Dàn Home theater giá tầm 6tr

hqkhanh80

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Mua DVD bác cứ vào các siêu thị điện máy cái nào rẻ nhất thì múc. Bán nhiều mà.

Ý bác là e LG 6320H đó hả?
Nếu đúng vậy thì e cũng khá kết e nó đó, nhưng cũng đang phân vân so với e LG 806PM có bài review trên HDvn rồi, nên cũng hơi phân vân.
806 là mẫu 2011,
6320 la mẫu 2012
mới hơn chắc sẽ ngon hơn bạn ơi
mình hỏi ở trên là hỏi địa chỉ bán đĩa DVD chất lượng cơ mà, chứ tầm này ai lại đi mua đầu DVD

weziths

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

806 là mẫu 2011,
6320 la mẫu 2012
mới hơn chắc sẽ ngon hơn bạn ơi
mình hỏi ở trên là hỏi địa chỉ bán đĩa DVD chất lượng cơ mà, chứ tầm này ai lại đi mua đầu DVD
Nếu muốn mua DVD chất lượng là đĩa trắng hay đĩa đã ghi ra sản phẩm rồi bác.
Theo quan điểm của e thì có thể tải những video hoặc nhạc chất lượng (DTS) trên HDvn này sau đó bác mua lấy một chồng đĩa trắng tốt tí để tự ghi ra như vậy sẽ tốt hơn mà tiết kiệm chi phí và lại được sản phẩm theo ý mình luôn.

hqkhanh80

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Nếu muốn mua DVD chất lượng là đĩa trắng hay đĩa đã ghi ra sản phẩm rồi bác.
Theo quan điểm của e thì có thể tải những video hoặc nhạc chất lượng (DTS) trên HDvn này sau đó bác mua lấy một chồng đĩa trắng tốt tí để tự ghi ra như vậy sẽ tốt hơn mà tiết kiệm chi phí và lại được sản phẩm theo ý mình luôn.
vụ ghi chép này thì nói thật là mình hơi ngu 1 tí bạn ah,

Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Em xin phép đào cái này lên tí. Giờ phòng 10m2 thì mua dàn nào kinh tế nhất các bác nhỉ. Nhỏ vậy liệu có tạo âm thanh vòm được không

Các bác cho e hỏi, mấy bộ dàn này thì cắm ổ cứng ngoài tầm 2tb có đc ko? nếu chạy đc thf ko cần mua HDP nữa đúng ko ạ?

weziths

Member

Em xin phép đào cái này lên tí. Giờ phòng 10m2 thì mua dàn nào kinh tế nhất các bác nhỉ. Nhỏ vậy liệu có tạo âm thanh vòm được không
Diện tích phòng nhỏ vậy làm quả dàn tầm 5tr thôi (LG 806PM là 1 ví dụ).
Các bác cho e hỏi, mấy bộ dàn này thì cắm ổ cứng ngoài tầm 2tb có đc ko? nếu chạy đc thf ko cần mua HDP nữa đúng ko ạ?
Với tầm giá này thì theo em ko có dàn nào chơi được ổ cứng ngoài 2TB cả? Nó chỉ hỗ trợ định dạng ổ cứng Fat16 hoặc Fat32, chỉ chơi được USB dung lượng vừa phải thôi (4Gb), và chỉ hỗ trợ một số chuẩn file vide, và audio thông dụng thôi (mp3).

Theo topic của bác từ đầu nhưng bjo e mới dám lên tiếng, em thấy trong tầm tiền thì LG 6320 là ok (e nghe ở Trần Anh thấy bass mạnh và rất chắc, e rất kết em này). Tuy nhiên, bác cũng cân nhắc vì công nghệ bjo thay đổi nhanh, khi bác muốn xem 3D thì dàn này không hỗ trợ, không kết nối HDD rời, không tích hợp cổng usb 3.0, ko có kết nối wifi....em thấy cố và cố lên được em này Dàn âm thanh Blu-ray 3D LG BH7520T - 5.1 là ok. mới đầu em cũng định chọn em 6320 nhưng sau thấy em trên thì kết luôn. Chúc bác chọn được em như ý.

Bộ này của bác thì ko cần dùng đầu HDP nữa đúng ko? chỉ cần gắn ổ cứng ngoài vào là play, nếu đúng vậy thì mua dàn này là lựa chọn sáng suốt.

khanhkun84

Active Member

các bác hỏi ae tư vấn là 1 chuyện nhé. phải đi tận nơi nghe thử xem nó có hợp gu với mình ko nữa. ko là mệt đấy.

saurom_90

Member

HT giờ chán chán muốn chuyển hẳn sang dân dụng

Mới tập chơi thì chơi loại này thôi bác ạ, vừa nhanh vừa tiện, giá cả cũng ko quá cao
MÌnh đang dùng G61 và đang rất ưng với em nó. Vote G61. Mình mua bên Nguyễn Kim, thái độ phục vụ cũng nhiệt tình mà bạn

assassin0412

Mới tập chơi thì chơi loại này thôi bác ạ, vừa nhanh vừa tiện, giá cả cũng ko quá cao
MÌnh đang dùng G61 và đang rất ưng với em nó. Vote G61. Mình mua bên Nguyễn Kim, thái độ phục vụ cũng nhiệt tình mà bạn

bác dùng rồi cho em hỏi tý, bác có cắm tivi vào để chuyển âm thanh từ loa tivi sang dàn này được ko nhỉ mà vẫn cắm dvd đồng thời

khanhkun84

Active Member

Bên Chợ Lớn có bán dàn này với giá 5 triệu, các bác xem dùm em chất lượng thế nào với ạ
DÀN ÂM THANH PANASONIC SC-XH165GA (quà tặng)

trời ạ. bác tham gia HD từ 2009 mà ko nhớ rằng dàn Pana ko có giải mã dts từ nguồn ngoài hay sao? mua về là ko chiến HD đc đâu đấy, bác đừng quá tham rẻ nha. giá này chỉ có samsung và lg là mua đc.

htv_t1

trời ạ. bác tham gia HD từ 2009 mà ko nhớ rằng dàn Pana ko có giải mã dts từ nguồn ngoài hay sao? mua về là ko chiến HD đc đâu đấy, bác đừng quá tham rẻ nha. giá này chỉ có samsung và lg là mua đc.

Cảm ơn bác nha. vậy chắc chỉ chọn LG DH6320H thôi.

assassin0412

ko hiểu sao hôm qua em đi nghe thử 2 dàn LG DH6320H và dàn JVC TH G61 thì thấy con LG bass hơi lùng bùng nhỉ, nghe kém hơn hẳn con JVC, hay tại tai em tai trâu nhỉ :-??

khanhkun84

Active Member

ko hiểu sao hôm qua em đi nghe thử 2 dàn LG DH6320H và dàn JVC TH G61 thì thấy con LG bass hơi lùng bùng nhỉ, nghe kém hơn hẳn con JVC, hay tại tai em tai trâu nhỉ :-??

phải thử các dàn nhưng cùng 1 nguồn phát nhé. và phải cùng 1 chế độ mặc định ko tăng giảm gì nữa nha. (cùng 1 đĩa nhạc, cùng 1 bộ phim chẳng hạn, thì so sánh nó mới rõ ràng)
nghe chán chê xong mới tinh chỉnh xem , có khác không, tính năng có gì đặc biệt hok nha... nói chung là mình đi mua chỉ nên hỏi tính năng, còn âm thanh thì phải tự mình cảm nhận thui.
chúc các bác chọn đc dàn ưng ý. quan trọng là khi mua về nó phải chiến đc HD và đáp ứng đủ nhu cầu của mình hihi.

Bên trên