Dàn Home theater giá tầm 6tr

trung11782

Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

đang định mua himedia 610b cộng bộ giàn lg6320 các bác xem có ổn ko?sang năm cày thêm cái 3D nữa

typeo

Sau khi nghe thử nhiều, em thấy âm thanh của Sony và Pana vẫn hay hơn đồ Hàn Quốc này nhiều. Cố chút làm bộ Sony về hoành tráng :D

weziths

Member

pico bán lg 6230 có 4,7trneeus thanh toán bằng thẻ Vietinbank vào thứ 6
Thanh toán bằng thẻ đó lằng nhằng lắm thím à.
Thím cứ search GG ra một đống đó, ko nên chơi, cứ tiền trao cháo múc nhanh gọn.
đang định mua himedia 610b cộng bộ giàn lg6320 các bác xem có ổn ko?sang năm cày thêm cái 3D nữa
Mẫu LG 6320 là mẫu mới của LG năm 2012 thì phải nên chưa thấy có review về e nó. E cũng đang máu e nó nè.
Sau khi nghe thử nhiều, em thấy âm thanh của Sony và Pana vẫn hay hơn đồ Hàn Quốc này nhiều. Cố chút làm bộ Sony về hoành tráng :D
Mấy dàn của SOny phù hợp nhu cầu của e thì giá cao lắm thím à.

HNT24681

Well-Known Member

LG HT6320H em chưa dùng nên không dám phán (cũng đang ngắm nghía em này); nhưng em khuyên cụ không nên mua HiMedia 610B; em đang dùng con HD910B, nói chung chạy thì ổn định, tua nhanh nhưng không có duyệt phim Fan-art nên dở lắm. Tên phim thì toàn bằng tiếng anh mù tịt, duyệt poster thì hình bé tí. Em khuyên cụ nên cố 1 tí làm con i9 ý, khi duyệt phim ít nhất cũng phải có 1 vài thông tin: điểm IMDB, đạo diễn, diễn viên chính... và thông tin tóm tắt để mà chọn chứ.
Android của HD910B thì có cho nó vui mắt, em chưa động đến tí nào, vẫn nguyên, chỉ duyệt web thử thấy chậm thôi rồi nên chán chả buồn cài app.

weziths

Member

LG HT6320H em chưa dùng nên không dám phán (cũng đang ngắm nghía em này); nhưng em khuyên cụ không nên mua HiMedia 610B; em đang dùng con HD910B, nói chung chạy thì ổn định, tua nhanh nhưng không có duyệt phim Fan-art nên dở lắm. Tên phim thì toàn bằng tiếng anh mù tịt, duyệt poster thì hình bé tí. Em khuyên cụ nên cố 1 tí làm con i9 ý, khi duyệt phim ít nhất cũng phải có 1 vài thông tin: điểm IMDB, đạo diễn, diễn viên chính... và thông tin tóm tắt để mà chọn chứ.
Android của HD910B thì có cho nó vui mắt, em chưa động đến tí nào, vẫn nguyên, chỉ duyệt web thử thấy chậm thôi rồi nên chán chả buồn cài app.
COn LG 6320 là model mới năm 2012 của LG nên chắc chưa có bác nào trên này review e nó cả.
Mình đang khá thiên về e nó.

Ngân sách em có tầm 4 triệu nhờ các bác tư vấn cho em cặp loa để nghe nhạc với, em chủ yếu nghe nhạc Thúy Nga, nhạc trữ tình, nhạc nhẹ thôi. Cảm ơn các bác

hqkhanh80

Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

COn LG 6320 là model mới năm 2012 của LG nên chắc chưa có bác nào trên này review e nó cả.
Mình đang khá thiên về e nó.

giá chính xác tại pico là 5t290vndm khuyến mại USB 8G
có chỗ nào rẻ hơn ngoài HN không anh em?

weziths

Member
Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Ngân sách em có tầm 4 triệu nhờ các bác tư vấn cho em cặp loa để nghe nhạc với, em chủ yếu nghe nhạc Thúy Nga, nhạc trữ tình, nhạc nhẹ thôi. Cảm ơn các bác
Có con LG 806PM giá hơn 4tr bác thử xem sao. E nó là model cũ của năm 2011 thì phải.
giá chính xác tại pico là 5t290vndm khuyến mại USB 8G
có chỗ nào rẻ hơn ngoài HN không anh em?
Pico giá đó nhưng đâu có KM usb bác nhỉ, KM nhiều hơn mà
Dàn âm thanh DVD LG DH6320H - 5.1

Chỉnh sửa lần cuối:

tvip

Member

Có con LG 806PM giá hơn 4tr bác thử xem sao. E nó là model cũ của năm 2011 thì phải.

Có bên Topcare đang bán với giá 6.590.000 VNĐ khuyến mại cái ĐT samsung E1232 trị giá 600k hình như được trừ vào KM nên giá sẽ dưới 5tr (là 4990K bằng với giá đang KM của Thiên Hòa luôn, giá khá tốt đó).
Link đây.

6t5 trừ khuyên mại đi vân còn 6t cụ ạ

weziths

Member

6t5 trừ khuyên mại đi vân còn 6t cụ ạ
À e nhầm. Đã sửa rồi thím à.
Vậy pico hiện thời đang lắm giữ giá tốt nhất. lại đựoc nhiều sp KM nữa.
Đang hỏi bên họ xem có đựoc trừ giá sp KM ko?

Thấy bên Dienmay bán con LG 6320 5tr3. Nhu cầu của mình chủ yếu nghe nhạc! ai xài con này cho mình ý kiến về con này với, nghe nhạc có hay ko? hay chủ yếu là xem phim HD. Khi nghe nhạc bằng đĩa CD or Lossless có nghe đủ tiếng cả 5 loa ko? Đang ngồi nghe allbum DTS của Trung quốc bằng PC nên thèm quá

weziths

Member

Thấy bên Dienmay bán con LG 6320 5tr3. Nhu cầu của mình chủ yếu nghe nhạc! ai xài con này cho mình ý kiến về con này với, nghe nhạc có hay ko? hay chủ yếu là xem phim HD. Khi nghe nhạc bằng đĩa CD or Lossless có nghe đủ tiếng cả 5 loa ko? Đang ngồi nghe allbum DTS của Trung quốc bằng PC nên thèm quá
Nếu nhu cầu chủ yếu nghe nhạc thì bác nên mua dàn rời ấy.
Dàn AIO thiên về xem phim hơn (ý kiến của e)
Nếu có nguồn nhạc DTS qua CD hoặc HDP thì sẽ có đủ 5 loa bác nhé.
Nó là model mới của LG năm 2012 nên chắc chưa có bác nào review e nó trên này (HDvn).
Ở Pico giá rẻ hơn đó lại được khuyến mãi nhiều hơn (nếu ko lấy KM thì còn được giá tốt hơn nữa - dưới 5tr).

khanhkun84

Active Member

chọn thì chọn sony thôi, ko nên chọn dàn panasonic nhé. ( tivi pana thì quá ngon, chứ dàn AIO thường là ko có giải mã dts từ nguồn ngoài => tuyệt đối ko nên mua)

hqkhanh80

Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

bạn ơi, mới nhất ra xem hôm qua, không khuyến mại gì đâu, được cái USB thôi, không co quạt gì hết.
nó cắm USB vào xem phim Thập diện mai phục--------> DTS oánh ầm ầm:-j:-j

hqkhanh80

bạn nghe nhạc allbum DTS của Trung quốc thì chuẩn luôn rồi
với giá tiền 5t thì không con AIO mới nào qua được con này đâu bạn ơi.

Thấy bên điện máy chợ lớn có giao hàng toàn quốc (mình ở tỉnh). Mình cũng đang phân vân LG 6320 vs JVJ G-61. Mà bên chợ lớn giá hơi cao
Đĩa CD gốc mua trên thị trường đa số là 2 kênh hay 5.1 dts vậy? Nếu là 2 kênh thì vẫn nghe đủ cả 5 loa hả?

weziths

Member

bạn ơi, mới nhất ra xem hôm qua, không khuyến mại gì đâu, được cái USB thôi, không co quạt gì hết.
nó cắm USB vào xem phim Thập diện mai phục--------> DTS oánh ầm ầm:-j:-j
Thế link trên web và e có chat với bác bán hàng bên Pico hôm qua nè.
attachment.php

E đang rất phân vân e nó mà bác.
Mà bác dùng e nó rồi à?
Thấy bên điện máy chợ lớn có giao hàng toàn quốc (mình ở tỉnh). Mình cũng đang phân vân LG 6320 vs JVJ G-61. Mà bên chợ lớn giá hơi cao
Đĩa CD gốc mua trên thị trường đa số là 2 kênh hay 5.1 dts vậy? Nếu là 2 kênh thì vẫn nghe đủ cả 5 loa hả?
Giá con LG bên ĐMCL hơi chát nếu đủ tiền thì múc con G61 ở đó là hợp lý đó bác, nhưng hình như e nó là hàng trưng bày thôi thì phải.

hqkhanh80

Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

mình cũng đi lượn lờ khá nhiều trung tâm điện máy,
với tầm tiền 5t thi chỉ có em LG này thôi, ai khá hơn ti nữa thì G61 nhưng ngoài HN chỉ còn Nguyễn KIm còn hàng, nhưng lưu ý khả năng là còn hàng bày mẫu là khá cao
với lại ghét thái độ bán hàng của nhân viên NK,
vote cho em LG
không hối hận đâu với mức tiền mình bỏ ra
nhưng ai có nhu cầu cao hơn thi chém nhẹ thôi nhé=P~

hqkhanh80

anh em cho hỏi ở HN chỗ nào bán DVD chất lượng chuẩn nhất nhé

weziths

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

anh em cho hỏi ở HN chỗ nào bán DVD chất lượng chuẩn nhất nhé
Mua DVD bác cứ vào các siêu thị điện máy cái nào rẻ nhất thì múc. Bán nhiều mà.
mình cũng đi lượn lờ khá nhiều trung tâm điện máy,
với tầm tiền 5t thi chỉ có em LG này thôi, ai khá hơn ti nữa thì G61 nhưng ngoài HN chỉ còn Nguyễn KIm còn hàng, nhưng lưu ý khả năng là còn hàng bày mẫu là khá cao
với lại ghét thái độ bán hàng của nhân viên NK,
vote cho em LG
không hối hận đâu với mức tiền mình bỏ ra
nhưng ai có nhu cầu cao hơn thi chém nhẹ thôi nhé=P~
Ý bác là e LG 6320H đó hả?
Nếu đúng vậy thì e cũng khá kết e nó đó, nhưng cũng đang phân vân so với e LG 806PM có bài review trên HDvn rồi, nên cũng hơi phân vân.

Bên trên