Dàn karaoke mẫu của thành viên

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Các bác lưu ý giúp là thêm thông tin tổng giá thành mỗi bộ nhé, để giúp người đi sau dễ định hình bộ karaoke chuẩn bị sắm.
Không cần chi tiết mỗi món đồ, chỉ cần cái giá tổng thôi vì giá cả có thể thay đổi lên xuống chút ít.

the_jbl

đây là bộ dàn cỏ của em.
1.đầu arirang dh 3600 delux a
2.ampli jarguar 203xg hàng sóng nhạc,2 dòng điện.
3.loa bose 301 seri v.
4.micro shure pg 58 xịn
5.plasma pana 42a20.
em ko biết up hinh lên...
các bác cho em hỏi mấy con này thì chọn con nào.em đang tính thay bộ cũ.phòng em rộng 4,2x7.2m=30m.
1.boston 3800+bik bs j100(bs 999).
2.jaguar 506n+jbl rm 101.(wharfe 3190).
với cấu hình mới này có ổn ko mấy bác.
đầu và mic em giữ lại.
thanks các bác trước nhé.

gtdu1973

Em cũng đánh liều show dàn kok của em lên. Có gì các bác tư vấn thêm.
Mixer Soundcraft EFX8
POWER YAMAHA XS350 230w/ch 8 Omh
EQ YAMAHA Q2031A
LOA 901 series II (Cục Active EQ lại của series VI)
MIC SENNHEISER e835s (Bảo Dương)
Nguồn KOK từ HTPC Antec chủ yếu là Thúy nga, Asia (em ko thích nguồn midi từ ariang nên đã cất cái đầu ariang đi rồi).
Nhạc down về em tự tách từng bài cộng thêm down 1 số bài lẻ trên hdvn.
Phần mềm điều khiển em dùng "HD Frame", "Remote + Server cài trên máy tính. Còn "Remote+ Pro" cài trên iphone hoặc Ipad đã Jailbreak. (Nếu ko phải mua mất 10$ :((
Thích hát bài nào cứ chọt vô bài đó trên iphone hoặc ipad cũng rất tiện các bác ạ. Chuyển giữa 2 track audio cũng rất nhanh.
Tổng chi phí cho bộ KOK tầm 25 củ.

Còn bộ Monitor Audio RX (front RX8) em dùng để xem HD với các baby.

ình em chụp bằng điện thoại cộng với phòng không đủ sáng (mặc dù em đã mở hết cửa ra rồi) nên chắc ko được đẹp lắm, các bác thông cảm nha.
View attachment 44855
Tổng thể
Khoảng cách từ chỗ ngồi đến màn chiếu có 3.5 mét nên không chụp tổng thể được.

View attachment 44856
901 sII Left

View attachment 44857
901 sII Right

View attachment 44858
Surround xem phim

View attachment 44861
POW+EQ

View attachment 44862
Mixer Soundcraft EFX8

View attachment 44863
Quả màn chiếu Boderless em tự làm. (vải màn chiếu mua 600k 2m2x2m2 cộng khung gỗ rồi bấm ghim phía sau).

View attachment 44859
Đây là màn hình điều khiển trên iphone

View attachment 44860

View attachment 44880
List bài hát đã tách (mới được khoảng 160 bài)

Em chưa tính tới chuyện mua 1 effect rời vì lực đã kiệt hehe (effect tích hợp em thấy đã phê lắm rồi).
Nhận xét chung là hát kok nghe rất phê. Bass xuống rất sâu đến nỗi em không cần dùng sub.
Em chỉ còn băn khoăn 1 điều là lúc nhạc có treble lên quá cao là bị méo tiếng (điển hình là bài Hai Quê của Quang Lê), đèn Clip trên POW đỏ lè. Em nghĩ nguyên nhân 1 là em dùng không đúng cục Active Equalizer của đôi loa, 2 là cái POW yếu.
Các bác cho em lời khuyên nhé.
Thank các bác nhiều

lytamhoan

Member

Mixer Soundcraft EFX8
EQ YAMAHA Q2031A
Nguồn KOK từ HTPC Antec chủ yếu là Thúy nga, Asia (em ko thích nguồn midi từ ariang nên đã cất cái đầu ariang đi rồi).
Phần mềm điều khiển em dùng "HD Frame", "Remote + Server cài trên máy tính. Còn "Remote+ Pro" cài trên iphone hoặc Ipad đã Jailbreak. (Nếu ko phải mua mất 10$ :((
Thích hát bài nào cứ chọt vô bài đó trên iphone hoặc ipad cũng rất tiện các bác ạ. Chuyển giữa 2 track audio cũng rất nhanh.

---------
Bác ơi, bác có ở Tp HCM share cho em data list bài hát của bác được không ạ ?
em rất thích mấy bài như list của bác mà không làm được.
Thanks bác nhiều.

Mixer Soundcraft EFX8
EQ YAMAHA Q2031A

ình em chụp bằng điện thoại cộng với phòng không đủ sáng (mặc dù em đã mở hết cửa ra rồi) nên chắc ko được đẹp lắm, các bác thông cảm nha.
View attachment 44855
Tổng thể
Khoảng cách từ chỗ ngồi đến màn chiếu có 3.5 mét nên không chụp tổng thể được.

View attachment 44856
901 sII Left

View attachment 44857
901 sII Right

View attachment 44858
Surround xem phim

View attachment 44861
POW+EQ

View attachment 44862
Mixer Soundcraft EFX8

View attachment 44863
Quả màn chiếu Boderless em tự làm. (vải màn chiếu mua 600k 2m2x2m2 cộng khung gỗ rồi bấm ghim phía sau).

View attachment 44859
Đây là màn hình điều khiển trên iphone

View attachment 44860

View attachment 44880
List bài hát đã tách (mới được khoảng 160 bài)

Em chưa tính tới chuyện mua 1 effect rời vì lực đã kiệt hehe (effect tích hợp em thấy đã phê lắm rồi).
Nhận xét chung là hát kok nghe rất phê. Bass xuống rất sâu đến nỗi em không cần dùng sub.
Em chỉ còn băn khoăn 1 điều là lúc nhạc có treble lên quá cao là bị méo tiếng (điển hình là bài Hai Quê của Quang Lê), đèn Clip trên POW đỏ lè. Em nghĩ nguyên nhân 1 là em dùng không đúng cục Active Equalizer của đôi loa, 2 là cái POW yếu.
Các bác cho em lời khuyên nhé.
Thank các bác nhiều

quái ! sao bộ của bác ngon vậy mà chỉ tầm 25tr , em tính sơ sơ cũng phải trên dưới 30tr mới phải chứ ?? bác pm cho em cái giá đc ko , em ngâm cứu cái eq và pow . thank bác

gtdu1973

Em tính áng chừng vậy thôi bác. Mấy đồ này toàn hàng 2hand mà. Pow 5mi, eq 5mi, mixer 6mi( mới tinh tem vũ hoàng). Mấy món này của bạn Đàm Gầy ở qui nhơn để lại cho em (chắc là bị em đì giá lol) loa 8.8 mi, mic 2.8 mi cộng dây nhợ jack em ko tính vào.

@lytamhoan: lúc nào bác cầm hdd qua 62 Võ Văn Tần, p6, q 3 em chép cho bác ( trong giờ hành chính nha bác). Còn buổi tối thì bác qua 47 đường số 1 Chu Văn An p26 q Bình thạnh.

Chỉnh sửa lần cuối:

gtdu1973

Sorry. Mạng bị đứt nên trùng post.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em tính áng chừng vậy thôi bác. Mấy đồ này toàn hàng 2hand mà. Pow 5mi, eq 5mi, mixer 6mi( mới tinh tem vũ hoàng). Mấy món này của bạn Đàm Gầy ở qui nhơn để lại cho em (chắc là bị em đì giá lol) loa 8.8 mi, mic 2.8 mi cộng dây nhợ jack em ko tính vào.
mixer + pow + eq giá tốt quá , nhất là cái mixer , ngon !

do lỗi mạng sorry các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Mixer Soundcraft EFX8
EQ YAMAHA Q2031A
Chào Bạn gtdu1973. Mình đang tìm mua 1 dàn Kok giá 25-30m cho Bx hát nhạc vàng (DVD Thúy Nga- Asia- Làng Văn- Vân Sơn v.v...) Nguồn nhạc từ đầu phát HD. Trước tết tới CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ ANH DUY mua Mixer Soundcraft EPM6 nhưng đến nay vẩn chưa có hàng (nghe giang hồ đồn hàng nhái rât nhiều, mua của nhà pp giá mắc nhưng chắc ăn) Bạn vui lòng cho mình tham quan bộ KOk của bạn được không. Cám ơn trước!

Chỉnh sửa lần cuối:

gtdu1973

Chào Bạn gtdu1973. Mình đang tìm mua 1 dàn Kok giá 25-30m cho Bx hát nhạc vàng (DVD Thúy Nga- Asia- Làng Văn- Vân Sơn v.v...) Nguồn nhạc từ đầu phát HD. Trước tết tới CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ ANH DUY mua Mixer Soundcraft EPM6 nhưng đến nay vẩn chưa có hàng (nghe giang hồ đồn hàng nhái rât nhiều, mua của nhà pp giá mắc nhưng chắc ăn) Bạn vui lòng cho mình tham quan bộ KOk của bạn được không. Cám ơn trước!

Em PM ĐT cho bác rồi. Lúc nào bác rảnh thì tới tham quan. Còn về thiết bị em ko rành lắm, toàn nhờ bạn bè tư vấn cả bác ạ.

Bộ của mình cùi lại còn fake không biết có nên post lên ko :(

Mạnh dạn nên bác. hay trong tầm tiền mà :D

Để mai mình lấy cái máy ảnh chụp cái ảnh tổng thể lên cho các bác góp ý

--- Cập nhật lại vào lúc ---

Mạnh dạn nên bác. hay trong tầm tiền mà :D

Để mai mình lấy cái máy ảnh chụp cái ảnh tổng thể lên cho các bác góp ý

DINH1972

Sau 1 năm tham gia diễn đàn, trải qua bao trăn trở nay mới có được dàn kara này.
Cảm nhận là ca rất hay, mong các Bác góp ý thêm để cải thiện.
Cấu hình: samsung 51D550
Arirang 3600S
Boston 3800
JBL R10II
Pionner CS- V21
Mic có dây sóng nhạc
Tổng thiệt hại khoảng 50.

Chỉnh sửa lần cuối:

TR0JAN

E có nhưng lại hiếm khi hát vì thấy nó thiếu thiếu cái gì đó :D Ko giống như ngoài hàng :))

E đánh dấu topic để sâu hàng khi có hình :)

the_jbl

Sau 1 năm tham gia diễn đàn, trải qua bao trăn trở nay mới có được dàn kara này.
Cảm nhận là ca rất hay, mong các Bác góp ý thêm để cải thiện.
Cấu hình: samsung 51D550
Arirang 3600S
Boston 3800
JBL R10II
Pionner CS- V21
Mic có dây sóng nhạc
Tổng thiệt hại khoảng 50.
con 3800 của bác hát tốt chú, bác cho em nó kéo 2 cặp kia thấy có ổn ko, em đang quaan tâm tới em nó bác ah, bác cho em bài riviu nhé, à đầu bác đang dùng có phải là ar 3600s ko bác,
thanks bác trước nhé.

phuongthu

Member

Em cũng mới setup xong bộ KoK tạm tạm, Em setup chung với bộ 9.1 tiết kiệm bớt 1 Pow, màn hình...Show tham gia góp vui mấy Bác góp ý Em mau lớn.
- Đầu phát Nosta TKR-304V và Arirang 18K, đầu Nosta TKR-304V cho add hình ảnh, film gia đình lên khá đẹp...
- Máy chiếu Epson 8700UB, Màn chiếu sơn tường DIY
- Micro bô Shure PGX24/BETA58, Shure PG58
- Mixer Allen & Heath ZED 10FX
- Effect Lexicon MX300
- EQ DBX 1231
- 1 cặp BMB 455E
- 1 cặp Bose 301V
- Sub Yamaha 515
- Power 1 cái Tact S2150 kéo cặp BMB 455E
- Power 1 cái Pi SC35 kéo cặp Bose 301V

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên