Dàn Home theater giá tầm 6tr

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Em cũng lăn tăn cái vụ này lắm, cũng ngâm cứu con LG 6320 tới lui, mà lúc ra nguyễn kim xem thử, thấy ko thích nữa các bác ợ, với lại nghĩ kĩ thì em cần loa nghe nhạc, xem phim nhiều nhưng ko có như cầu thưởng thức âm thanh vòm. Đang quyết tâm mua 1 cặp để nghe nhạc cho đã đây, có ai giống em ko?:)

xem phim mà ko âm thanh vòm thì ...chẹp.e nói đơn giản nhé.xem 1 bộ phim thì có 50% là hình ảnh 50% là âm thanh.trong 50%âm thanh thì 25%là của âm thanh vòm.bác chỉ còn lại 75% thôi. tùy bác.e thì vẫn đang vưỡn xem phim bằng 2.1 đây.tuần sau 5.1 mới về ạ

echsg

Re: Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

xem phim mà ko âm thanh vòm thì ...chẹp.e nói đơn giản nhé.xem 1 bộ phim thì có 50% là hình ảnh 50% là âm thanh.trong 50%âm thanh thì 25%là của âm thanh vòm.bác chỉ còn lại 75% thôi. tùy bác.e thì vẫn đang vưỡn xem phim bằng 2.1 đây.tuần sau 5.1 mới về ạ

Em hoàn toàn đồng ý với bác, chỉ là cá nhân e thì ưu tiên nghe nhạc hay hơn, xem phim thì e chú trọng nội dung hơn, và quan trọng hơn cả là ko có nhiều $$$ nên e phải ưu tiên cái e thích nhất, mặc dù cũng rất thèm cái còn lại

forever_rock

Active Member
Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

nói thật nếu ko quá khắt khe cho phim ảnh, chỉ quan tâm nội dung thì 2.1 là ok bác ạ.ngày xưa toàn xem băng ntcs và cam, nghe mono mà còn thấy hay ma.2.1 cũng có hiệu ứng trái phải mà.nếu bác đã quyết định vậy thì cứ múc đi,nhưng 6tr thì nghe nhạc cũng chưa phải ngon đâu ạ

hỏi ké chút em muốn kết nối dàn này với nguồn phát là PC thì phải làm sao ạ , nếu mua amply thì tầm 2tr đổ lại thôi

acthu

cho mình hỏi hai bộ LG giống chủ thớt đưa ra là lg ht806PM và DH6320H thì thằng nào hơn nhỉ?

Dàn DH6320H bên Thiên Hòa lại lên 5tr rồi các bác ạ. Đúng là đồ điện tử lên xuống thất thường

khanhkun84

Active Member

Dàn DH6320H bên Thiên Hòa lại lên 5tr rồi các bác ạ. Đúng là đồ điện tử lên xuống thất thường

thôi bác đủ lúa thì xúc onkyo 4505 đi. lăn tăn mấy ông này làm gì. mấy ông lg , ss này mới chơi , ít lúa thì đc. chứ đã nhiều lúa thì đừng có mua, kẻo về 2 hôm lại muốn cho em nó ra đi.

thôi bác đủ lúa thì xúc onkyo 4505 đi. lăn tăn mấy ông này làm gì. mấy ông lg , ss này mới chơi , ít lúa thì đc. chứ đã nhiều lúa thì đừng có mua, kẻo về 2 hôm lại muốn cho em nó ra đi.

nhân tiện bác cho e hỏi chút: em có con vaio vpc eb11fx định đầu tư con z906 hay z5500 và sound card creative blaster x fi 5.1 pro về xem film liệu có ổn không bác. còn trên diễn đàn toàn hàng khủng quá e không theo được đâu hicc. mong các bác tư vấn cho e. thankkkk . nhân tiện bác nào có con loa và sound card trên thì alo e nhá 0917847222. thankkk

dungsin_lqd

Well-Known Member

6tr thì mua đồ nd chưa chắc đủ....để dành thêm lúa đi bạn....6tr mua thì cũng được nhưng đồ nát bấy rồi....

forever_rock

Active Member

z906 mới có gần 6tr, + 1 sound card x fi có optical 2nd hơn 1tr, tổng vào 7tr là đc đấy

forever_rock

Active Member

hehe. mình cũng từng có số tiền y như bạn, băn khoăn y như bạn, săn hàng y như bạn nên đồng cảm lắm. bi h thì ổn rồi, mà mình biết có ng có bộ z5500 bán 4,5 đây, full luôn, nếu quan tâm thì mình chỉ cho

dungsin_lqd

Well-Known Member

z906 tệ hơn z5500 nữa đấy. Sound card không tác dụng gì nhiều đâu. Mua dàn rời đi...

Bên trên