COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

NHVL

Vầy bác đã có đủ đồ nghề chưa?

Chỉ có 2 cây Vít, 1 cây dẹp với 1 cây ba ke :D, em chưa có thời gian để tháo nó ra nữa, mấy bữa rày, cái máy bàn của em bị điên điên, cứ mở nguồn lên là tắt bực mình, nên mấy bữa rày em có vào đây được đâu

hoasimtim

Well-Known Member
Cái máy của em vẫn chưa có thời gian sửa bác ạ, nó vẫn phải kéo phim suốt ngày :(

VThanhgtvt

Well-Known Member
Chỉ có 2 cây Vít, 1 cây dẹp với 1 cây ba ke :D, em chưa có thời gian để tháo nó ra nữa, mấy bữa rày, cái máy bàn của em bị điên điên, cứ mở nguồn lên là tắt bực mình, nên mấy bữa rày em có vào đây được đâu

Máy bàn thì em tháo tung hoài... :D

dinhhuy1979

Well-Known Member
Thực ra lúc đầu chưa được tháo máy thì ai cũng sợ kể cả máy bàn nhưng tháo 1 2 lần rồi nó quen thì lại thấy quá ư là đơn giản mặc dù những lần trước thì trước khi tháo đủ ốc lúc lắp vào lại thừa ốc =))

VThanhgtvt

Well-Known Member
Thực ra lúc đầu chưa được tháo máy thì ai cũng sợ kể cả máy bàn nhưng tháo 1 2 lần rồi nó quen thì lại thấy quá ư là đơn giản mặc dù những lần trước thì trước khi tháo đủ ốc lúc lắp vào lại thừa ốc =))

Vầy mới bảo: Lần đầu nó quan trọng ntn mà bác... :D

NHVL

Vầy mới bảo: Lần đầu nó quan trọng ntn mà bác... :D

Bác làm cứ như là đêm động phòng hoa chúc ấy :">, làm em cũng chả có gan mà tháo nó ra :D

---------- Post added 28-11-2012 at 12:00:55 PM ----------

Lần đầu mạnh dạn, hít thở sâu, nhẹ nhàng bóc từng thứ ra một, chọc được vào thì chọc đừng cố kẻo gãy.....

Ôi lạy chúa tôi :)):)):))

phidiepdan

Ðề: Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Vầy em mới bẩu sợ. Nhỡ nó gãy cái thì mệt!

Thực ra chả sợ gãy lẫy đâu, lap mình bị gãy một vài cái rồi, chỉ quan trọng mấy cái cáp thôi, chân cáp nó đều có khóa hết, lật khóa lên tháo ra nhẹ nhàng, còn một số chân cáp ko có chốt thì cùng cái kẹp hoặc đầu tô vít đấy nhẹ ra là được.
đầu tiên là lật ngược đít láp lên tháo hết tất cả các ốc ra, tháo tất tần tật, tháo ram,....
sau hó đẩy ổ dvd ra, dưới ổ DVD có 2 cái vít tháo nốt,
sau đó lấy tô vít hoặc vật mỏng tách phần nhựa ở giữa bàn phím và màn hình ra, sau đó tháo 2 vít bàn phím ra, sau đó cho tay vào giữa bàn phím chỗ khoảng phím f8, f9 kéo bàn phím cho nó cong lên, nó sẽ tự bung chốt 2 bên, sau đó...
nhìn ở dưới bàn phím sẽ có cáp, nhẹ nhàng gẩy cái chốt lên kéo cáp ra
Tháo được bàn phím ra là quan trọng nhất vì nó lộ ra toàn bộ ốc vít lẫy bên dưới.
phần trong thì mỗi máy một khác.................
có vẻ cái thể loại HP là hơi khoai hơn tí!
:D

hoasimtim

Well-Known Member
Em đang kéo lại cái avatar, hum trước format HDD mất luôn, tìm mãi 4r mình, sang tận hdmovie mới có bản đẹp :))
Tình hình là cái case vẫn chưa được giải quyết :))

phidiepdan

Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Em đang kéo lại cái avatar, hum trước format HDD mất luôn, tìm mãi 4r mình, sang tận hdmovie mới có bản đẹp :))
Tình hình là cái case vẫn chưa được giải quyết :))
Gọi bác ve chai đến giải quyết nhanh gọn! :D

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Thực ra chả sợ gãy lẫy đâu, lap mình bị gãy một vài cái rồi, chỉ quan trọng mấy cái cáp thôi, chân cáp nó đều có khóa hết, lật khóa lên tháo ra nhẹ nhàng, còn một số chân cáp ko có chốt thì cùng cái kẹp hoặc đầu tô vít đấy nhẹ ra là được.
đầu tiên là lật ngược đít láp lên tháo hết tất cả các ốc ra, tháo tất tần tật, tháo ram,....
sau hó đẩy ổ dvd ra, dưới ổ DVD có 2 cái vít tháo nốt,
sau đó lấy tô vít hoặc vật mỏng tách phần nhựa ở giữa bàn phím và màn hình ra, sau đó tháo 2 vít bàn phím ra, sau đó cho tay vào giữa bàn phím chỗ khoảng phím f8, f9 kéo bàn phím cho nó cong lên, nó sẽ tự bung chốt 2 bên, sau đó...
nhìn ở dưới bàn phím sẽ có cáp, nhẹ nhàng gẩy cái chốt lên kéo cáp ra
Tháo được bàn phím ra là quan trọng nhất vì nó lộ ra toàn bộ ốc vít lẫy bên dưới.
phần trong thì mỗi máy một khác.................
có vẻ cái thể loại HP là hơi khoai hơn tí!
:D

Em chỉ mới gỡ được RAM, HDD và bàn phím thôi, còn mấy cái khác thì chưa :D, à quên gỡ được cả loa nữa chứ ;))

---------- Post added 28-11-2012 at 02:40:31 PM ----------

Thôi em ngủ đây, phim đó kéo tận 10h đêm nay mới xong, cái case hôm khác thì giải quyết :))

Mạng cùi kéo quái gì mà lâu thế nhỡ =))

Bên trên