỏe hơn 203N thì ko cần thiết sắm thêm cục đẩy Ya 3500s, tiền đó bạn sắm thêm bộ trộn rời phối ghép vào thì hát hay hơn nhiều.
bộ trộn có phải EQ ko bạn ? bạn cũng kd karaoke a ?

duythangtk41

Mình ko kinh doanh KOK nhưng cũng va vấp và đã tư vấn cho 1 số bạn bè làm nên....biết tý ..chém gió tý!^#(^ Mình thiết kế phòng hát riêng ở gia đình nên thỉnh thỏang nghêu ngao thôi.
Bộ trộn là mixer chứ ko phải EQ.

ade_hpvn

nhưng kinh doanh nhiều phòng mà dùng mixer thì cần nhiều người biết chỉnh nhạc hơi phức tạp nhỉ ? trả lương nv cũng đau đầu đấy . mình đang dùng âm ly tích hợp . một mình mình có thể chỉnh được 4 phòng . khách bên trong chỉ việc hát thui . hi ...

ledinhhong2003

bác hướng dẫn cách đấu nối mixer bàn vào hệ thống. bác nói rõ chút nhé

dvhung21

hii..kho nhạc trên PC của bác ít quá, bác mang hdd qua e copy cho khoảng hơn 9k bài hát update mới luôn

ngdhieu

Well-Known Member

hii..kho nhạc trên PC của bác ít quá, bác mang hdd qua e copy cho khoảng hơn 9k bài hát update mới luôn

Bác Dvhung21 cho hỏi 1 tí nhé:
9k bài hát của bác đã đánh số hết chưa?
Có nhiều bài trùng không?
Các bài trùng có nằm cạnh nhau không?

Format file dạng nào? Tất cả 9k bài chiếm bao nhiêu dung lượng?
Khoảng bao nhiêu % là có dual audio?
Bao nhiêu % là audio dạng left+right mono?

Và bác có ở TPHCM không? Chi phí chép ở chỗ bác là bao nhiêu tiền? (em ngại chép miễn phí lắm vì mất quá nhiều thời gian của bác)

ngdhieu

Well-Known Member

Dàn Karaoke em mới sắm (kèm giá cả để mọi người tham khảo)

Chi phí (không tính TV)
Midi KOK = 5tr4 (mới)
Mic: 4tr7 (mới)
Pin sạc : 620k (mới)
Amp: 9tr1 (mới)
Dây nhợ + công lắp : 1tr1
Loa: 7tr (2nd)

Tổng cộng: 27tr9

Giải quyết hát hò cho 3 gia đình vào các ngày T7,CN. Giả sử đi hát hò ngoài tiệm tốn 1tr/lần thì tiền sắm dàn bằng tiền đi hát 6 tháng (mỗi tuần 1 lần)

1. Phòng: Phòng khách thông với nhà bếp, cửa mở 3 bề, rộng khoảng 75m2

2. TV: LCD led backlit LG đời đầu tiên, cao to đen hôi (42") mua mới năm 2010 giá 17tr

3. Đầu KOK:

MIDI: Arirang AR-3600S mới mua trước 2/9 5,4 tr

Các loại list nhạc: Tổng cộng 2 cuốn bìa da, list tiếng Anh, tiếng Hoa => 500k

VOD: Tizzbird F10 (Trúng thưởng tại offline HDVietnam, xin cám ơn BQT HDVietnam)

4. Amply
Mixer & Pre: Navison Audio NTM-102 mới mua trước 2/9 6tr3

Preamplifiers NTM-102 Tube Karaoke Preamplifier | Navison Audio - The Natural Sound

Power: Navison Audio NPA-400T Mới mua trước 2/9 3tr

Power Amplifiers NPA-400T Power Amplifier | Navison Audio - The Natural Sound

5. Micro: Shure UGX8 (2 cây) + 2 mic có dây khuyến mãi của Arirang Mới mua trước 2/9 giá 4tr7

Pin sạc cho Micro không dây Sanyo Eneloop mua tại zshop.vn 620k

6. Loa: Diatone DS-1000HR mua hàng 2nd năm 2011 7tr

dvhung21

Bác Dvhung21 cho hỏi 1 tí nhé:
9k bài hát của bác đã đánh số hết chưa?
Có nhiều bài trùng không?
Các bài trùng có nằm cạnh nhau không?

Format file dạng nào? Tất cả 9k bài chiếm bao nhiêu dung lượng?
Khoảng bao nhiêu % là có dual audio?
Bao nhiêu % là audio dạng left+right mono?

Và bác có ở TPHCM không? Chi phí chép ở chỗ bác là bao nhiêu tiền? (em ngại chép miễn phí lắm vì mất quá nhiều thời gian của bác)

Mình ko đánh số bài hát bạn ah
Đến tháng 9 này trong danh sách có gần 9,3k bài hát tiếng Việt. Danh sách đã được chọn lọc kỹ, bỏ đi rất nhiều bài hát trùng lặp, 1 bài trùng chỉ để nhiều nhất là tone của 2 ca sỹ nổi tiếng hát.
Định dạng file có nhiều loại: dat, avi, vod, mkv, mpg...
Dung lượng trên 500G
Về % như bạn hỏi thì thật khó để đưa ra 1 con số.
Với member hdvietnam mình copy miễn phí, gửi HDD 1 hôm sau quay lại lấy

tranthangub

Em cũng đánh liều show dàn kok của em lên. Có gì các bác tư vấn thêm.
Mixer Soundcraft EFX8
POWER YAMAHA XS350 230w/ch 8 Omh
EQ YAMAHA Q2031A
LOA 901 series II (Cục Active EQ lại của series VI)
MIC SENNHEISER e835s (Bảo Dương)
Nguồn KOK từ HTPC Antec chủ yếu là Thúy nga, Asia (em ko thích nguồn midi từ ariang nên đã cất cái đầu ariang đi rồi).
Nhạc down về em tự tách từng bài cộng thêm down 1 số bài lẻ trên hdvn.
Phần mềm điều khiển em dùng "HD Frame", "Remote + Server cài trên máy tính. Còn "Remote+ Pro" cài trên iphone hoặc Ipad đã Jailbreak. (Nếu ko phải mua mất 10$ :((
Thích hát bài nào cứ chọt vô bài đó trên iphone hoặc ipad cũng rất tiện các bác ạ. Chuyển giữa 2 track audio cũng rất nhanh.
Tổng chi phí cho bộ KOK tầm 25 củ.

Còn bộ Monitor Audio RX (front RX8) em dùng để xem HD với các baby.

ình em chụp bằng điện thoại cộng với phòng không đủ sáng (mặc dù em đã mở hết cửa ra rồi) nên chắc ko được đẹp lắm, các bác thông cảm nha.
View attachment 44855
Tổng thể
Khoảng cách từ chỗ ngồi đến màn chiếu có 3.5 mét nên không chụp tổng thể được.

View attachment 44856
901 sII Left

View attachment 44857
901 sII Right

View attachment 44858
Surround xem phim

View attachment 44861
POW+EQ

View attachment 44862
Mixer Soundcraft EFX8

View attachment 44863
Quả màn chiếu Boderless em tự làm. (vải màn chiếu mua 600k 2m2x2m2 cộng khung gỗ rồi bấm ghim phía sau).

View attachment 44859
Đây là màn hình điều khiển trên iphone

View attachment 44860

View attachment 44880
List bài hát đã tách (mới được khoảng 160 bài)

Em chưa tính tới chuyện mua 1 effect rời vì lực đã kiệt hehe (effect tích hợp em thấy đã phê lắm rồi).
Nhận xét chung là hát kok nghe rất phê. Bass xuống rất sâu đến nỗi em không cần dùng sub.
Em chỉ còn băn khoăn 1 điều là lúc nhạc có treble lên quá cao là bị méo tiếng (điển hình là bài Hai Quê của Quang Lê), đèn Clip trên POW đỏ lè. Em nghĩ nguyên nhân 1 là em dùng không đúng cục Active Equalizer của đôi loa, 2 là cái POW yếu.
Các bác cho em lời khuyên nhé.
Thank các bác nhiều

giá treo loa cả bác đẹp quá. em đi tìm giá của bác mà ko thấy. bác mua ở đâu chỉ cho em với nhé. thank

gtdu1973

giá treo loa cả bác đẹp quá. em đi tìm giá của bác mà ko thấy. bác mua ở đâu chỉ cho em với nhé. thank
Cái giá treo loa là em đo kích thước loa, vẽ ra rồi kêu thợ sắt làm đó bác. Hết 300k cho 2 cái.

gtdu1973

Em vừa sắm thêm effect Lexicon MX300 và 1 cặp Beyma cho dàn KOK. Đúng là có EFX rời nghe khác hoàn toàn. Sắp tới chắc em làm thêm con BBE 882i nữa (đang vuốt ve gấu mẹ vĩ đại).
Lúc nào chụp hình rồi update lên cho các bác xem.

manh vp

Bộ karaoke của tôi gồm có 1 đôi loa bose 301 V + Amply jarguar 300 D + Đầu Ariang 3600 + Micro. Tôi có nên mua thêm 1 Equalizer nữa không? Mong các bạn tư vấn giúp.

ngdhieu

Well-Known Member

Bộ karaoke của tôi gồm có 1 đôi loa bose 301 V + Amply jarguar 300 D + Đầu Ariang 3600 + Micro. Tôi có nên mua thêm 1 Equalizer nữa không? Mong các bạn tư vấn giúp.

Bác nghĩ thử xem bác mua Equalizer để làm cái gì?
Không biết chỉnh Equalizer thì có thêm nó chỉ có tác hại chứ không có lợi.

gtdu1973

Bác nói thế làm giờ em ko biết vứt cái EQ của em đi đâu, hix.Em dùng EQ cho vocal rất lợi hại bác ạ. Ko biết chỉnh thì cứ mày mò dần dần là biết mà.

ferrari573

Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

dàn KOK tổng hợp hằng bà lằng ca hát, nghe nhạc, xem phim phê như con tê tê
loa Technisc SB-7000 5,5 tr
ampli Dam A-6000 3 tr
nguồn KOK California cùi bắp 1,5 tr
Mic khuyến mãi theo Cali
Sub Denon DSW 7.5 2,8 tr
dây loa thì hàng DIY từ dây tín hiệu điều khiển trên dàn khoan dầu khí, lõi đồng mạ bạc
he he giàn này zợ em hát rung nhà, khỏi mixer, Effect, EQ...vv..vv... bạn bè tới hát nói chung là khen nức nở hay hơn ngoài tiệm nhiều.
loa Technics dải mid và treble rất trong, sáng không chói gắt bass thì yếu dù nhìn rất khủng (bass 3 tấc rưỡi), em bổ sung cục sub denon DSW 7.5 thì nghe cực kì hay.
ampli Dam A-6000 thì chẳng cần chỉnh chọt nhiều cứ cắm mic vào là hát thôi. Nói chung thấy mọi người cứ nhận xét amp KOK thì không nghe nhạc, xem phim được và ngược lại. Ôi thôi thì đủ đánh giá nào là do tầm tiền, linh kiện ...vv...vv... nhưng theo mức độ cảm âm bằng lỗ tai trâu của em thì dùng con này đáp ứng tốt cả. Nhà em thì em gái thích nghe nhạc teen, vợ nghe nhạc vàng, còn em thì rock nói chung là lẩu thập cẩm. được cái ai cũng hài lòng 8*D
còn xem phim thì cũng ok chỉ không có hiệu ứng 5.1 thôi he he. hôm trước vừa xem fast five lại với ông bạn xong ông nhận xét "cái dàn mày chỉ có cái âm thanh không chạy lòng vòng được như cái dàn 5.1 của tao thôi, chứ bass, mid, treble là ok" trong khi đó bộ giàn nhà em giá bằng 1/4 của ổng. Nghe mà nức mũi he he
Nói chung là theo quan điểm của em: ca hát, nghe nhạc, xem phim đều là giải trí cả thôi làm sao mình và mọi người (nhất là con zợ 8*D) cảm thấy hài lòng, cảm thấy hay là được rồi. Chứ setup một hệ thống phức tạp quá, chỉnh chỉnh, chọt chọt suốt ngày cuối cùng làm mất đi cái ý nghĩa giải trí, mất đi cái thú tận hưởng cuộc sống các bác Ạ!

sim_mload

Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Em cũng đang thiết kế 1 bộ với nhu cầu như của bác ferrari573. Bác cho hỏi bác ở Hà Nội hay Sài Gềnh. Ở Hà Nội thì nên mua ở đâu ah? Kinh phí khoảng 13tr cho amply và loa thì nên chọn loại nào. Thanks

huybinhxp

MIDI: Arirang AR-3600S mới mua trước 2/9 5,4 tr , cho hỏi bạn mua ở đau mà giá rẻ vậy, tren web của ârirang va nguyen kim đều bán giá 6 triệu ko à

Bên trên