Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiếp

meomatto

Active Member
Ðề: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiếp

Lởm cái gì? chả nghĩ đã phát biểu linh tinh. Box Transcend thì có lởm không??
Bác hồi này hay phát biểu linh tinh lắm đấy nhá! V1 toi rồi à :D

Vantec hay Orico cho nó lành. Tuy cũng là Made In China nhưng Quality of USA or Japan chứ không phải Quality of China như thằng này.

diyomate

Ðề: Re: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiế

Vantec hay Orico cho nó lành. Tuy cũng là Made In China nhưng Quality of USA or Japan chứ không phải Quality of China như thằng này.

Em nói thật bác là em khoái cái tiêu chí Ngon Bổ Rẻ. Đợt hàng tới sẽ có phiên bản tiếng Anh, chắc khi nó thòi cái Name tiếng Anh ra thì các bác sẽ yên tâm hơn đới.

Re: Ðề: Re: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực

Em nói thật bác là em khoái cái tiêu chí Ngon Bổ Rẻ. Đợt hàng tới sẽ có phiên bản tiếngg Anh, chắc khi nó thòi cái Name tiếng Anh ra thì các bác sẽ yên tâm hơn đới.

Tên tiếng Anh nhưng vẫn là công ty của TQ thì cũng như không, chất lượng vẫn là TQ. Chiếc áo không làm nên thầy tu bác ơi.

Hàng TQ thì chắc chắn RẺ, có thể NGON, nhưng tuyệt đối là không BỔ mà "ĐỘC HẠI" lắm bác. Mình thì khoái BỔ, NGON chứ không ham rẻ để rồi lãnh chưởng đâu. Chắc bác bán hàng TQ nên mới đề cao hàng TQ, còn mình thì không bán, mà chỉ xài, nên đánh giá hàng TQ chất lượng khá kém. Bác hỏi dân TQ tầng lớp trung lưu trở lên người ta thích xài hàng TQ hay hàng Mỹ, Nhật là bác biết ngayt chứ gì.

osiric

Well-Known Member
Ðề: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiếp

Con này ngon và ko rẻ

plmobile

Member

Con này ngon và ko rẻ

tôi hỏi thêm chút về thông tin rẻ và ngon
so sánh với 1 cái case PC, main intel 945, ram 512. chip e2180, hdd 20gb, nic 1gb, vga tích hợp (xem phim 720p ok), có 4 đường sata để chép phim: giá chỉ khoảng 1.5 triệu và ngon: bảo hành 6 tháng, mà nói chung nó hỏng làm sao được, thiết bị điện tử như nhau cả

các bác có ý kiến gì khác ?

diyomate

tôi hỏi thêm chút về thông tin rẻ và ngon
so sánh với 1 cái case PC, main intel 945, ram 512. chip e2180, hdd 20gb, nic 1gb, vga tích hợp (xem phim 720p ok), có 4 đường sata để chép phim: giá chỉ khoảng 1.5 triệu và ngon: bảo hành 6 tháng, mà nói chung nó hỏng làm sao được, thiết bị điện tử như nhau cả

các bác có ý kiến gì khác ?

Em có mấy ý kiến như thế này:
- Nếu bác dùng case để copy phim thì điện cung cấp cho cái case đó chắc tốn hơn cái dock nhiều rồi.
- Mỗi lần thay ổ bác phải shutdown rồi lại turn on cái máy tính lên, chờ hơi lâu.
- Bác phải cần thêm 1 em màn hình để có thể nhìn thấy và thao tác copy được.
- Cái case tốn diện tích và không gian gấp nhiều lần cái dock.
- Đến mùa hè, trời nóng lại phải thêm cái quạt làm mát cho máy nó đỡ nóng
- Giá thành thì không nên so sánh với cái case máy tính mà nên so sánh với các loại dock khác thì sẽ thấy là rất hợp lý bác ơi.

manhthang

Huyền Thoại

Mua được thương hiệu TQ là cái tốt, chất lượng TQ luôn. Sợ nhất là mua thương hiệu tốt nhưng là hàng TQ gia công làm nhái, chất lượng chả ai bảo đảm luôn :))

meomatto

Active Member

@bác manhthang: Cái Dock này bác mua dùng vẫn tốt chứ? có vấn đề gì đáng phải bàn không bác? Em định mấy hôm nữa mua 1 cái. Định mua cái 5bay CFI nhưng mà đắt quá chưa có tiền mới khổ:D

diyomate

Mời bác Meomatto qua em lấy 1 cái về dùng thử 1 tuần, bác không thích mang trả lại em vẫn vui.

Re: Ðề: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiế

Mua được thương hiệu TQ là cái tốt, chất lượng TQ luôn. Sợ nhất là mua thương hiệu tốt nhưng là hàng TQ gia công làm nhái, chất lượng chả ai bảo đảm luôn :))

Hàng TQ gia công làm nhái thì chất lượng TQ luôn chứ còn gì nữa. Chất lượng TQ thì làm gì có bảo đảm, hư thì vất, giá rẻ quá mà, ham rẻ thì phải chịu thôi. Cho nên cố gắng mua hàng Nhật, Mỹ chính hãng là được. Còn mấy hàng thương hiệu TQ hay TQ nhái thì không nên chơi, có ngày lên núi hết. Giá trị dữ liệu đắt hơn rất nhiều so với mấy cái dock này.

meomatto

Active Member

Thank bác thuốc nổ Dynamite nhá! Sang tuần em quyết làm 1 cái cho rẻ xem nó ra thế nào :D
Em vì thích cái tính năng Cop trực tiếp 1-1 thôi chứ Cop chọn thì kiểu gì cũng phải dùng dến Pc rồi. :D

diyomate

Làm một dãy 5 cái clone ổ cứng mới thấy đáng giá - 1 ngày 1 thùng ổ cứng bay veo

hangbinhdan

Member

USB 3.0 em có từ thágn 10 năm ngoái mà chạy chép phim cho khách giờ vẫn ào ào 50MB trên máy celeron 3500. Hic, ai chê cứ chê còn em thấy vẫn ngon.

Em mới múc con này, nhưng sao chỉ nhận được 1 ổ cứng qua cổng e-sata thôi bác chủ? Main của em là EP43-UD3L xài chip ICH10R như hình dưới. Có cách nào enable cái port multiplier như bác nói không?

TSFMn3ozN93c0CmwLrCP2JLV25VOgWNA2ZLneCdDK8I

su_su

Em mới múc con này,

Cho em hỏi bác mua ở đâu và giá là bao nhiu vậy ạ? em cũng đang quan tâm loại 2 hdd này, bác có thử copy bằng USB chưa? tốc độ nó được bao nhiu vậy bác. Thanks

Bac cho biet mua o dau vay? em dang muon tau 1 con day.

Bac cho biet mua o dau vay? em dang muon tau 1 con day.

Cho em hỏi bác mua ở đâu và giá là bao nhiu vậy ạ? em cũng đang quan tâm loại 2 hdd này, bác có thử copy bằng USB chưa? tốc độ nó được bao nhiu vậy bác. Thanks

Cứ pm cho bác chủ thớt nhé. Hàng xài ổn, tốc độ bằng usb chừng 20-30Mb/s.

diyomate

Em mới múc con này, nhưng sao chỉ nhận được 1 ổ cứng qua cổng e-sata thôi bác chủ? Main của em là EP43-UD3L xài chip ICH10R như hình dưới. Có cách nào enable cái port multiplier như bác nói không?

TSFMn3ozN93c0CmwLrCP2JLV25VOgWNA2ZLneCdDK8I

Mình ko có cái main như của bác nên ko biết đặt thế nào cho chính xác nhung có tìm thấy cái này trên mạng:
1) the sata set to AHCI mode
2) the 'Port Multiplier Enable' BIOS setting enabled
3) a MB with that setting on the bios... (seems that it isn't always available).

Bác thử đặt xem nhé

Bên trên