Dàn còi của thành viên HD THÁI NGUYÊN

buithaihai

Active Member
Ðề: Dàn còi của thành viên HD THÁI NGUYÊN

Phòng đẹp và công phu tuy nhiên nhìn qua chỗ các khớp nối giữa tường với trần, hình như có đường vân gì đấy chưa đẹp lắm bác nhỉ, cái dàn led bác để phía trên trong cũng k hợp nhìn k pro lắm, vài lời chia sẽ đừng ném em

Cảm ơn bạn đã góp ý.
Toàn bộ phần tường mình chưa làm xong, đấy là lớp lót thôi, còn bọc gỗ tiêu âm nữa, xong rồi mới đi chỉ trần. Còn đèn led mình thiết kế để xử lý sự thay đổi ánh sáng liên tục từ tivi thôi chứ không phải để trang trí, ngồi xem chỉ có ánh sáng mờ mờ hắt ra thôi. Mình bật điện để chụp ảnh, phải tắt điện đi mới thấy giá trị của nó.

buithaihai

Active Member

Nói thật em can bác cái vụ đèn led, nhìn ko được ...tỉnh cho lắm ạ.

Em thấy trong phòng xem film có làm đèn chỉ nên lam theo kiểu spotlight là hợp nhất, chiếu sáng chỗ thiết bị audio nếu ko ảnh hưởng đến TV hoặc màn chiếu, chiếu sáng các bức tranh hai bên tường, tủ rượu ... Làm các kiểu khác cá nhân em ko sướng đặc biệt là có bác làm đèn nền sau tấm treo TV cả phía sau TV sáng rực, xem TV rất khó chịu.

Nói thật lòng em cũng xem nhiều phòng HT của Tây, ko thấy ai lắp đèn led thế đâu bác. Hay nói đơn giản như ngoài rạp cũng có thấy led kiểu ấy đâu. Dĩ nhiên còn tùy gu của bác nữa ạ.

Em góp ý thêm chút là phòng đó bác lát hết tường bằng gỗ tiêu âm thì xem phim ko sao chứ nghe nhạc tiếng có thể sẽ bị khô đấy ạ.

Phòng đẹp và công phu tuy nhiên nhìn qua chỗ các khớp nối giữa tường với trần, hình như có đường vân gì đấy chưa đẹp lắm bác nhỉ, cái dàn led bác để phía trên trong cũng k hợp nhìn k pro lắm, vài lời chia sẽ đừng ném em

Cảm ơn các bác đã góp ý. Nhưng dải đèn led của mình là để xử lý ánh sáng của tivi. Đây là hình ảnh khi tắt hết điện, xem không bị nhức mắt, kể cả khi xem các pha phim hành động mà hình ảnh sáng tối thay đổi liên tục:

trankanhhung

Well-Known Member

phòng của bác đẹp quá, nhìn lại phòng bên em bề bộn kinh khủng
bác cũng giới thiệu rất chi tiết nữa, học tập bác nhiều...

buithaihai

Active Member

phòng của bác đẹp quá, nhìn lại phòng bên em bề bộn kinh khủng
bác cũng giới thiệu rất chi tiết nữa, học tập bác nhiều...

Mình đang nghiên cứu phương án bọc gỗ giống phòng của bác, nhưng khả năng một số điểm phải dùng gỗ tiêu âm.

trankanhhung

Well-Known Member

Mình đang nghiên cứu phương án bọc gỗ giống phòng của bác, nhưng khả năng một số điểm phải dùng gỗ tiêu âm.
vâng chính xác bác ạ, nhưng gỗ tiêu âm bác phải có chuyên gia đo đạc sắp đặt cẩn thận bác ạ chứ không phản tác dụng đó bác...

oqh

Re: Ðề: Dàn còi của thành viên HD THÁI NGUYÊN

Cảm ơn các bác đã góp ý. Nhưng dải đèn led của mình là để xử lý ánh sáng của tivi. Đây là hình ảnh khi tắt hết điện, xem không bị nhức mắt, kể cả khi xem các pha phim hành động mà hình ảnh sáng tối thay đổi liên tục:

thực lòng là em cũng tăm tia cái khoản nhức mắt hay k này
nhìn hình bác up vẫn thấy hơi căng mắt .. thực tế thì k biết sao :D

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dàn còi của thành viên HD THÁI NGUYÊN

thực lòng là em cũng tăm tia cái khoản nhức mắt hay k này
nhìn hình bác up vẫn thấy hơi căng mắt .. thực tế thì k biết sao :D

Hi, máy mình kém, góc chụp cũng nhỏ, chỉ chụp được 1 dải led nên không thể hiện hết được.

H 9999

Active Member

nói thật khi xem phim hay nghe nhạc em để đèn thật tối hoặc thậm chí tắt hết đèn chứ nhiều quá mà bóng lại kiểu LED hay chiếu điểm k phải LED tỏa đều thì hay gây chói mắt ! bên em có mấy loại đèn LED bóng ngon mà ánh sáng đều có nhiều cái bóng của bọn PHILIPS nó bán tính ra tiền vietnam 2 triệu 1 cái bóng không bác ak...cũng chỉ 5 w là cao còn loại 1 đến 3 w thì rẻ !
xem phim chỉ để 1 màn hình chiếu ra là ok rồi ! của bác đèn đóm nói thật cũng hơi bị chói chói thế nào ấy ! bác thử nghiên cứu lại xem có giải pháp gì khác nữa không ? mỗi người 1 ý nhé...có gì ko phải đừng giận em nhé bác ? em sợ bác lại dùng GẬY SẮT GẬY GANG GẬY THÉP quất em thì em chết hhihiih gần mỏ tài nào chả lắm GANG THÉP bác nhở hihihhih

buithaihai

Active Member

nói thật khi xem phim hay nghe nhạc em để đèn thật tối hoặc thậm chí tắt hết đèn chứ nhiều quá mà bóng lại kiểu LED hay chiếu điểm k phải LED tỏa đều thì hay gây chói mắt ! bên em có mấy loại đèn LED bóng ngon mà ánh sáng đều có nhiều cái bóng của bọn PHILIPS nó bán tính ra tiền vietnam 2 triệu 1 cái bóng không bác ak...cũng chỉ 5 w là cao còn loại 1 đến 3 w thì rẻ !
xem phim chỉ để 1 màn hình chiếu ra là ok rồi ! của bác đèn đóm nói thật cũng hơi bị chói chói thế nào ấy ! bác thử nghiên cứu lại xem có giải pháp gì khác nữa không ? mỗi người 1 ý nhé...có gì ko phải đừng giận em nhé bác ? em sợ bác lại dùng GẬY SẮT GẬY GANG GẬY THÉP quất em thì em chết hhihiih gần mỏ tài nào chả lắm GANG THÉP bác nhở hihihhih

Hi, mình đang dùng thấy ổn lắm, không bị chói tí nào, vì chỉ là ánh sáng hắt ra thôi. Còn nếu để mỗi tivi không thì xem một lúc là mỏi mắt, vì ánh sáng thay đổi liên tục, thêm vào đó lại phải đọc phụ đề nữa chứ.

ducluan74

Member
Bác chủ làm cả năm mà chưa xong cái phòng nghe nhìn thì qủa là công phu thật! Phải có niềm đam mê vô bờ bến thì mới được như thế!
Mà cái phòng giải trí của bác đặt tận tầng 5 thì mỗi khi cần nghe nhạc thư giãn khoảng 15-30ph mà leo lên thì cũng phê đấy nhỉ?#:-S
Chúc bác sớm hoàn thành dự án của mình nhé!

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Dàn còi của thành viên HD THÁI NGUYÊN

Bác chủ làm cả năm mà chưa xong cái phòng nghe nhìn thì qủa là công phu thật! Phải có niềm đam mê vô bờ bến thì mới được như thế!
Mà cái phòng giải trí của bác đặt tận tầng 5 thì mỗi khi cần nghe nhạc thư giãn khoảng 15-30ph mà leo lên thì cũng phê đấy nhỉ?#:-S
Chúc bác sớm hoàn thành dự án của mình nhé!

Cảm ơn bạn ghé thăm. Nhà chật nên mình phải đưa lên tầng 5. Thường cuối tuần mình mới có thời gian lên xem.

dinhhuy1979

Well-Known Member
Sắm sửa đến đâu rồi em hôm nào mời các anh lên thưởng thức đê :)

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Dàn còi của thành viên HD THÁI NGUYÊN

Sắm sửa đến đâu rồi em hôm nào mời các anh lên thưởng thức đê :)

Vẫn tàm tạm như giới thiệu ở #1 thôi anh. Em mới đầu tư được ít lắm, chắc khi nào phải được bằng gần nửa các anh thì mới dám mời thưởng thức.

hthangnhoc

chúc mừng bác có đường phòng giải trí ưng ý :D

buithaihai

Active Member

Lâu rồi mới được ở nhà cuối tuần cùng con trai thưởng thức phim.

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongtn87

Well-Known Member
rông mênh mông bát ngát nên cái tivi có vẻ hơi nhỏ bé bác nhỉ!!!! hihi

Cố xíu nữa lên cái máy chiếu luôn bác ơi! không gian nhà mình rộng coi máy chiếu là hết ý

Bên trên